Thông tin: Review - Buổi Offline "chia Sẻ Kinh Nghiệm Kinh Doanh" - 12/6/2016

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi haianhcomputer, 13/6/2016.

1. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

Chào các bố / các mẹ tham gia box kinh nghiệm kinh doanh của diễn đàn lamchame,

Tuần trước, em có đăng ký offline của anh @bh_kien, Offline "Chia sẻ kinh nghiệm kinh doanh", buổi offline vào 15h ngày 12/6/2016(Chủ Nhật vừa qua).
    Em xin phép có đôi lời reviews, tóm tắt ngắn gọn lại buổi này cho các mẹ chưa dành được thời gian đi offline.
    1. Số lượng tham gia : có 11 người, 1 speaker anh Kiên mời tới và 9 chị em thành viên của diễn đàn lamchame đã đăng ký và có mặt tham gia offline.(Các mẹ tham gia điểm danh ở topic này cùng em nhé hehe).
    2. Nội dung buổi chia sẻ :
    a. Speaker : Anh Jimmy Đức - một nhà tạo mẫu tóc, chủ salon tóc lâu năm tại Nguyễn Quý Đức, con đường "tóc" với sự cạnh tranh rất khủng khiếp.
    Một buổi chia sẻ đầy thân thiện, gắn kết, giống như một buổi họp mặt thân tình của những người bạn. Đến với buổi offline, anh Đức chia sẻ những kinh nghiệm của anh trong việc "Đàm phán thông minh", đưa doanh nghiệp - cụ thể là salon tóc của anh từ "tràn ngập nợ nần" thành một salon uy tín, đông khách và có tiếng tăm trong khu vực. Những kiến thức rất quý báu về tài chính, nguyên tắc về giá sản phẩm / dịch vụ cũng được anh Đức nêu bật lên. Các anh chị tham gia cũng rất hào hứng trong việc đưa ra các phản biện. Cụ thể là chị Vân Anh(@Dreamkid.vn - chuyên cung cấp chăn ga gối trẻ em với thương hiệu "ngược" ấn tượng) đã có những ý kiến về đặc thù ngành trong việc đàm phán, chị Hà - (@mebanhran - chuyên kinh doanh túi xách và có 2 cửa hàng thực phẩm mi-ni) thì có những chia sẻ khá sâu về các hậu mãi đưa tới cho người dùng. Những câu hỏi được đưa ra cho mọi người cùng thảo luận. Các nguyên lý và phương thức tư duy để giải quyết và đối đầu với khó khăn cũng được chia sẻ thân tình.
    Được nghe những lời tâm huyết như thế, em thu hoạch được quá nhiều, em cũng rất vui vẻ chia sẻ mô hình kinh doanh của cá nhân em cũng như những cơ sở hoạt động, rồi cách thức hoạt động và mô hình em ấn tượng. Được các anh chị nhiệt tình đóng góp, và đã có ngay một lịch hẹn chia sẻ nội dung về "Facebook Marketing cơ bản" dành cho toàn bộ anh/chị tham gia buổi offline đó vào Chủ Nhật tuần sau.

Em cũng từng tham gia rất nhiều offline của các diễn đàn, các group, các hội... nhưng đây là 1 trong những buổi offline rất thiết thực, mọi người đều mang tới tâm trạng học hỏi, chia sẻ và mang lại cho nhau những giải pháp, cùng nhau giải quyết những vấn đề. Mục tiêu và phương châm của các buổi offline khá đúng với mong ước của em khi chia sẻ những bài viết trên diễn đàn, đó là góp phần tạo ra một môi trường kinh doanh lành mạnh, các kiến thức mở và nội dung mở hướng tới người tiêu dùng, mang cái sự "thật tâm" của người bán hàng đi xa.

Rất cám ơn anh @bh_kien, anh Jimmy Đức và mọi người đã cho em một buổi chiều tuyệt vời.
    Hẹn mọi người vào tuần sau :h:

Thành Tín
    Isocial
    Hải Anh Computer
    Mến lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haianhcomputer
    Đang tải...

2. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

Anh chủ diễn đàn có tâm ơi sửa giúp em tên topic thành 12/6/2016 nhé em type nhầm :'(

Mẹ Bánh Rán thích bài này.
  3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cám ơn Tín đã có một review rất nhanh. Anh đánh giá cao tinh thần chia sẻ và mong muốn tốt đẹp của Tín. Những chia sẻ của Tín đã được rất nhiều các mẹ quan tâm và chúng ta sẽ tiếp tục cùng nhau trong buổi chia sẻ vào ngày chủ nhật 19/6/2016.

À, nick của anh là bhkien chứ không phải bh_kien đâu nhé.

4. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán Thành viên kỳ cựu

Khuyến khích các cha và các mẹ là thành viên hoặc tương lai sẽ là thành viên của diễn đàn chăm chỉ offline những buổi như thế này. Nhiều người sẽ nghĩ các mẹ toàn đi buôn dưa lê tào lao mất time... nhưng nếu thật sự nghĩ vậy thì các mẹ đã nhầm nghiêm trọng :) .

5. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Anh ơi, buổi hôm qua em không tham gia được thì có thể đăng ký tham gia buổi chủ nhật tuần sau không ạ? Em cảm ơn anh nhiều!

webmaster thích bài này.
  6. webmaster

7. webmaster

Có chứ! Kiến thức là để chia sẻ và nhân lên khi có sự tương tác mà.

8. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Cảm ơn Tín. Hy vọng chủ nhật tuần tới sẽ có nhiều chia sẻ bổ ích từ em

9. support7

support7 Super Moderator

Chào bạn!

Bạn có thể đăng kí cho buổi Off tiếp theo tại đây nhé:
    Mời Tham Dự Offline Chia Sẻ Kinh Nghiệm Kinh Doanh!

10. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Nghe các anh chị chia sẻ mà muốn đi quá :(

11. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

đăng ký như nào ạ, thông tin gì ạ BQT

12. webmaster

cubu1989 thích bài này.
  13. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

14. Hbmicvn.com