Review Nước Hoa Hồng Làm Dịu Da Physiodermie Thụy Sĩ

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Mẹ sususushi, 21/11/2019.

1. Mẹ sususushi

Mẹ sususushi Thành viên tập sự

Sau 1 thời gian chữa demodex ổn được gần 90% mình tìm hiểu sâu hơn về skincare qua các blog, trag báo.. chia sẻ một chút về độ pH và tầm quan trọng của nước hoa hồng trong cân bằng da.

Da chúng ta có độ pH là 5.5, có tính acid. Độ pH tạo 1 lớp màng acid để bảo vệ da khỏi tác động của môi trường, vi khuẩn, bụi bẩn. Chúng ta luôn phải giữ cho độ pH da ở mức cân bằng để da khỏe mạnh chống chọi lại mấy cái đáng ghét như mụn, mẩn đỏ,... Khi da có độ pH cao, da thường khô và có dấu hiệu tróc vảy, nặng hơn có thể dẫn đến bệnh eczema. Khi da có độ pH thấp, da sẽ có dấu hiệu mẩn đỏ, dễ kích ứng và thậm chí là viêm nhiễm.

Vì thế, toner (nước hoa hồng) rất quan trọng khi dưỡng da và dùng ở bước sau sữa rửa mặt. Đặc biệt nên chọn toner có tác dụng làm dịu, cấp ẩm, cân bằng pH, đúng chức năng của nước hoa hồng chứ ko nên chọn toner làm sáng, kiềm dầu hay ngừa mụn các kiểu, những cái đấy đã có kem đặc trị rồi.

Review xíu về toner mình đang dùng trong quá trình trị demodex và tới giờ vẫn dùng, vì nó quá tốt.

Toner Stabilizing Lotion của dược mỹ phẩm Physiodermie Thụy Sĩ

Dùng qua gần chục loại toner rồi đến loại này là ưng nhất.
    Về thành phần: chiết xuất tinh dầu từ rễ cây sồi, cây đoan, men bia, không cồn, không paraben.

Về công dụng:
    • Trong thời gian chữa demodex, da mình mẩn đỏ, yếu, nhạy cảm. Mình dùng toner sau khi rửa mặt, cảm giác da dịu đi và ẩm vừa đủ, sờ tay lên thấy mềm và mịn. 1 tuần 2 lần đắp lotion mask (thấm ướt bông cotton với toner đắp lên mặt).

• Cách đây 1 tuần mình có bị té xe, về đầu gối trầy rớm máu, rát, mình băng lại. Khoảng 2 ngày sau khi vết thương không còn rỉ máu, bề mặt se lại ko còn hở, mình lấy toner đổ lên bông rồi đắp lên. Đắp đều đặn 3 ngày, chỗ vết thương khô mài, ko còn đỏ, mình thấy ngứa ngứa như nó sắp bog ra mọc da non.

• Mẹ mình đeo dây chuyền mạ vàng đi đám cưới, về bị dị ứng, ngứa mẩn đỏ như hình, mình cũng đắp luôn nước hoa hồng lên cổ mẹ, ngày hôm sau hết ngứa và giảm đỏ hẳn.

• Mấy lần đi nặn mụn về mặt còn sưng tấy lên, mình lấy ngay toner thấm lên mặt, ngủ 1 đêm sáng dậy thấy nốt mụn sau nặn dịu đi, bớt đỏ, qua ngày sau là lành lặn hẳn. Lúc đó mình ko dùng gì trong 4 ngày, chỉ rửa mặt bằng nước muối sinh lý xong thấm toner, ngày thấm 3 lần. Bạn nào vừa đi laser da hoặc trị sẹo hay nói chug là tác động lên mặt, dùng toner để làm dịu cực kì tốt.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ sususushi