Review Về Các Ứng Dụng Dọn Dẹp Nhà Hot Hiện Nay

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi vanph209, 11/5/2022.

1. vanph209

vanph209 Thành viên mới

Dưới đây là cảm nhận cá nhân của mình về 2 app dọn dẹp hot ở thành phố Hồ Chí Minh hiện nay sau 6 tháng sử dụng:
    1. btaskee
    Đánh giá: 8/10

Ưu điểm:

• Giao diện app dễ sử dụng, khá tương tự grab

• Nhiều dịch vụ đa dạng, tui đã thử qua dọn dẹp, giặt ủi và nấu ăn. các dịch vụ còn lại ai thử rồi có thể rv vô đây cho mn cùng tham khảo luôn ha

• Nhân viên có đào tạo, khá chuyên nghiệp, biết tự động làm việc, thường đến sớm trc 10ph nên nhiều khi mình để các chị chờ cũng ngại ghê

• Có ưu đãi hàng tháng nên đỡ đc phần nào chi phí

• Có chuyên mục đánh giá nhân viên sau khi kết thúc cv nên k quá lo chuyện nv làm hời hợt
    Nhược điểm:

• Chi phí khá mắc

• Vào các dịp lễ, tết chi phí tăng cao và khó tìm đc người nhận việc

• Bộ phận CSKH khó liên lạc, thường phải gọi 3-4 cuộc mới bắt máy
    2. Jupviec
    Đánh giá: 7/10

Ưu điểm:

• Chi phí rẻ hơn btaskee

• Các ưu điểm còn lại tương tự btaskee, trừ việc có ít dịch vụ hơn và vấn đề về nhân viên
    Nhược điểm:

• Có nhược điểm mình không thích về nhân viên của Jupviec, đó là khi đặt gói định kỳ thay vì gói lẻ, các chị nhân viên cứ than phiền với KH về việc đặt gói lẻ sẽ đc tiền cao hơn, rồi làm kiểu hời hợt. Cách nói của các chị đó cứ như không muốn làm và trách t sao k đặt gói lẻ vậy. Mong Jupviec cải thiện đc điều này.

• Dịp lễ sẽ khó tìm ng làm và chi phí tăng cao
    Nói chung tui thấy cả 2 app đều đang mắc phải vấn đề chất lượng ng giúp việc không đồng đều, và nếu khi đánh giá sao thấp có khả năng sẽ bị nhân viên làm phiền do họ có sđt của mình. Có những cô làm việc rất có tâm, nhà dọn sạch bong nhưng có những cô cũng làm rất hời hợt.

Tuy nhiên hiện tại sau 6 tháng sử dụng cả 2 bên thì số lg tui gặp các chị có tâm ở bên btaskee nhiều hơn nên tạm thời nếu vote cái nào hơn tui sẽ vote btaskee nha, cũng vì bên này có nhiều dịch vụ đa dạng hơn nữa. Tương lai mong 2 app sẽ có sự cải thiện hơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vanph209
    Đang tải...

2. Minh Anh 0507

Minh Anh 0507 Thành viên tập sự

mình cần dọn dẹp vệ sinh văn phòng và công ty nên khôg biết ở bTaskee có gói dịch vụ nào hợp lí phù hợp không

3. vanph209

vanph209 Thành viên mới

Mình nghĩ nếu cty bạn lớn thì bạn có thể đặt dịch vụ tổng vệ sinh, còn bao nhiêu tiếng thì chắc bạn nên gọi lên tổng đài để đc tư vấn kĩ hơn chứ mình cũng k chắc

4. tranquynh384

tranquynh384 Thành viên đạt chuẩn

Bài viết hữu ích quá, cảm ơn bạn. Mình cũng đang loay hoay về vấn đề tìm ng giúp việc mà mãi chưa xử lý được