Quyết định ly dị và đến với người mình yêu có được chấp nhận hay k?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bankofchina, 17/3/2012.

1. bankofchina

bankofchina Thành viên mới

Em có 1 người bạn có tình huống khó xử như sau các chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp! vì giờ e cũng k biết khuyên bạn e sao nữa!
    Bạn e là đã kết hôn, có 1 con 4 tuổi. Tuy nhiên gặp phải tình huống khó xử. Vấn đề vợ chồng k hòa hợp vì người chồng quá hiền lành và bị động. VIệc chủ động về kinh tế và mọi vấn đề gia đình đều do bạn e quyết định, vấn đề bạn e chán nản vì cứ phải là người trụ cột + sự k thông cảm của chồng về tâm sinh lý sau khi sinh con, người chồng vô tâm quá làm cho tình cảm vợ chồng nhạt dần. Bạn e cũng nói là chuyện xxx giữa 2 người giờ cũng k có gì 2 năm rồi. Bên cạnh đó bạn e lại gặp 1 người đàn ông mà thông cảm, yêu thương 1 tình yêu mà bạn e bảo giờ mới nhận ra là yêu người đó hơn cả bản thân bạn em. Tuy nhiên vấn đề người đàn ông lại chưa vợ. 2 người qua lại với nhau theo định kiến xã hội vẫn gọi là ngoại tình. Tuy nhiên giờ ng đàn ông cũng cảm thấy buồn và cô đơn, nghĩ đến tương lai sẽ ra sao khi vẫn tiếp tục như thế này+ sự tự lên án lương tâm làm phá hoại gia đình của bạn em nếu họ đến với nhau + gia đình anh này chắc chắn k chấp nhận rồi + định kiến xã hội sẽ làm ảnh hưởng đến cả 2, anh ý sợ xã hội lên án cả 2. 1 Người phá hoại hạnh phúc gia đình người khác+ 1 người bỏ chồng theo trai. Tuy nhiên e thì cũng thông cảm ở việc do anh chồng kia chứ cũng k hẳn do bạn e thay lòng đổi dạ. Vấn đề hiền quá thụ động quá và k suy nghĩ làm sao để cuộc sống hâm nóng tình cảm để tình cảm mất đi rồi khó lấy lại! mà người phụ nữ khi đã yêu mãnh liệt 1 người khác rồi thì cũng xây dựng lại HP gia đình sao được đay khi k có tình yêu nữa? Anh kia thì cũng có cái khó của anh ý! anh ý sơ định kiến xã hội rồi làm con bạn e tổn thương. Anh ý k vượt qua được định kiến gia đình + xã hôii, cơ quan........ Bạn e hỏi e mà e thì muốn khuyên bạn e sống với tình cảm thật của mình! không nên chịu đựng để cuộc sống gia đình như thế sống như 2 cái bóng như vậy thì cả cuộc đời bạn e cũng ân hận vì k đấu tranh để đến với tình yêu của mình! em không biết e khuyên vậy có đúng k? cũng như anh kia có vượt qua mọi định kiến mà đến với bạn e k thì e cũng k rõ! nhưg e cũng nghĩ là kể giờ anh kia mà k đến với bạn e thì gdifnh bạn e cũng k thể hàn gắn được! ràng buộc ở đứa bé sống như 2 cái bóng với nhau thế có nên duy trì hay k? các mẹ cho e lời khuyên để e tư vấn cho bạn e! e cũng k biết là quan điểm của e vậy có đúg k?bạn e thì giờ điên cuồng vì người kia lắm, lúc nào cũng chỉ nghĩ đến người ta!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bankofchina
    Đang tải...

2. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

Ðề: Quyết định ly dị và đến với người mình yêu có được chấp nhận hay k?

giời, có 2 con rồi mà như này thì gọi là ....ngoại tình rồi...............................liệu anh kia có vượt qua được mọi thành kiến để đến với bạn của bạn hay ko ?

