Quyết định lấy chồng, (những) điều gì là quan trọng nhất ở một ng đàn ông cần cân nhắc???

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi GoneMemory, 16/11/2013.

1. GoneMemory

GoneMemory Thành viên tập sự

Em và người yêu đang tính chuyện hôn nhân. Em muốn tham khảo ý kiến các mẹ đã có nhiều kinh nghiệm xem em nên cân nhắc những gì ở anh để quyết định có lấy anh làm chồng ko. Em ít khi trò chuyện với mẹ về đời sống cá nhân, nên cũng có nhiều hạn chế.

Có những lúc tâm sự với các mẹ và các cô, em chợt thấy hình như khi họ quyết định cưới, họ ko hiểu hết về chồng tương lai của họ. Tất nhiên, để hiểu hoàn toàn một người là ko thể, nhưng cũng phải có điều gì đó then chốt trong cách họ nghĩ và những thói quen của họ mình cần biết rồi mới quyết định chứ nhỉ?

Những mâu thuẫn với chồng rất gay gắt mà mẹ và cô em đang có ở nhà đều xuất phát từ nguyên nhân bên trên. Khi xảy ra cãi nhau, càng ngày họ càng khó hiểu nhau hay sao ấy?

Theo các mẹ, em nên cân nhắc những điều gì ạ????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GoneMemory
    Đang tải...

2. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

Ðề: Quyết định lấy chồng, (những) điều gì là quan trọng nhất ở một ng đàn ông cần cân nhắc

mình nghĩ 2 bạn đã yêu nhau tính tới chuyện cưới xin rồi thì vấn đề có cưới hay không đâu cần suy nghĩ nữa

3. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Quyết định lấy chồng, (những) điều gì là quan trọng nhất ở một ng đàn ông cần cân nhắc

Em hóng với vì cũng chưa biết khi lấy chồng nên thế nào :D

4. GoneMemory

GoneMemory Thành viên tập sự

Em nghĩ là em vẫn nên hỏi chị ạ. Dù cưới hay ko thì biết nhiều hơn vẫn hơn. Giả sử lấy nhau thật, về sau có cái gì thì cũng dễ tiếp cận và hiểu được hơn.