Review Hành Trình Đi Sinh Giữa Mùa Dịch

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi lym0712, 12/9/2021.

1. lym0712

lym0712 Thành viên tập sự

Review đi đẻ tại bệnh viện Từ Dũ trong mùa dịch (em sinh thường ạ!)

Có mom nào đi sinh trong mùa dịch lo lắng đủ thứ giống em không ạ, nhân dịp vừa mẹ tròn con vuông em review cho các mom chuẩn bé đón bé yêu nhé.

Đi sinh

Dự sinh của em là 15/9 cơ nhưng ngày 6/9 sáng dậy em đã thấy có máu nâu và bắt đầu có cơn gò rồi, tần suất gò 10-15p 1 lần nên vẫn bình tĩnh, vệ sinh cá nhân xong xuôi cái đã.

Hiện tại thành phố đang trong giai đoạn giãn cách nên việc gọi xe đi sinh không có quá nhiều lựa chọn, các mom nên gọi taxi Mai Linh (Hotline: 1055) nhé, mình thấy xe đến rất nhanh. Khi gọi tổng đài các mom cứ nói đi sinh ở đâu, tình trạng sức khỏe hiện tại đang như thế nào, phía vận hành của tổng đài sẽ điều xe, báo về tài xế nhận cuốc xe và điều xe đến. Nhà em ở ngay bên Điện Biên Phủ nên 15p là có xe rồi à.

Thời gian chờ xe có thể ăn sáng nhẹ nhàng, và quan trọng là phải bình tĩnh nhé, chứ chồng em cứ rối rít tít mù hết cả lên làm em cũng rối theo. Các mom có thể hoàn toàn yên tâm thông chốt, thấy taxi Mai Linh là trực chốt cho qua mà không cần khai báo. Do em có Voucher khuyến mại bên Bibomart tặng cộng thêm nhà gần nên đi được giảm giá 100%, không tốn đồng nào. Em đăng ký ở link này ạ: bibomart.com.vn/1000xechomebau

Đến bệnh viện

Tầm 10r là em đến khu cấp cứu của bệnh viện trên đường Cống Quỳnh rồi, chờ test nhanh nhận kết quả khoảng 15 phút, sau đó qua đo huyết áp trước cửa, y tá thấy cũng sắp sinh rồi nên được đẩy vào sinh luôn, còn chồng ở ngoài thì đi làm thủ tục

Mọi người lưu ý nên sắp sẵn giấy tờ để làm thủ tục trong một túi clear bag để làm cho nhanh nhé, chứ nhiều khi mấy cha lơ ngơ ko tin tưởng được đâu ạ, chồng em quay ra quay vào mãi mới xong được cái thủ tục. Trong trường hợp sinh gấp quá không kịp xét nghiệm PCR ở dưới thì vẫn được lấy mẫu test khi thay đồ lên phòng sinh.

Trước khi sinh em với chồng đã thống nhất với nhau chọn sinh gia đình, tội xem ngôn lù “Muốn biết chồng như thế nào hãy nhìn trong phòng sinh” nên cũng tò mò không biết ổng phản ứng như thế nào nhưng do không kịp test Covid nên không vào được với em, nhưng bù lại bác sĩ, hộ lý siêu siêu đáng yêu và tận tình nên cũng thấy okela, nghe nhiều chị chọn bác sĩ Ngọc Bích nên em cũng chọn theo, và đúng là không nằm ngoài mong đợi. Sinh xong mới đến phần ác mộng đấy ạ, do chưa kịp tiêm mũi giảm đau nên khâu tầng sinh môn đúng là 30-40p ác mộng của em, nó đau vãi linh hồn luôn ấy mấy chị, có thể do em không giỏi chịu đau, nhưng nghĩ đến việc khâu tầng sinh môn em lại không dám đẻ nữa.

Giường nằm thì em đăng ký 1 giường, rộng rãi, riêng tư, sạch sẽ, mới, máy lạnh đầy đủ, nằm viện 2 ngày thì được xuất viện, Các mom có thể lựa chọn taxi VinaSun hoặc Mai Linh nhá, nhưng VinaSun có thông báo hỗ trợ tài xế tiền test covid thêm nên hai vợ chồng quyết định đặt Mai Linh, ra khu cấp cứu làm thủ tục, xin đóng dấu mộc và cuối cùng là được xuất viện rồi lalala

Tổng kết lại chi phí dịch vụ sinh đẻ giường bệnh các thứ các thứ của em là hết hơn 8 trịu nha, hy vọng bài review có thể giúp các mom vơi đi phần nào nỗi lo khi đi sinh trong mùa dịch, còn giờ em cho con ty đây

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lym0712
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mùa dịch phong tỏa chỉ được mỗi một người nhà vào chăm cũng cực lắm