3. bankofchina

cuộc sống gia đình thật là mệt mỏi! người đàn ông kia thì giờ vẫn sống đợi chờ vì cũng quá yêu bạn e. bước tiếp anh ý k đủ can đảm đến với bạn e mà bỏ bạn e thì anh ý cũg k làm được! vì phụ nữ mà dã yêu thì yêu mãnh liệt lắm! bạn e giờ cũng chẳng nghĩ được gì vì anh chồng thì chu đáo sẽ lo được cho con cũng như nếu bạn e bỏ rồi thì cũng quan tâm chăm sóc tới con! tuy nhiên chặng đường tiếp theo đang chờ đón gì thì bạn e k lường trứoc được! bạn e sợ là làm ảnh hưởng đến người đàn ông ý! sợ là làm khổ anh ý! cũng như nếu bỏ chồng thì anh ý cũng nói là k đến được thà cứ để vậy cứ yêu nhau! nhiều lúc bạn e đau khổ dằn vặt khóc hoài mà e cũng k biết nói sao! vì anh ý cũng nhiều lần định dứt đi cho đỡ khổ cả 2, để đi lấy vợ đẻ hoàn thành trách nhiệm với bố mẹ anh ý! xong lấy vợ xong có 1 đứa con rồi thì sẽ bỏ vợ lúc đó đến với bạn e cho tương xứng! xã hội đỡ nhòm ngó! tuy nhiên e cũng khuyên bạn e là đến lúc đó nếu vướng bận anh ý k làm như lời anh ý nói thì bạn e mãi mãi đau khổ! bạn ý còn có nhiều ý nghĩa tiêu cực! đòi chết! nên giờ bạn ý vẫn cố gắng thuyết phục anh kia! tuy nhiên anh kia thì bắt bạn e k đc ly di! k được ích kỷ để khổ con bé con bạn e! e cũng chẳng hiểu là khuyên sao nữa! bạn e nó giờ cứ khóc hoài mà e thì chẳng giúp gì được! các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp tình huống khó quá!

4. bankofchina

Bạn e thì nói kể cả anh ý k lấy sống k cần ràng buộc bạn e cũng bất chấp để đến với người kia! tuy nhiên anh ý thì cũng có vẻ nhụt trí! vì nếu mà để bạn e ly dị thì đến với nhau anh ý cũng nói k có kết quả gì mà gia đình anh ý sẽ từ anh ý! coi như k có bố có mẹ! cũng có cái khó! nhưng giờ bạn e k thể sống thiếu người kia được nữa rồi thì chẳg hiểu chuyện này sẽ đi đến đâu

5. Me_KuTit

Me_KuTit

Yêu lắm, yêu nhiều lắm mà không dám đạp lên dư luận, không dám làm gì thì không phải gọi là yêu được. Không còn yêu chồng nữa thì ly dị, ly dị xong rồi anh kia có dám đạp lên dư luận để đến với người mình yêu, hay không vượt qua được rồi đi lấy vợ, có con rồi có dám bỏ vợ nữa hay không?

Bạn của bạn hãy sáng suốt!!

