Kinh nghiệm: Review Men Vi Sinh Tốt Cho Tiêu Hóa, Tăng Đề Kháng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Nhatlinh1398, 19/1/2021.

1. Nhatlinh1398

Nhatlinh1398 Thành viên tập sự

Dùng rồi mới thấy đáng đồng tiền bát gạo các mom ạ.

Trước sinh, mình hay lân la trên các group mẹ bé, thấy các mẹ review rất về men BioGaia giảm nôn trớ, táo bón, tiêu chảy, đi ngoài xì xoẹt... Mình cũng chỉ đọc tham khảo thôi chứ k có ý định mua dùng từ sơ sinh. Vậy mà sau khi sinh đc tháng, bé nhà e hay trớ, sôi bụng, phân lúc xanh lúc vàng lại còn hay bị nhầy, bọt nữa. Mò lên group hỏi các mẹ xem có ai đã gặp tình trạng giống bé nhà e chưa thì cho e xin kinh nghiệm. Thế là các mẹ giới thiệu cho e men BioGaia .

Tính e cẩn thận, mua rồi còn k dám dùng, còn đem đi hỏi bác sĩ. May quá trời, bác sĩ cũng khen là men này tốt lắm, mặc dù hơi "chát" nhưng hiệu quả thì khỏi phải bàn. Hơn nữa còn có đầy đủ các nghiên cứu lâm sàng, được cả FDA của Hoa Kỳ chứng nhận an toàn cấp GRAS nữa... Bằng ấy những căn cứ nên mình chẳng còn lý do nào để mình từ chối 1 sản phẩm tốt, chất lượng cả.
    Mình bắt đầu cho bé dùng đều đều 5 giọt/ngày, vì lọ nhỏ có 5ml thôi nên dùng khoảng 20 ngày là hết. Nhưng thật may là mình cảm thấy bé giảm trớ đc 50%, dùng tiếp đến lọ thứ 2 là trớ hết hẳn luôn, tình trạng sôi bụng k còn, tính chất phân cũng ổn định, phân vàng ngày output 2-3 lần thôi.
    Mặc dù bé tiêu hóa ổn rồi nhưng mình vẫn dùng duy trì hàng ngày, mục đích là để tăng đề kháng, dự phòng nhiễm khuẩn.

Men vi sinh BioGaia dùng được lâu dài nên các mẹ hoàn toàn yên tâm, chứ k phải dùng 3 tháng là bắt buộc phải nghỉ đâu ạ. Tùy vào mục đích sử dụng của các mom, nếu bé hay gặp các vấn đề tiêu hóa thì dùng khoảng 3-6m, tiêu hóa bé ổn thì ngưng. Còn dùng để tăng đề kháng, dự phòng thì dùng quanh năm, từ năm này qua năm khác đều đc. Mỗi tội hơi đau ví thôi ạ :)))

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhatlinh1398
    Đang tải...

2. ChuyenTinh.Vn Store

ChuyenTinh.Vn Store Cho đi nhiều hơn là nhận lại

tuyệt vời

Nhatlinh1398 thích bài này.
  3. Nhatlinh1398

Cảm ơn b

4. Nhatlinh1398

Mình đang dùng lọ thủy tinh nhập khẩu chính hãng tại VN nhé các mom. Giá 395k/lọ 5ml

Attached Files:

5. nguyenthinh01

nguyenthinh01 Thành viên đạt chuẩn

Loại men vi sinh hỗ trợ tiêu hóa tốt, mang đến nhiều lợi ích khi ăn uống, những bạn có hệ tiêu hóa yếu nên sử dụng.

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Loại men vi sinh hỗ trợ tiêu hóa tốt, mang đến nhiều lợi ích khi ăn uống, những bạn có hệ tiêu hóa yếu nên sử dụng.