Cần giúp: Rối Loạn Kinh Nguyệt :((

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi An Hieu, 11/3/2014.

1. An Hieu

An Hieu Thành viên mới

Chào cả nhà, có ai biết cách gì giúp em với >.< trước đây thi chưa lấy chồng chu kỳ kinh nguyệt của em cũng đã dài rồi, toàn 40 - 45 ngày thôi. em mới lấy chồng được gần 6 tháng. Nhưng từ khi lấy chồng đến giờ chu kì kinh của em lại càng không đều. em hết kinh gần nhất vào ngày 1/12/2013. Vậy mà cho đến bây giờ em vẫn chưa có kinh lại. tính ra là hơn 3 tháng rồi em chưa có kinh. Em đã đi siêu âm kiểm tra do sợ bị buồng trứng đa nang. Nhưng Bác sỹ bảo em là buồng trứng, vòi trứng và cổ tử cung bình thường. em hỏi là uống ích mẫu cho điều hòa kinh nguyệt được không, thì bác sỹ khuyên em là nếu đang muốn có em bé thì nên đi cắt thuốc bắc về uống chứ đừng uống ích mẫu. Nhưng cho đến hôm nay em vẫn chưa thấy có kinh mà ngực em căng phải hơn 10 ngày nay rồi. Đợt này đi làm em cũng có nhiều áp lực, nhiều lúc ăn không ngon, ngủ không yên. Hay là do em căng thẳng, áp lực quá nên bị rối loạn kinh nguyệt hả cả nhà? em chẳng biết phải làm sao bây giờ nữa. 2 vợ chồng em cũng muốn có bé bi. Nhưng mà em cứ bị rối loạn thế này, chả thấy có kinh gì cả thì làm sao có bé bi được chứ. Em phải làm như nào bây giờ ạ :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi An Hieu
    Đang tải...

2. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

Ðề: Rối loạn kinh nguyệt :((

Cónhjều nguyên nhân b a.mìh thấy uôg thuốc bắc cũng tôt .b nên đi căt uôg xem sao b nhéa

3. ngan88nd

ngan88nd Thành viên nổi tiếng

năm ngoái e cũng co lần 2 tháng vẫn chưa có kn thế là bs fai kê thuốc điều hòa kn cho mấy tháng nó mới ổn định đấy.

4. An Hieu

An Hieu Thành viên mới

Cảm ơn các chị, có lẽ em cũng đi cắt thuốc bắc về uống xem sao thôi >.<

5. keviltran

keviltran Thành viên đạt chuẩn

Vợ mình cũng bị K không đều, hai vợ chồng chuẩn bị canh mà không biết ngày nào nữa hic

6. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Chào bạn, tình trạng của bạn cũng phổ biến ở phụ nữ bây giờ, cũng cần điều trị bên tây ý là nhiều, m có thể tư vấn giúp bạn là siêu âm xem niêm mạc tử cung dầy bao nhiêu, buồng trứng có tốt không, kết luận và kê đơn thuốc chỉ 10 ngày sau sẽ ra kinh, nếu trường hợp nặng nhất là hút điều hòa kinh nguyệt khi niêm mạc quá dày.
    Hy vọng những thông tin trên sẽ giúp ích cho bạn.
    Thân

7. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, bạn thử dùng cao ích mẫu xem đi. Ngày xưa các cụ vẫn nói cao ích mẫu là giải pháp hàng đầu cho các vấn đề kinh nguyệt của chị em đấy. Mà tại sao lại không uống được cao ích mẫu khi muốn có bé nhỉ? Mình thấy bạn bè, người thân, khách hàng và bản thân mình vẫn uóng cao ích mẫu cho đến khi có bé ấy chứ. Đến khi 2v rồi thì phải dừng lại ngay không thì dễ sảy thai. Bạn mình làm bên sản cũng nhiều đều khuyên dùng cao ích mẫu điều hòa kinh nguyệt đấy chứ. Chúc bạn sớm có tin vui nhé!

8. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

e thì trộm vía đều gần như vắt chanh luôn, nhưng e lại bị đau bụng trái ko dám đi khám, ko bít sau này có ảnh hưởng gì hem

9. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

Mình thì thì thường xuyện chậm nhiều nhất là 2 tháng, 1 tháng. mình đi khám thì ko bị làm sao, lúc mới cưới cũng lo về vấn đề con cái. Thế nhưng cưới xong lại có bầu luôn.
    Mn đi khám xem thế nào? đừng lo lắng quá cũng ảnh hưởng đấy.