mimam thích bài này.
  6. bankofchina

E thì thấy là vấn đề anh kia đạp lên dư luận hay k thì cái hoàn cảnh bạn e cũng chẳng khác gì! vì giờ bạn e nó cũng về nhà mẹ nó ở! cuối tuần thì về nhà riêng của 2 vợ chồng đóng kịch cho mọi người đỡ soi mói! việc chỉ khác nhau cái đoạn giấy tờ ly dị hay chưa ký thôi! chứ về bản chất cũng coi như ly thân lâu rồi! a chồng thì cũng thuộc dạng chẳng làm gì chẳng suy nghĩ gì để làm gia đình nó khác đi! còn k đạp được dư luận thì vẫn cứ sống như 2 đừong thẳng 1 là lén lút, 2 là bỏ chồng đỡ mang tiếng đỡ phải lén lút hơn! nên là e cũng phân tích ở khía cạnh k yêu chồng thì để làm cảnh vậy cho đỡ khổ con! k hiểu e có nên khuyên thế k? e thì quan điểm tiên tiến hơn ly dị rồi thì nếu 2 vợ chồng vẫn giành thời gian quan tâm con cái thì cũng chẳng vấn đề! nhưng vấn đề k hiểu bạn e sẽ giữ được anh kia đến khi nào! vì là như e nói anh kia bảo k yêu thì k đúng! yêu thì mấy năm mới cứ chịu cảnh vậy chứ! vì thực ra đàn ông họ cũng có ích kỷ riêng! họ dẹp tất cả sang 1 bên để chọn vẹn với bạn e 2 năm nay thì e cũng thấy đáng khâm phục! anh kia kinh tế độc lập sáng sủa đàng hoàng chứ k phải loại vớ vẩn đâu ah! tuy nhiên đàn ông cũng có nhiều cái khó! họ nhiều trách nhiệm mà anh ý thì rất lo việc dư luận xã hội cơ quan anh ý k biết ngóc đầu lên kiểu gì! cái đó e tháy cũng thông cảm chứ đau phải việc dễ đâu! ở VN mình đàn ông có vợ có con lấy gái tân thì k sao! chứ trai tân đi lấy gái có 1 đời chồng có con rồi thì e thấy VN mình cũng hay nói là thằng này ngu với gì gì chứ chẳng ai nghĩ thông cảm! lời ong tiếng ve nhiều lắm nên e cũng thấy khó chứ k phải là anh kia k yêu bạn em!

7. bankofchina

Vấn đề là anh kia cũng bảo là ở đứa con! anh ý sợ làm ảnh hưởng đến nó! còn nếu bạn e 1 đời chòng mà chưa có con thì anh ý sẵn sàng làm mọi thứ để đến với nhau! nhưng giờ đứa con nó là rào cản! giờ con cái ở giữa anh ý sợ bạn e khổ! phụ nữ nào chẳng yêu con! giờ để nó ở với bố nó thât tuy nhiên sau này bạn e k chịu đc đón nó về thì anh này cug k chịu đc! anh ý sợ cảnh con bạn e nó oán trách thù hận 2 người! cái đó là ng đàn ông anh ý nghĩ xa vậy cũng đúng! tuy nhiên sự hi sinh mà người đàn ông giành cho bạn e thì e thấy chưa đủ lớn để vượt qua tất cả! giờ nói sao được nhỉ? bạn e thì nó nhất quyết dù thế nào nó vẫn giữ ngueyen ý kiến nó sống theo anh kia! anh ý đi lấy vợ thì nó cũng làm cái bóng để đứng sau chứ nó k chịu mất anh ý! hic. Vì giờ anh kia cũng nói thẳng là k vượt lên dư luận mà gánh bạn e được! tuy nhiên nó vẫn cứ k thể nào dứt được! nó cũng làm anh kia khó xử! anh ý đành mặc kệ để như hiện tại anh ý cũg k dám làm gì để đi tiếp đành đứng im! như thế có phải là giải pháp k? nhưng bạn e nó k thể chịu đựng được nếu xa anh ý! vì cũng bao lần quyết tâm để anh ý bình tâm 1 tg rồi lấy đại ai đó cho tròn nghĩa vụ nhưng bạn e k làm được lại làm anh ý dở đi mắc núi dở lại mắc sông! nên là anh kia cũng khổ bạn e cũng khổ !tuy nhiên nó nói khổ có nhau còn hơn phải xa nhau!

Sửa lần cuối: 17/3/2012
  8. mebehanah

mebehanah Bắt đầu tích cực

Quan trọng người mình yêu có yêu con mình không chứ. Chứ đến với anh ta, mẹ sướng mà con khổ thì có đáng không

9. sumo_sumi

sumo_sumi Banned

Đọc xong em thấy vấn đề là ở anh người yêu chị àh, căn bản là anh người yêu đó có can đảm đạp lên dư luận, sẵn sàng tiến đến bạn của chị hay không ? Em thấy trong bản thân anh ấy giờ cũng đang đấu tranh dữ dội lắm. Nếu như anh ấy có đủ can đảm, đủ yêu thương, thì việc bạn chị quyết định chắc cũng sẽ dễ dàng hơn nhiều. Nếu đủ yêu thương thì sẽ iu thương con của bạn chị như con mình, sẽ vì bạn chị làm tất cả.

