Khác: Rau Bám Thấp, Có Mẹ Nào Cũng Thế Cùng Chia Sẻ Nhé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi methichhoa, 28/3/2011.

1. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Chào các mẹ, hiện giờ mình đang mang thai tuần thứ 32, dự sinh vào cuối tháng 5. Vì bị rau bám thấp, nên bác sĩ khuyên mình nên nghỉ làm sớm. Vốn là người ưa hoạt động, giờ phải nghỉ làm thì thật buồn, nên mình mở topic này để mẹ nào có cùng hoàn cảnh thì ta vào đây trao đổi kinh nghiệm dùng thời gian nghỉ ngơi sao cho hữu ích. Sau đây sẽ là kế hoạch nghỉ ngơi của mình:

1- Tranh thủ đăng ký một lớp học làm bánh(tuần từ 1-2 buổi, mỗi buổi 2 tiếng). Mình nghĩ, với thời gian học trên mình sẽ không phải đi lại nhiều, mà thời gian thực hành ở nhà cũng vô tư, lúc nào mệt thì nghỉ, ko mệt thì làm.Cả nhà lại được thưởng thức món bánh ngọt ngon ngon hihi. Mục tiêu là đến sinh nhật em bé 1 tuổi, mình có thể làm bánh gato cho con và một số loại bánh ngọt khác mời khách.

2- Tìm mua một loạt sách về cách nuôi dạy con. Mình đã tìm được 3 cuốn " Phương án không tuổi" tha hồ nghiên cứu vào những lúc nghỉ ngơi trên giường, đặc biệt là ban đêm khi mất ngủ.

3- Lên danh sách những thứ cần mua cho bé, rồi trao đổi cùng ông xã. Đợi ngày nghỉ sẽ cùng ông xã đi mua, rồi chọn ngày đẹp trời tự tay giặt đồ cho con. Cảm giác đó chắc sẽ rất tuyệt.

4-......
    5-.......

Tạm thời mình mới chỉ nghĩ ra từng đó thứ, có mẹ nào có cao kiến gì thì bổ sung nhé. Chúc cả nhà vui vẻ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi methichhoa
    Đang tải...

2. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Ðề: Để thời gian không trôi qua lãng phí trong những ngày chờ sinh em bé

mình đã từng bị rau bám thấp lúc thai 20w được các bác sĩ khuyên phải kiêng nước dừa, rau má, nghệ, rau ngót, gia vị cay nóng, hạn chế đi lại, luôn gác cao chân, nằm nghiêng nhiều về bên trái. sau 1 thời gian thực hiện mình ko còn bị nhau bám thấp nữa. mẹ nó thử xem, có bệnh thì vái tứ phương vậy.

mẹ nó biết may vá ko, có thể đi xin vải vụn rồi may cho con mấy cái chăn, gối ôm... đảm bảo giết thời gian hiệu quả mà lại còn rất vui nữa.

dù cho con ngủ chung hay riêng phòng thì cũng nên trang trí lại phòng. công việc này cũng hao tâm, tổn sức phết đấy mẹ nó ah

methichhoa thích bài này.
  3. ngphuong107

ngphuong107 Thành viên đạt chuẩn

mình chuyển sang đọc sách về kinh doanh bán hàng
    gọi là bồi bổ kiến thức thôi
    đi học mệt lắm các mẹ à
    em đi làm về là chỉ mong về với cái giường thân yêu của em thôi

methichhoa thích bài này.
  4. Van_Haina

Van_Haina Banned

hizz các mẹ còn có kế hoạch chứ em thì như con lợn chỉ ăn với ngủ ... loanh quanh ở nhà thui , chan' lam' , em cũng sinh tháng 5 đây , bây giờ em đc 34 tuần rồi :D

5. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Me nó ngủ được là tốt đấy, mình đây ăn thì ok, nhưng ngủ cũng là cả vấn đề. Ngày đã ko ngủ thì chớ, đêm thì nhắm mắt được tý tẹo là lại thức

6. Me_nghe09

Me_nghe09 Đủ quyền lập Họ

Tớ thì ở nhà ăn với ngủ và có 1 việc quan trọng là trông bé lớn 26th và làm osin luôn. hihih... cũng ko có nhiều thời gian rảnh lắm...

7. baolam2011

baolam2011 Thành viên rất tích cực

Hi em góp thêm 1 ý kiến nhé! Em cũng phải nghỉ sớm kiêng khem dữ lắm, hết tháng 4 là nghỉ hẳn ở nhà òi và em nảy ra vụ tập tành kinh doanh trên mạng và tại nhà. túc tắc bán hàng vậy vì em có em zai nên nhờ vả ship chỗ gần được chỉ ngồi ở nhà chủ yếu là bán phục vụ khu dân cư ý. Cũng đỡ dài cổ ngồi ko ăn với ngủ chờ ngày sinh ạ!