Toàn quốc: Review Kem Chống Nắng Cancer Council Face Day Wear Invisible Spf 50+/ Pa ++++

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi thanhtrungnguyen267, 18/1/2023.

1. thanhtrungnguyen267

thanhtrungnguyen267 Đồ ăn ngon chống xói mòn cảm xúc

Cứ mỗi khi mùa đông đến, mùa khô về là em kem chống nắng này lại “cháy” nhất nhà Top, từ cửa hàng đến các sàn thương mại điện tử như Lazada hay Shopee đều có lượt mua khủng luôn ấy. Làm tớ tò mò không hiểu ẻm có gì mà được mọi người thích đến vậy, đặc biệt là mấy bạn da dầu, hỗn hợp thiên dầu nạ, đọc comment của các bạn ý chỉ có thấy khen nức nở thui,tớ là người bán mà cũng bị cuốn theo luôn ýyyy. Thế là phải nhanh nhanh “tậu” ngay một lọ về dùng cho “bằng bạn bằng bè” =))))

Sau một khoảng thời gian đủ lâu để “thẩm” em này thì tớ khẳng định chắc nịch một câu: ĐÁNG, RẤT ĐÁNG ĐỂ MUA LUÔN. Thậm chí không chỉ là mùa đông hay mùa khô mà ngay cả mùa hè cậu vẫn có thể dùng được lun đó. Cùng tớ “mổ xẻ” để hiểu vì sao tớ dám khẳng định chắc nịch như vậy nha

Về chất & màu: Là sữa chống nắng nên ẻm có kết cấu khá lỏng, tớ pump ra tay mà kem còn chảy nhẹ chứ không cố định một chỗ nữa cơ. Kem thấm khá nhanh, sau khi thoa đều lên da thì cảm giác ẩm mịn, nhìn trên hình thì trắng thế thui chứ thoa đều là không có lên tông gì đâu nha. Đặc biệt không gây bết dính cũng không tạo ghét trên da đâu nè. Ưng thật sự.

Về độ bóng: Vẫn nhớ như in đợt tớ ngồi cà phê cùng bạn thì có lôi em này da dùng, vừa thoa xong thì nó bảo kem chống nắng gì mà bóng thế (Bạn tớ nghiện những thứ mịn lì nên dù có bóng xíu xiu thì trong mắt nó cũng là bóng lộn thui ạ) Thế mà nó đi vệ sinh tầm 5’ quay lại mà cũng phải bất ngờ hỏi tớ là có phủ phấn bột lên mặt không sao mà da hết bóng nhìn tự nhiên thế

Mà thực tế tớ có thoa gì đâu, chỉ cần đợi sữa chống nắng set vào da là có ngay lớp finish tự nhiên rạng rỡ không bóng nhờn thui màaaa. Và kể từ đây thì đứa bạn tớ cũng chính thức “sa ngã” vào em Cancer Council Face Day Wear Invisible SPF 50+/ PA ++++ này lun đó

Về độ ẩm: Những bạn có làn da dầu mê em này một phần cũng là do khả năng tạo độ ẩm trên da đó ạ. Dù là kem chống nắng nhưng Cancer Council còn cho vào bảng thành phần cả dầu Jojoba & Vitamin E giúp cấp ẩm, nuôi dưỡng, làm dịu da và chống oxy hóa nữa đó. Vậy nên nếu cậu da dầu muốn rút ngắn chu trình skincare buổi sáng thì có thể dùng mình em này mà không cần kem dưỡng luôn cũng được nè

Về độ bảo vệ: Là sữa chống nắng hóa học, chứa Homosalate 8%, Octocrylene 6%, Butyl Methoxydibenzoylmethane 5%, Ethylhexyl Triazone 4%, Methylene bis-benzotriazolyl tetramethylbutylphenol 2%, Bemotrizinol 1% - Các hoạt chất chống nắng quang phổ rộng mạnh mẽ, giúp bảo vệ toàn diện trước tác hại của tia UVA1/UVA2 và cả tia UVB nên cậu hoàn toàn có thể đặt niềm tin vào em này nhó.

Đây đều là những đánh giá mà tớ rút ra được từ chính quá trình trải nghiệm sản phẩm nên bàn về độ chân thực thì cậu không phải nghĩ lun, chuẩn kiểu có sao nói vậy, chẳng thêm hay bớt gì luôn á.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhtrungnguyen267