Review Top Các Loại Sữa Dưỡng Thể Trắng Da Hiện Nay

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Nghiêm Phạm, 8/6/2021.

1. Nghiêm Phạm

Nghiêm Phạm Thành viên mới

Top sữa dưỡng thể dưỡng trắng da hiệu quả
    Tại sao cần sử dụng sửa dưỡng thể cấp ẩm cho da ?

• Công dụng chính là giúp dưỡng da trắng sáng và nuôi dưỡng da khỏe mạnh trắng sáng từ sâu bên trong.
    • Dưỡng ẩm, cung cấp độ ẩm cho da giúp da luôn mềm mịn, mịn màng, mềm mại và không bị khô nhất là vào mùa đông hanh khô.
    • Giúp làm mềm những vùng da bị chai cứng, chai sạm như đầu gối, khuỷu tay…
    • Cung cấp các vitamin đặc biệt là vitamin E và các chất chống oxy hóa giúp da luôn trẻ trung và tràn đầy sức sống.
    • Ngoài ra một số dòng sản phẩm sữa dưỡng thể trắng da còn có tác dụng giúp chống nắng, bảo vệ da của bạn khỏi tác động của ánh nắng mặt trời như tia UV, tia cực tím…
    • Ngoài ra kem dưỡng thể còn giúp làm giảm đau gót chân khi đi giày cao gót, giúp dưỡng móng tay, dưỡng tóc, giúp giảm căng thẳng, massage giảm mệt mỏi, tạo ra mùi hương cơ thể dịu nhẹ…
    Cách chọn sữa dưỡng thể phù hợp với bản thân:
    Thương hiệu đáng tin cậy
    Trước hết, khi mua sữa dưỡng thể trắng da bạn nên chọn mua sản phẩm có thương hiệu nổi tiếng vì được cấp phép lưu hành cũng như được kiểm chứng lâm sàng an toàn và hiệu quả vì hiện nay có rất nhiều loại kem dưỡng thể được tung ra với công dụng làm trắng da một cách thần tốc, ngạc nhiên chỉ trong thời gian ngắn mà không có thương hiệu. Các nàng tuyệt đối không được mua những loại dưỡng thể này.

Xác định loại da
    Trước khi sử dụng sữa dưỡng thể, bạn cần xác định xem mình thuộc vào nhóm loại da nào để lựa chọn sữa dưỡng thể có thành phần phù hợp, không gây kích ứng, cấp đủ độ ẩm cho da nữa nha!

Thành phần sữa dưỡng thể an toàn cho da
    Trước khi mua bạn cũng nên tìm hiểu thành phần của sữa dưỡng thể trắng da đó, bạn nên ưu tiên sữa dưỡng thể trắng da từ thiên nhiên vì sẽ an toàn cho da. Đặc biệt bạn cần xem kỹ thành phần của sản phẩm xem bạn có bị dị ứng với các thành phần nào không trước khi mua nhé.

Top 5 Sữa dưỡng thể trắng da hiệu quả
    1. Sữa dưỡng trắng da Love Beauty And Planet Delicious Glow
    Sữa dưỡng trắng da Love Beauty And Planet Delicious Glow
    Sữa dưỡng thể Love Beauty And Planet Delicious Glow với chiết xuất bơ murumuru cung cấp ẩm và mang lại làn da mịn màng, căng bóng. Sau lần sử dụng đầu tiên thì cảm giác khá là mướt luôn, mùi hương diệu nhẹ kiểu mấy bạn nữ mà style kiểu diệu dàng chắc sẽ thích mùi này lắm. Còn về độ làm trắng thì không bàn, không bật tông liền nhưng sau một tuần là cảm thấy rất rõ ràng luôn.

Giá mình mua: 129.000 vnđ tùy theo á có chỗ như shoppee thì có mã thì rẻ hơn.

2. Sữa dưỡng trắng FRESHITY – MILKY BODY LOTION
    Sữa dưỡng trắng FRESHITY – MILKY BODY LOTION
    Sữa dưỡng thể trắng da FRESHITY – MILKY BODY LOTION có tác dụng vào sâu bên trong da giúp can thiệp trực tiếp vào gốc rễ vấn đề giúp làm da trắng hồng tự nhiên từ sâu bên trong. Cái này là do nhãn hàng nói còn khúc này mình review nè.

Cái này thì nếu gọi là da ngâm đen lâu năm cũng nên dùng nè, bao trắng lại còn có tác dụng chống viêm nang lông nên được đại đa số chị em tin dùng. Bạn bè em dùng cũng nhiều lắm nhưng ngặt cái giá thành khá cao so với túi tiền của các bạn sinh viên nên chắc sẽ phù hợp hơn với người đi làm hơn.

Giá: 390.000 vnđ

3. Sữa dưỡng thể trắng da Vaseline 350ml
    Sữa dưỡng thể trắng da Vaseline
    Này thì khỏi bàn luôn tại nhiều người dùng lắm rồi, sữa dưỡng thể trắng da toàn thân Vaseline thì mức độ làm trắng theo mình ở mức khá tốt í, nhưng sau một tuần mình mới cảm nhận được hiệu quả nha, này thì lên tone tự nhiên lắm nhưng có điều thoa càng lâu thì hông biết chị em có bị hay không nữa, loại sữa dưỡng thể này kích lông cực kì nha chị em, khi sử dụng sản phẩm này thì lưu ý nên chuẩn bị sẵn tuýp tẩy lông nha =))

Những dòng phổ biến hiện nay: Vaseline Intensive Care Advanced Repair Lotion, Vaseline Perfect 10 in 1,Vaseline Instant Fair,…

Giá từ: 97.000 vnđ

4. Sữa dưỡng da cơ thể Nivea Extra White Firming Body Lotion
    Sữa dưỡng da cơ thể Nivea Extra White Firming Body Lotion
    Dòng này vẫn okee, có chống nắng tích hợp trắng da, loại như trên hình mình dùng cho ban ngày. Chất kem thì mịn và không gây rít nên cũng là điểm cộng của bạn này nhưng cá nhân mình thấy Sữa dưỡng thể trắng da Nivea Extra White Firming Body Lotion có độ chống nắng phù hợp cho những ngày hè nắng nóng. Bên cạnh đó, giá thành cũng vừa phải nè nên mình nghĩ sẽ phù hợp với đa số bạn nữ từ học sinh, sinh viên đến dân văn phòng.

Giá: 81.000 vnđ

5. Sữa dưỡng thể dưỡng trắng NIVEA giúp phục hồi và săn da ban đêm (400ml) – 88126
    Sữa dưỡng thể dưỡng trắng NIVEA
    Với công thức đặc biệt cho ban đêm sản phẩm là sự kết hợp hoàn hảo với tinh chất dưỡng trắng sâu Deep White Essense* được chiết xuất từ quả Camu Camu với hàm lượng vitamin C gấp 40 lần so với quả kiwi, và tạo màng lọc tia UV giúp hồi phục da bị hư tổn mang lại cho bạn một làn da trắng mịn và mượt mà.

Dòng trên là dòng ban ngày còn dòng này mình dùng ban đêm, chất kem thì thích nha, không rít và cũng không kích lông mọc, tuy nhiên sau khi sử dụng mình vẫn chưa cảm nhận mấy độ trắng của dòng này. Mình nghĩ với các bạn đen lì thì nên dùng loại thứ 3 nha. Tuy nhiên về độ cung cấp ẩm cho da thì khỏi bàn, thoa lên mướt, mát và da dẻ luôn trong trạng thái mịn và không bị khô, trắng thì vẫn có nhưng theo mình thì chưa hoàn hảo lắm nhưng giá thành thì tốt nha

Giá: 104.000 vnđ

Đọc thêm nhiều review của mình về các sản phẩm làm trắng da trên thị trường hiện nay tại đây nha, rất cảm ơn chị em mình đã đọc bài viết của mình ạ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nghiêm Phạm
    Đang tải...