Chúc bạn chị có 1 quyết định sáng suốt

10. lylyshop6868

lylyshop6868 Thành viên chính thức

Mình thấy có gì khó xử đâu
    Với chồng không thể chấp nhận được nữa thì chia tay, bạn của bạn có lẽ cũng sẵn sàng, nhưng cần trả lời rõ là nếu ko có anh người yêu kia thì có bỏ chồng không?!
    Hai việc này là ko liên quan tới nhau
    Còn anh người yêu kia thì theo mình nên thôi đi, đàn ông gì mà đã nói là k thể đến được với nhau đâu, đưa ra đủ lý do rồi mà lại vẫn lén lút qua lại, có khi anh ta cô đơn cần người tâm sự, giải tỏa nhưng lại ko muốn bị mang tiếng. Mình ghét đàn ông kiểu này, không thấy đàng hoàng.

11. thuybdsducthinh

thuybdsducthinh Lá Chanh

mình oánh dấu để theo dõi............................

12. Mẹ Tí Duy

Mẹ Tí Duy Thành viên rất tích cực

Đàn bà khi yêu thường mù quáng! Nhất là lại trong tình trạng lén lút ko đựo thoải mái thì cảm giác như sống chết với TY đó, và nói thẳng ra chuyện vợ chồng tẻ nhạt 1 phần lớn là do nó vì người đàn bà khi yêu thì luôn yêu 1 người! Hãy nghĩ mà xem,khi chia tay chồng rồi thì TY đó còn nguyên vẹn hay ko? hay là anh chàng kia bỏ của chạy lấy người! Ở đây tôi chỉ phân tích tâm lý thôi,chứ ko khuyên gì cả,bởi vì đây là bạn của bạn chứ ko phải là chính bạn. Theo tôi,người ta quan trọng nhất là chính mình phải cảm thấy hạnh phúc,khi đó thì mình sẽ làm cho người xung quanh hạnh phúc (trong đó có con cái và người thân),vậy nên hãy nhìn lại vấn đề ,nếu mình ko còn TC với chồng thì cũng ko nên vì con mà đóng kịch,chúng biết hết đấy. Còn nếu chia tay thì cũng đừng nên vì TC nhất thời,bởi vì chẳng có gì mong manh hơn TC con người,và cũng chẳng có gì chắc chắn 2 người sẽ vẫn tiếp tục yêu nhau,bởi ko ai nói trước được tại sao tôi (anh) ko còn yêu anh(tôi) nữa...cũng ko thể bắt buộc được TC,vì nó hết là tự nhiên nó hết chứ chẳng phải vì điều gì... Đôi điều tâm sự với bạn và bạn cũng ko phải lăn tăn là mình khuyên đúng hay sai đâu,vì bạn có khuyên đúng nhưng nếu bạn của bạn thấy sai thì nó cũng là sai,và ngược lại!