10. baby dang yeu

baby dang yeu Thành viên tập sự

HIC
    Mình cũng bị giống bạn luôn, cũng đang điều trị, nhưng mình khuyên bạn không nên dùng thuốc bắc, cứ đi khám xem thế nào đã.
    Lúc đầu mình chậm kinh 2 tháng, mẹ đẻ cho mình uống thuốc bắc, tháng đầu thì có, tới tháng sau lại bị chậm,tiếp tục uống thuốc bắc nó vẫn không ra, mình chán quá chả uống nữa, để 2 tuần sau thì nó ra nhưng rong tận hơn tháng. Bác sỹ phải cho nạo buồng tử cung . Sau nạo 8 tuần mình không thấy có kinh, lo cuống lên sợ dính buồng tử cung, đi khám bác sỹ cho uống thuốc 5 ngày sau có, sau khi sạch kinh 2 ngày mình đi chụp tử cung vòi trứng thấy ok nên đỡ lo hơn
    tóm lại: bạn không nên dùng thuốc bắc, phải đi xem bị sao đã, đi khám xem có bị viêm nhiễm gì không, nếu vẫn chưa có kinh thì bác sỹ sẽ kê đơn uống để ra kinh, sau 2 ngày sạch thì đi chụp tử cung vòi trứng ( phải đảm bảo không bị viêm nhiễm gì thì mới chụp được nha bạn )

11. An Hieu

An Hieu Thành viên mới

Hix vậy cơ ạ, nạo buồng tử cung đau không chị? do tử cung dầy quá nên kinh nó không ra được ạ? ôi ôi mấy cái món này em mù tịt ý, chả bít gì >.< thấy lo lắng quá :(( em cứ sợ sợ mấy món nè nên vẫn lười chưa đi khám. em mới chỉ siêu âm thôi.

12. baby dang yeu

baby dang yeu Thành viên tập sự

Hic, cũng đau bạn à, giống như nạo thai ấy :(

13. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

mình trước lúc có chồng chu kỳ toàn là 3 tới 4 tháng thôi nhưng khi lấy chồng chu kỳ đều hẳn ko sao hết

14. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

đúng là trạng thái tâm lý có ảnh hưởng đến chu kỳ kinh nguyệt đấy ạ. việc lo nghĩ lại càng ko tốt. mẹ nọ nên quan tâm đến chế độ dinh dưỡng, nghỉ ngơi hợp lý, tinh thần thoải mái thì dễ hơn. chúc bạn sớm có tin vui. hãy nghĩ con cái là của trời cho.

15. Đào ÁNh Vân

Đào ÁNh Vân Thành viên tập sự

hic. em cũng bị giống như mẹ. mà sợ chưa dám đi khám. :((

16. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

BS đã khuyên uống thuốc bắc thì rất nên em ạ. Chị cũng hay tìm đến đông y nếu cơ thể thấy mệt mỏi, khí huyết ngưng trệ. Thuốc bắc gần như là thuốc bổ, lấy lại cân bằng âm dương trong cơ thể mình. Chỉ có điều là nhiều nơi vì lợi nhuận họ lấy thuốc ko đảm bảo nguồn gốc, tẩm diêm sinh, hóa chất chống mốc. Nên vì thế hãy tìm nơi có uy tín mà bắt mạch lấy thuốc em ạ.

17. Khanhhanhim

Khanhhanhim Bắt đầu nổi tiếng

mn uống thuốc xem sao nhé, hoặc đi khám tổng quát xem thế nào vì có nhiều nguyên nhân lắm ạ

18. Mẹ Minchu

Mẹ Minchu Thành viên mới

Nhân có topic hỏi về rối loạn kinh nguyệt, các chị cho em hỏi ké với! 6 tháng gần đây chu kỳ kinh nguyệt của em không đều. Bình thường chu kỳ của em rất đều 35 ngày. Nhưng không hiểu vì sao, dạo này chu kỳ của em tăng lên khủng khiếp. Gần đây nhất là chu kỳ cách đây 3 tháng thì chậm mất 15 ngày. Còn chu kỳ này thì em cũng đang bị chậm sang ngày thứ 3 rồi...:(!!!!
    Sinh hoạt và ăn uống của em trong thời gian này còn rất đều đặn và tốt....Có chị nào bị giống em chưa? Cho em xin kinh nghiệm với????
    Em cảm ơn các chị!!!

19. videosuckhoe

videosuckhoe Thành viên đạt chuẩn

Chữa rối loạn kinh nguyệt cũng không khó lắm đâu :) Dưới đây là video nói về toàn bộ những thông tin, cũng như cách chữa rối loạn kinh nguyệt nhé,

20. vulamanh84

vulamanh84 Thành viên chính thức

Rối loạn kinh nguyệt thì phải tìm đến cao ích mẫu rồi, uống loại nguyên chất ấy, tuy đắng một chút nhưng hiệu quả sẽ trông thấy luôn nhé!