Kinh nghiệm: Quỹ Đen Các Mẹ Có Bao Nhiêu Rồi ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

By Chuhongnhung on 29/5/2017 lúc 11:58 AM
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Phụ nữ cần có quỹ đen ai cũng biết. Đến em nghèo tháng kiếm 2 triệu mà còn biết dấm dúi chồng lập quỹ đen nữa là :D. Nên em hỏi chút các mẹ có quỹ đen, quỹ các mẹ lập được bao lâu ? có được bao tiền rồi ? . Em lập đc 6 tháng, có 1 sổ tiết kiệm 10 triệu rồi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chuhongnhung
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

1. diệp chân châu
      diệp chân châu
      phường 4tr, tiêu 2 vc có 6tr mà cả thuê nhà á, bạn giỏi thế
    2. gavang9x
      gavang9x
      200 usd , 2 chỉ vàng, 12tr
      dunghien16Chuhongnhung thích.
    3. Ha An 0210
      Ha An 0210
      mn nhiều thế :p
    4. BEYEUCUAME'S SHOP
      BEYEUCUAME'S SHOP
      Như mình thì cũng ko biết có phải gọi là quỹ đen hay không. Chứ tiền mình giữ thì lúc nào cũng khai thiểu 100tr bỏ tk và chồng ko biết. Cơ bản mình là người giữ tiền và bản thân mình cũng làm ra tiền chứ ko hoàn toàn cầm tiền chồng. Giả sử chồng hỏi em ơi nhà mình có bao nhiêu thì mình nói có A, nhưng thực ra là có B. Nhưng mà phụ nữ có quỹ đen thì cũng chẳng phải ăn tàn phá hại gì mà rồi cũng phục vụ cho con cái và gia đình hết ý mà. Rồi khi có việc lớn như mua nhà cửa mua xe cộ có khi lại nôn ra..
    5. thanghekhoc3319
      thanghekhoc3319
      Mấy chị cho em hỏi tiền nên để ai giữ: chồng hay vợ em băn khoăn quá :)
    6. BEYEUCUAME'S SHOP
      BEYEUCUAME'S SHOP
      cái này tùy thuộc thu nhập chồng em ạ. Chồng kiếm được nhiều thì mình nên giữ cho gia đình vì chồng hay tiêu tốn kém. Còn nếu chồng kiếm ít thì nên chia khoản mục ra để cả 2 có trách nhiệm. Ví dụ chồng lo tiền ăn, tiền nhà, vợ lo tiền học cho con hay gì đó. Kinh nghiệm tớ giữ tiền chồng có lúc chồng đưa chả đủ chồng rút lại, chưa kể cứ đưa cho vợ là ko cần biết nhà thiếu hay đủ.
    7. Ha An 0210
      Ha An 0210
      chung quy lại thì quỹ đen cũng là mục đích phục vụ cho gia đình thôi mn nhỉ
    8. vuxmen
      vuxmen
      Mình thì khuyến khích bx lập quỹ đen mà không được, có bn là tiêu hết ah :D
    9. huyenhashop.com
      huyenhashop.com
      M ko lập quỹ đen vì m là ng nắm giữ mà ha ha.
    10. nguyetminh88
      nguyetminh88
      Quỹ đen là phần không để cho chồng biết ý mn ak, chứ bây giờ mẹ nào mà chả nắm hết lương của chồng hehe
      Chuhongnhung thích bài này.
    11. thuanchip
      thuanchip
      E chẳng có quỹ đen, tiết kiệm được bao nhiêu chỉ có đút lợn thôi, chứ còn chẳng biết tiết kiệm như thế nào.
    12. hippo268
      hippo268
      em đóng riêng 2 cái họ mà k nói với chồng. đấy là quỹ đen của em đấy. em đang tính mở 1 sổ tiết kiệm đứng tên bà ngoại nữa. vì anh xã nhà em còn trẻ. cứ thấy tiền trong tk dư dư là đòi lên đời điện thoại. nên giờ tính để tk ông ý lúc nào cũng hết cho khỏi đòi mua sắm đồ công nghệ.
    13. ChuChiYeu
      ChuChiYeu
      Chủ top lương tháng 2tr mà 6 tháng TK dc 10tr quá giỏi - phải học hỏi hihi
    14. luongmybui
      luongmybui
      Em không có một xu. Làm bao nhiêu ăn và mua đồ hết bấy nhiêu....
      Đang cảm thấy rất lo lắng khi đi làm mấy năm trời không có nổi tiền để dành. Mấy đứa bạn thì đứa mua xe mua nhà, có một khoản bự :(
    15. Hoàng Dương
      Hoàng Dương
      Nói chung phụ nữ nên có chút quỹ đen, vì nghĩ lúc bố mẹ ốm đau mang tiền chung đi chăm bố mẹ gặp dc ông chông tốt tính ko sao chứ phải ông hay để ý thì cũng m ệt lắm
      duongvu31ChuChiYeu thích.
    16. sunshine_0812
      sunshine_0812
      Bạn chủ top giỏi thế, mỗi tháng TB cũng tk được 2.25trieu, thế là quá ổn cứ thế phát huy, nhưng bạn chưa có con thì còn để được nhiều chứ con vào rồi như mình k để được nhiều thế, trừ khi tăng mức thu nhập, giữ nguyên mức chi tiêu, cố gắng phấn đấu mỗi năm lại thêm được nhiều hơn.
    17. Hoanghuong0809
      Hoanghuong0809
      Em phải học tập chị lập quỹ đen thôi :)
    18. Chun Li
      Chun Li
      nhà tớ tớ cầm hết tiền nên tớ cũng k quỹ đen gì hết :))
    19. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Đúng thế. Mình xác định lúc nuôi e bé ( dưới 1 tuổi) có khi còn mang ra xài hết nhưng đấy là bất đắc dĩ thôi. Còn lúc nào tích đc thì vẫn phải tranh thủ tích hết
    20. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Hihi, ngoài thu nhập thì tiền mọi ng mừng tuổi đợt Tết ( mừng cho sớm có e bé) mình cũng thu hết vào. Đợt đấy đã được 5 triệu rồi. Ck mình mấy khoản lặt vặt ấy thì k quan tâm vì nghĩ chắc mình shopping hết. Nhưng mình mang cất ngân hàng hết
      ChuChiYeu thích bài này.