3 tháng đầu: Ra Máu Khi Mới Mang Thai, Mọi Người Giúp Mình Với, Hoang Mang Lắm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nhung279, 28/12/2009.

1. Nhung279

Nhung279 Thành viên mới

Mình tên Nhung.Mới biết đến diễn đàn này hôn nay thôi nên đăng ký tham gia luôn.Mình mang thai tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối đến nay cũng là 8 tuần rồi , nhưng thi thoảng mỗi lần đi đại tiện thì lại ra một ít huyết đỏ.Chỉ những lần nào khó đi mới bị như vậy.Ai biết lý do vì sao thì chỉ cho mình biết với.Chứ mình đang hoang mang lắm ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhung279
    Đang tải...

2. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Nhung ơi
    Theo bạn nói thì mình nghĩ có lẽ bạn bị bệnh trĩ thôi, không sao đâu, bạn đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến em bé nhé. Các bà bầu dễ bị bón khi thai to nên mình nghĩ bệnh trĩ của bạn đã có từ trước. Bạn nên ăn thức ăn hoặc trái cây có nhiều chất xơ giúp cho việc đại tiện dễ dàng hơn như: các loại rau ( ăn nhiều vào), tốt nhất là ăn đu đủ mỗi ngày nhé --> sẽ có kết quả tốt lắm đấy. Và hay nhất là bạn nên đi bác sĩ để theo dõi và kiểm soát được bệnh này. Chúc 2 mẹ con bạn vui, khỏe :)

Nhung279 thích bài này.
  3. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

bạn ko nói rõ là bạn ra máu chỗ nào,nếu vì bón hay vì bệnh trĩ thì ko có j quan trọg,nếu là ra máu tươi ở cơ quan sinh dục thì đến bsĩ ngay nhé.

Nhung279 thích bài này.
  4. Nhung279

Nhung279 Thành viên mới

Hôm qua mình đi bác sĩ rồi , là do táo bón thôi.Nhưng lại nảy sinh vấn đề khác.Bác sĩ tính là mình đã mang thai được 10 tuần rồi, nhưng vẫn chưa nghe được tim thai.Lo lắm.Hẹn 2 tuần sau khám lại. Được làm mẹ thật hạnh phúc nhưng cũng nhiều vấn đề phải lo quá ...

5. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

10 tuần mà vẫn chưa có tim thai ah?bạn nênvào bệnh viện sản kiểm tra kỹ lại xem ntn?trc đây mình gần 7 tuần chưa có tim thai bsĩ đã lo sốt vó cho uống thuốc và tiêm nữa cơ.

Sửa lần cuối: 2/1/2010
    Nhung279 thích bài này.
  6. mekhanhtroc

mekhanhtroc & Sóc xấu xí

UH sao lại chưa có tim thai nhỉ? Bạn nên đến bệnh viện khám kỹ lại xem cho yên tâm, Ngày xưa mình bầu 6 tuần đã thấy tim thai rồi mà

Nhung279 thích bài này.
  7. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Ráng đợi thêm đi bạn, bác sĩ hẹn vậy thì cứ yên tâm, có người đến tuần thứ 11 mới có tim thai đấy, yên tâm bạn nhé. Sau này còn nhiều nỗi lo khác nữa hihi. Làm mẹ hạnh phúc thật và thường cũng hay lo lắng nhiều nhưng rồi sẽ ổn cả thôi bạn ạ. Chúc mẹ con khỏe.

Sửa lần cuối: 30/12/2009
    Nhung279 thích bài này.
  8. gialinhvu

gialinhvu Thành viên tích cực

Không có gì lo lắng quá đâu bạn, cứ đợi 2 tuần nữa xem thế nào. Mang thai được hơn 10 tuần nhưng tùy từng chu kỳ kinh, cứ đợi thêm xem sao. Trong thời gian đó nhớ giữ sk.
    Bạn đi ngoài ra máu thì là ra máu ở hậu môn. Bạn nên phân biệt giữa ra máu ở hậu môn (do rách hậu môn) và ra máu ở âm đạo. Khi có thai, ra máu ở âm đạo mới đáng lo.
    Chúc bạn vui.

Nhung279 thích bài này.
  9. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Hồi mình có bé tới 8tuần đi khám bác sỹ vẫn chưa thấy gì,vì mình tới tháng vẫn thấy máu; mình thấy bụng to lên mình còn đi tập thể dục, rồi đi công tác nữa; sau đó bị ra máu như máu cá nhiều ngày đi khám lại; bác sỹ bảo: hình như em có thai; về thử thai thì thấy đúng. Nói chung là trong những trường hợp ko được bình thường như mọi người; thì mình phải đi khám bác sỹ nhiều hơn bạn ạ; nếu cần bsỹ sẽ tiêm thuốc cho mình để bảo vệ bé

Nhung279 thích bài này.
  10. cun_xinh_06

cun_xinh_06 Thành viên sắp chính thức

Có khi nào bạn nhớ nhầm ngày kinh ko. Vì trong 3 tháng đầu các bsy đoán tuần thai dựa vào ngày cuôi kỳ kinh.

Nhung279 thích bài này.
  11. huonggdt

huonggdt Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi, có bầu k ăn đu đủ xanh nhé. Sẽ bị sẩy đấy, đu đủ xanh có chất gây bong nhau mà. Mẹ nó ăn nhiều chuối và uống nhiều nước, ăn lê cũng rất tốt đấy. Chúc mẹ nó khỏe để con khỏe mạnh nhé.

Nhung279 thích bài này.
  12. Nhung279

Nhung279 Thành viên mới

Bác sĩ hỏi ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối là ngày nào.Mình trả lời là ngày 19 tháng 10 theo lịch dương.Ngày 28 tháng 12 đi khám bác sĩ tính là 10 tuần.Ngày tháng mình nhớ chính xác mà.lần nào cũng đánh dấu đầy đủ. Mình khám bác sĩ là giám đốc bệnh viện phụ sản Hải Phòng, chắc bác sĩ ko tính nhầm đâu.

13. Củ Gai Giúp An Thai

Củ Gai Giúp An Thai Thành viên tập sự

Không sao đâu mẹ nhé đó là hiện tượng hết sức bình thường thôi
    Nếu ra nhiều hoặc có triệu chứng khác thường thì nên đi khám bs nhé