3 tháng đầu: Ra Máu Khi Thử Thai Có 2 Vạch

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi nguyen ha anh, 10/3/2011.

1. nguyen ha anh

nguyen ha anh Thành viên tập sự

Trước đây 2 ngày e có thử que thử đều lên 2 vạch, nhưng vạch thứ 2 nhạt hơn vạch đầu 1 chút. Em chậm kinh đến hôm nay là 7 ngày, sáng nay dậy tự nhiên thấy ra máu. Nó không như là máu kinh mà chỉ hồng nhạt. Em đi siêu âm thì bác sỹ bảo chưa hình thành túi ối trong tử cung, 7 ngày sau siêu âm lại. Như vậy là sao, giờ e vẫn thấy ra máu
    :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyen ha anh
    Đang tải...

2. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Ðề: Giúp e với, hoang mang quá

Thường sau khi phát hiện ngay là chậm kinh đi khám thì mất 2 tuần sau mới biết được là có túi ối k và em bé đã lọt vào trong túi chưa. Nếu bạn thấy có hiện tượng ra máu màu hồng như vậy thì nên đi khám lại ngay để biết rõ hơn. Một vài trường hợp thì ra máu để báo hiệu việc có thai nhưng thường ra máu k quá lâu đâu. Những điều này do mang bầu bé đầu tiên mình được bác sĩ tư vấn nên truyền đạt lại nhé.

3. Nguyet Anh

Nguyet Anh Thành viên chính thức

Theo mình nghĩ khi đã phát hiện có thai, và bị ra máu tức là bị động thai rồi, chứ ko có hiện tượng gọi là máu báo khi mang thai đâu. Bạn hết sức cẩn thận khi thấy hiện tượng này, tốt nhất bạn nên nghỉ ngơi tĩnh dưỡng thậm chí nằm 1 chỗ trên giường ko đi đâu hết để theo dõi tình hình thai nhi thế nào và thực hiện theo chỉ đạo của bác sỹ. Chúc bạn mẹ tròn con vuông sau 9m10d.

4. Ðề: Giúp e với, hoang mang quá

Trước tiên bạn bình tĩnh đã nhé, hạn chế đi lại
    Theo mình đi khám luôn để có lời khuyên của bác sĩ. Thông thường sau khi que lên 2 vạch, phải sau đó 10 - 15 ngày đi siêu âm mới thấy được có túi ối trong tử cung hay chưa. Nhưng hiện tượng ra máu của bạn là phải đi khám. Bạn nên thử lại que xem còn 2 vạch không và thu xếp ngày mai đi khám luôn nếu que vẫn là 2 vạch nhé

Chúc bạn may mắn

5. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

một số người ra máu báo đấy, tớ thì ko bị thế nhưng mà bạn cũng đừng lo lắng quá, đi khám bs cho yên tâm.

6. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Tốt nhất bạn nên tìm bác sĩ quen điện thoại mô tả, rồi hỏi xem có cần phải đến khám ngay không hay cần nằm nghỉ. Từ khi phát hiêẹ có thai đến 3 tháng đầu, ra máu là hiên tượng không tốt lắm, ban nên cẩn thận thì hơn. Chúc mẹ khỏe, bé khỏe.

7. PerfectServices.com.vn

PerfectServices.com.vn NK & PP độc quyền tại VN

Vậy là bạn ra máu báo rồi. Nhiều người khi có thai cũng ra máu báo như vậy. Bạn đừng nên lo lắng quá nhé.