methoxinh1985Maitchc thích.
  13. metunglinh

metunglinh Bắt đầu tích cực

Đọc chuyện của bạn này mình thấy giống hệt một trường hợp làm cùng với mình, nhưng là cách đây vài năm rồi. Tình trạng hiện tại của cô này là: anh bạn trai cách đây 1 năm đã lén đi lấy vợ (nói là lén vì 2 người làm cùng đơn vị, dính nhau suốt ngày, nhưng chỉ trước khi anh ta lấy vợ 1 tháng mời mọi ngươi thì cô này mới biết), cô ấy điên quá đã quyết định có con với anh này (hai người vẫn quan hệ với nhau sau khi anh ta lấy vợ, anh ta giải thích lấy vợ để hoàn thành trách nhiệm với bố mẹ, còn chỉ yêu duy nhất cô này?), hiện tại cô này chuẩn bị đẻ, anh kia sợ quá đã vội bỏ vợ trước tết (2 người cưới nhưng chưa đăng ký, anh ta sinh chuyện để vợ giận bỏ về nhà mẹ đẻ, lấy cớ đó anh ta đuổi luôn).
    Mình rất khó chịu khi kể chuyện này, thực sự là mình cũng như mọi người làm cùng rất khinh bỉ cặp đôi này, vợ anh kia thì ko biết gì (những người biết thì ko muốn nói vì thương em ấy), còn chồng cô này sau khi ly thân cũng có cuộc sống riêng nên nói là ko quan tâm (vẫn chưa ly di nhé), Sếp thì bao che nên cũng ko có hình thức kỷ luật gì (2 người đều là đảng viên nhé).
    Không biết sắp tới sẽ như thế nào, nhưng mình nghĩ 2 người đấy sẽ không ngửng mặt mà sống được nửa đâu (trước đây anh ta nổi tiếng là người đàng hoàng, tử tế đấy).

