Kinh nghiệm: Sữa cho trẻ suy dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi meo_mun, 10/1/2010.

1. meo_mun

meo_mun Thành viên chính thức

Nhỏ bạn mình vừa mới sinh con được 20 ngày thì mới biết bé bị tim bẩm sinh. TRong lúc mang thai có đi SA 4 chiều mà bác sỹ ko phát hiện ra. Hiện bé đang điều trị trong Xanh pon và bác sỹ bảo phải đủ 5kg mới phẫu thuật. Trộm vía thằng bé ăn rất được nhưng có lẽ do bệnh tim nên ko hề lên cân. Bạn mình đang cho uống S26 nhưng mình thấy ko hiệu quả. Mình thấy bảo có loại sữa dành cho trẻ sơ sinh mà bị suy dinh dưỡng, đẻ non, làm tăng sức đè kháng và lên cân tốt lắm. Bạn nào biết mách giùm mình để mình nói với nhỏ ý. Cảm ơn các bạn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meo_mun
    Đang tải...

2. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Chào bạn!

việc mà trẻ nhỏ ăn uống rất tốt nhưng ko lên cân có 2 nguyên nhân chính
    1: do chất lượng đầu vào không tốt (sữa mẹ)
    2: do bộ máy tiêu hóa, hấp thu và chuyển hóa không tốt (cho dù đầu vào có tốt)
    Trẻ nhỏ hấp thụ sữa chỉ được 50 - 60 % thôi, với công nghệ SINH HỌC hiện nay trên thế giới có một sản phẩm rất tốt, tăng sức đề kháng, lên cân cho trẻ. khả năng hấp thụ không cần qua bộ máy tiêu hóa (phòng trường hợp bộ máy tiêu quá kém), khả năng hấp thụ qua mao mạch ở lưỡi vào máu đi nuôi tế bào và cơ thể.

mình cần thêm thông tin về bé đó từ bạn để mình tư vấn chính xác hơn cho bạn.

Bạn pm mình qua YM: thinnq (rất vui khi làm cho người khác vui)

3. me_inmom

me_inmom Thành viên chính thức

Em bé nhà mình được 5 tháng cũng phải phẫu thuật nên mình cũng có chút kinh nghiệm chia sẻ với meo_mun. Nếu mẹ bé có sữa cho bé bú là tốt nhất (hoặc có thể xin được sữa của mẹ nào cùng sinh có nhiều sữa), nếu bé không chịu bú thì mẹ cố gắng vắt ra rồi cho con bú. Nếu mẹ không có sữa thì có thể cho con uống sữa Similac Neosua của About (sữa dành cho trẻ sinh non hoặc nhẹ cân) kết hợp với sữa non Colostrum của Good Health ngày 1 đến 2 bữa có tác dụng tăng sức đề kháng. Chúc bé mau khỏe nhé.

4. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

mẹ_inmom chia sẻ chính xác đấy, các bé mà chậm lên cân, hay ốm vặt ...là vì hệ miễn dịch kém nên khi pha sữa mình thường pha chung với sữa non Good Health nên trộm vía '''cún thối' cao hơn tiêu chuẩn mà rắn rỏi:rolleyes:

5. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

mẹ_inmom chia sẻ chính xác đấy, các bé mà chậm lên cân, hay ốm vặt ...là vì hệ miễn dịch kém nên khi pha sữa mình thường pha chung với sữa non Good Health nên trộm vía '''cún thối' cao hơn tiêu chuẩn mà rắn rỏi:rolleyes:

6. lequanghieu

lequanghieu Banned

Nên chọn đúng loại sữa, tránh làm bé chậm lên cân bạn nhé! Bé sẽ phải trải qua cuộc phẫu thuật nên rất cần sức khỏe tốt!

7. pe_iu_anh_ne

pe_iu_anh_ne Thành viên sắp chính thức

Hi bạn! Bé nhà mình uống sữa ngày 3 lấn vàn ăn cũng nhiều nhưng bé vẫn ko map bạn àh? Có thể do bé nhà mình hiếu động quá nên ko mập nổi ko bạn? Cảm ơn bạn nhé!

8. singaporefood

singaporefood Thành viên mới

Ðề: Sữa cho trẻ suy dinh dưỡng

Bạn ơi. Mình cũng biết 1 trường hợp bé bị bệnh tim. Bác sỹ đã khuyên dùng sữa Nutrient kid dành cho trẻ đó. Sữa giúp bé tăng cân, nhanh chóng phục hồi sức khỏe