Kinh nghiệm: Quỹ Đen Các Mẹ Có Bao Nhiêu Rồi ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

By Chuhongnhung on 29/5/2017 lúc 11:58 AM
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Phụ nữ cần có quỹ đen ai cũng biết. Đến em nghèo tháng kiếm 2 triệu mà còn biết dấm dúi chồng lập quỹ đen nữa là :D. Nên em hỏi chút các mẹ có quỹ đen, quỹ các mẹ lập được bao lâu ? có được bao tiền rồi ? . Em lập đc 6 tháng, có 1 sổ tiết kiệm 10 triệu rồi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chuhongnhung
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

1. kimdung.93
      kimdung.93
      Chị giỏi thế mách nước cho em với huhu. em thì chả cất đi đk đồng nào vì lương bao nhiêu ck cũng biết
    2. tiwenger
      tiwenger
      quỹ đen hay quỹ đỏ không sao, nhưng mà mục đích dùng phải thật "trắng" nhé các chị, :)
    3. HoangThu_08
      HoangThu_08
      Mình chả có quỹ đen gì cả. Hic giờ cop chung cùng để mua nhà. Nên cũng chưa có đâu để lập.
    4. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Ôi nếu thích giấu thì thiếu j cách. E bán hàng nên ck k quản lý đc. Hàng tháng bán 2 triệu e bảo bán 1 triệu. Rồi thỉnh thoảng mọi ng cho tiền ( tết vừa rồi mọi ng mừng tuổi cho sớm có e bé) e cũng trích lại phần lớn. Rồi thỉnh thoảng lúc ck nhiều tiền, ck vui e lại mè nheo xin ck tiền shopping. Xin 1 triệu e mua 500k còn lại cất nốt. Hihi chính xác là e gom đc 13,5 triệu. Nhưng hôm trc e mua đồ đạc với biếu bố mẹ 3tr5 rồi.
    5. kimdung.93
      kimdung.93
      Chị thế là giỏi lắm ấy nhé. Em cũng phải học tập thôi. Căn bản nhà em lương cũng thấp tháng 2 vk ck đk 10tr mà còn thuê nhà vs ăn uống nữa. Em còn đóng 4tr phường nữa
      diệp chân châu thích bài này.
    6. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Mấy cái mn đóng là quỹ trắng r. Còn quỹ đen thì là của riêng mình thôi. Cũng k nhất thiết phải cố định mỗi tháng đóng bao nhiêu. Năng nhặt chặt bị tiết kiệm thôi.
    7. kimdung.93
      kimdung.93
      vâng ạ. cũng phải cố gắng thôi chị nhỉ. cất ít một thì rồi cũng sẽ đk nhiều
    8. dinhngoclam113
      dinhngoclam113
      Quỹ đen em chẳng có đồng nào cả, nhưng mà không sao em vẫn dùng chung quỹ với vợ, nên đói quá vào đấy biển thủ một ít không bị phát hiện :D
    9. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      Nhà mình đợt rồi gom hết tiền mua đất, nên cuối cùng chẳng còn dc 1 đồng tiền nào cả, nói gì đến quỹ đen quỹ đỏ chứ :(
    10. Huy Lân
      Huy Lân
      M chả có quỹ đen quỹ đỏ gì, tiền nào cũng là tiền mình giữ. Lão chồng chả bjo ý kiến mà cũng chả bít nhà có bao nhiêu tiền.
    11. phuonggle
      phuonggle
      em chả có quỹ j :)) chỉ có cái thẻ của ông ck mới ăn vạ đc thôi, rồi cuối cùng cũng để mua nhà hết :D muốn cũng k đen đc
    12. Phương 145
      Phương 145
      Bác này dễ thương quá :D
    13. TubepThien
      TubepThien
      Em thì có bao nhiêu đổ vào kinh doanh hết, chẳng để được đồng nào. :(
    14. Ha An 0210
      Ha An 0210
      nhà m m cũng cầm tiền hết nên chả có quỹ đen quỹ đỏ gì cả :)
    15. mit_xinh
      mit_xinh
      quỹ đen mà nói ra ở đây thì lộ hết hihi
    16. huyenhashop.com
      huyenhashop.com
      Nhà mình cả 2vc đều ko có quỹ đen, mọi chi tiêu, biếu xén đều công khai hết
    17. nguyetminh88
      nguyetminh88
      Lập quỹ đen đi chứ mẹ nó, nếu có chuyện gì xảy ra mình còn có một khoản, còn nếu không có gì thì đó vẫn là tiền trong gia đình.
      cứ nói là quỹ đen chứ, đó là tiền của mình đi làm mình bớt ra chút thôi :)))
      Chuhongnhung thích bài này.
    18. hatran2016
      hatran2016
      Lập quỹ đen tự nhiên thấy tình cảm vc có khoảng cách mà mệt đầu ra. Chỉ nên lập quỹ đen khi:
      1. Mình ko tự chủ đc kinh tế, sống phụ thuộc vào chồng >>> đề phòng khi chồng dỡ chứng còn có chút phòng thân.
      2. Chồng ong bướm, gái gú, phá của nả
      3. Nặng gánh bên nhà ngoại.
      Nói chung khi đã nghĩ đến lập quỹ đen thì mình nghĩ ng đó cũng chẳng sung sướng gì rồi, ko tự chủ đc kinh tế, nặng gánh nhà ngoại, vc ko chia sẻ đc cho nhau.
      Sửa lần cuối: 2/6/2017
    19. hoaquynh111
      hoaquynh111
      Các mẹ nghĩ sao nếu như mình có 100M quỹ đen