14. TTQTMY

TTQTMY Thành viên tập sự

Đọc bài viết của bạn mà tôi ngỡ bạn đang kể chuyện của tôi, chỉ khác là tôi đã ly thân 3 năm, và ly dị 1 năm. Tôi chấp nhận đến với người tôi yêu sau khi đã ly dị. Tôi và anh là đồng nghiệp, tôi quen anh lúc còn chưa lấy chồng, chúng tôi thân thiết với nhau với 1 tình cảm rất trong sáng. Tôi lấy chồng vì hoàn cảnh chứ không có tình yêu nên chỉ sau 1 năm là tôi ngán ngẫm cuộc sống hôn nhân. Sau khi sinh con, tôi dành tất cả tình yêu cho đứa trẻ. Vợ chồng sống với nhau không hạnh phúc nên chia tay là điều tất yếu. Còn đối với anh, tôi luôn có cảm giác vui vẻ và bình yên. Nhưng suốt bao nhiêu đó năm, giữa chúng tôi luôn giữ khoảng cách nhất định. Sau khi ly hôn, tôi lại gặp nhiều chuyện không vui xảy ra dồn dập khiến tôi muốn ngã quỵ thì anh lại ở bên tôi, giúp tôi đứng dậy lấy lại niềm vui cuộc sống. Lúc ấy, tôi nhận ra là đã yêu anh nhưng tôi không dám để lộ ra (lần đầu tiên tôi biết yêu là như thế nào), tôi sợ anh chỉ xem tôi là em gái, sợ anh không còn tự nhiên với tôi. Nhưng thật không ngờ, anh cũng yêu tôi. Anh đã chủ động thổ lộ khi biết tôi đã ly hôn. Hạnh phúc không bao lâu thì tình cảnh chúng tôi không khác gì với bạn của bạn. Anh bị cha mẹ hối lấy vợ vì ba mẹ anh đã già, muốn nhìn thấy anh ổn định gia đình. Tất nhiên, một gia đình vốn gia giáo và nề nếp như gia đình anh thì không thế chấp nhận con dâu đã có 1 đời chồng và 1 con như tôi. Dư luận chắc chắn cũng sẽ ko để yên, họ sẽ nghĩ chúng tôi lén lút quan hệ với nhau và anh là nguyên nhân khiến gia đình tôi đỗ vỡ. Cả anh và tôi rất đau khổ, cảm thấy bế tắc. Cuối cùng anh quyết định quay lại mối quan hệ anh em như lúc đầu, nghĩa là anh vẫn bên tôi nhưng giữ khoảng cách nhất định. Tôi như rơi xuống vực thẳm, đau khổ tột cùng vì tôi nhận ra tôi đã quá yêu anh. Lúc đầu tôi cũng trách anh không yêu tôi thật lòng, lên án anh dám đem tôi ra đùa giỡn, nghĩ anh là kẻ ich kỷ, thiếu bản lĩnh, không dám bảo vệ tình yêu. Đáp lại, anh chỉ im lặng, vẫn dịu dàng với tôi, vẫn giúp tôi nhưng cũng vẫn giữ khoảng cách thật. Đến nay, anh vẫn chưa quen ai. Tôi buồn nhiều lắm nhưng suy nghĩ lại tôi thấy mình nên để anh rời xa tôi. Anh là người con hiếu thảo, tôi không muốn anh vì tôi mà làm đau lòng cha mẹ. Tôi cũng không muốn anh bị mang tiếng oan là kẻ phá hoại hạnh phúc gia đình người khác khi mà trước nay, trong mắt mọi người anh là người đàng hoàng, nghiêm túc. Sự nghiệp anh đang đi lên, tôi không muốn vì tôi mà anh mất cơ hội thăng tiến. Chúng tôi lại là đồng nghiệp, làm sao ra vào mà tránh được sự dòm ngó, xầm xì, bàn tán. Bản thân tôi cũng nghĩ mình không chịu nổi dư luận. Giờ tôi vẫn đau, vẫn nhớ và yêu anh nhiều nhưng tôi không thể sống ích kỷ được, phải kiềm nén thôi. Có vậy thì tôi và anh mới giữ được tình cảm đẹp hay ít nhất cũng là những ký ức đẹp về nhau. Hiểu cho anh, tôn trọng anh, tôi chấp nhận sự thật, tôi đang chủ động rời xa anh. Tôi yêu anh nên tôi muốn mọi điều tốt đẹp đến với anh. Nếu anh đã từng yêu tôi thật lòng và hiện vẫn yêu thì với cách cư xử này của tôi, tôi tin anh sẽ luôn nhớ về tôi với 1 hình ảnh đẹp, trái tim anh sẽ vẫn dành một góc cho tôi dù cho anh có lấy vợ. Điều đó cũng có nghĩa chúng tôi vẫn là 1 phần của nhau cho dù ko sống cùng nhau. Còn hơn dùng mọi thủ đoạn để níu giữ, khóc lóc, van xin, nài nỉ, trách móc, giận hờn...chỉ thêm mệt, thêm đau mà kết quả cũng chẳng được gì. Có giữ được cũng chắc gì hạnh phúc khi mà người kia ko thật sự muốn. Hãy nghĩ  cho thoáng 1 chút sẽ thấy nhẹ nhõm hơn. Tôi ko cần biết người tôi yêu có buồn, có đau khổ như tôi hiện tại không nhưng tôi tin là mình làm đúng khi chấp nhận xa anh. Nếu anh dám vượt mọi trở ngại để đến với tôi thì tôi cũng sẽ cùng anh đương đầu mọi thử thách. Nhưng một khi anh đã không thể vượt qua thì cũng có nghĩa tình yêu của anh chưa đủ lớn, chưa đủ chín muồi để tiến tới hôn nhân. Vậy đừng níu kéo nữa. Hạnh phúc trong hôn nhân mong manh dễ vỡ lắm. Chia sẻ với bạn của bạn cách làm và cách nghĩ của tôi!

methoxinh1985 thích bài này.
  15. Hanoi.vn

Hanoi.vn Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy anh này có vde rồi, nếu anh ta có vợ con rồi thì còn sợ dư luận, sợ nhiều thứ...tức là kiểu gì cũng k thể đến với nhau được thì mình bỏ chồng xong rồi thì cũng chỉ cặp kè rồi lúc nào đó anh ta lấy vợ rồi mà k biết ý chứ. Thế thì cần phải tìm hiểu thêm về bản chất anh này...khéo lại dân lừa đảo chuyên nghiệp cũng nên ý. Nhưng 2 việc này quả thực cũng k liên quan đến nhau mấy là vì nếu quả thực chồng như thế thì cũng chán, sống cũng k hạnh phúc, nhưng nếu vì yêu chàng kia rồi mà chán chồng thì nó cũng giống như cái hố xí ý mà:D..." trong thì muốn nhảy ra, mà ngoài thì muốn nhảy vào"...biết đâu bằng mọi cách bỏ chồng rồi, bằng mọi cách lấy đc anh kia rồi mà kết cục cũng lại chán...thôi cứ tìm hiểu thêm về anh kia rồi quyết vậy

melinhvatit thích bài này.
  16. Hanoi.vn

Hanoi.vn Bắt đầu nổi tiếng

Gặp đúng hoàn cảnh giống mình, tâm trạng của chị dâng trào, em đọc bài của chị, e thấy từng nét chữ, từng dấu chấm chị dồn hết tâm trạng vào. Thật sự sâu sắc chị ạ!

TTQTMY thích bài này.
  17. Namchimsun

Namchimsun Thành viên tích cực

Ui gioi đây là tâm lý stress sau khi sinh đây mà, mình nghĩ là vc mấy năm đầu thường hay bị thế nhất là sinh đứa con, lúc này bạn nên thẳng thắn nói chuyện cùng chồng chứ đừng tìm mối quan tâm ngoài luồng, có thể hiện tại bạn sẽ thấy yêu ng kia, nhưng bạn nên nghĩ đến chồng, con dù sao đó cugx la 2 người thuộc về bạn. Mình nghĩ chòng bạn sống nội tâm nên có thể 2 người chưa thông hiểu nhau. Còn tình yêu kia chỉ là mộng vớ vẩn thôi khi bạn thông suốt bạn sẽ tự cười mình đấy.

18. soledad8x

soledad8x Thành viên rất tích cực

đọc câu chuyện của bạn , mình thông cảm , nhưng có nhiều người như bạn ấy , ng phụ nữ chịu nhiều thiệt thòi nhưng họ vẫn giữ được mình , đã có 2 đứa con với nhau như thế , sao nỡ chia ly để con cái phải khổ , dù có thể nào 1 lời khuyên chân thành , khi mọi chuyện chưa vỡ lở , nên dừng lại , nếu ng chồng của bạn ấy biết chuyện k biết rồi con cái sẽ khổ như thế nào .....hãy sống vì gia đình , vì con cái , sau đó đến bản thân mình bạn à.

19. mekien80

mekien80 Thành viên mới

Đọc xong mà thấy giống chồng mình quá
    Từ ngày cưới nhau tới giờ cái gì chồng mình cũng để vợ tự xoay sở, nhiều lúc em cảm thấy rất mệt mỏi và chán nản. Mình đẻ con ra thì cũng là lúc chồng thất nghiệp, con mình đã 10 tháng rồi mà chẳng thấy chồng nói năng gì tới chuyện xin đi làm. Mình nhờ bố mẹ chồng tác động nhưng cũng chẳng ăn thua. Vì từ trước tới giờ chồng mình quen dc ng khác làm hộ rồi nên việc xin việc cũng thế

Hàng ngày nhìn chồng cứ ôm cái mấy tính, đêm ôm cái tivi mà chán vô cùng. Đã thế ko làm ra tiền lại còn tinh tướng CM ạ. Nhà 2 vợ chồng kinh tế đã ko có vợ bòn đc hơn 3 triệu dành mua sữa mua bỉm cho con thì lại lấy bến đi cho thằng bạn vay. Ức chế vô cùng....2 vợ chồng cãi nhau liên tục. Chẳng nhẽ 2 mẹ con đến ở nhờ nhà bà ngoại để tự chồng lo liêu chiuyeenj tiền nong

methoxinh1985 thích bài này.
  20. TTQTMY

TTQTMY Thành viên tập sự

Đúng là "mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh". Có bạn nào kết hôn rồi mà vẫn hạnh phúc trọn vẹn không? Ngó đi, ngó lại toàn là chuyện buồn bực thôi! Mình ly hôn rồi, nhưng nhớ lại cảnh lúc trước sao thấy ngán ngẫm quá.