Sách hướng dẫn làm đồ chơi đơn giản

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Le Khanh, 19/11/2006.

1. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

chào chị Lan - tôi sẽ gửi sách đến chị, có điều hơi thắc mắc : địa chỉ của chị là 2/17 Wừu (?) tên đường lạ quá !!! không biết chị có gõ đúng không ? ( dù là tên người dân tộc thiểu số thì cũng có họ và tên chứ - TD: Wừu a Sáng chẳng hạn )

Đang tải...

2. Thoc's mom

Thoc's mom Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, mình nhận được sách đợt 2 của bác Khanh rồi nhé. Lần này có 6 cuốn Tự tạo đồ chơi đơn giản và 1 cuốn Khám phá trẻ em qua nét vẽ. Các mẹ đã đăng ký đến lấy sách nhé.
    Các mẹ đăng ký đợt 1 đến lấy sách đi chứ, sao đăng ký rồi mà không đến lấy thế. Nếu các mẹ không đến lấy thì nếu các mẹ đợt 2 mà thiếu mình chuyển cho các mẹ đợt 2 nhé!
    Địa chỉ lấy sách: Số nhà 33-Tổ 37 Hoàng Cầu (đường ven hồ Hoàng Cầu hay còn gọi hồ Đống Đa, cách Vietcombank 300m). Trước khi đến gọi hoặc nhắn tin cho mình 095 353 6868.

@ bác Khanh: bác ơi, khoản tiền đợt 1 em chuyển khoản bác nhận được rồi chứ ạ? đợt này em nhờ bà chị ở trong đó mang tiền mặt trả bác nhé! Cảm ơn bác ạ.

3. lan304

lan304 Banned

Bác khanh ơi ! Địa chỉ của em đúng rồi đấy vì nhà em ở trong hẽm mà đường chỉ có tên Wừu cứ gởi đi tới liền mà em nhắc lại địa chỉ :
    Lê Thị Lan . Địa chỉ 2/17 Hẽm Wừu - Pleiku - Gialai
    Cám ơn Bác trước nhé .:rolleyes::rolleyes:

4. Thoc's mom

Các mẹ ơi đến lấy sách.
    Ah, các mẹ đến trước 5h nhé

5. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Một lần nữa - cám ơn đại lý sách "THOC'S MOM"
    Mặc dù các " khách hàng" chưa đến nhận mà đã chuyển tiền đầy đủ cho tác giả ! ( mà còn giao tận nhà nữa chứ !) Mai mốt có sách mới sẽ "bù lỗ" thoả đáng !
    Mong là các mẹ đã đăng ký vui lòng đến nhận sách - để Mẹ Thóc khỏi phải nhập vai "Hồ Thiên Nga" !

6. Thoc's mom

Hì hì ... em đợi cái khoản "bù lỗ" của bác đấy nhé !

7. trangha

trangha Thành viên chính thức

Các bác ơi, em muốn đăng ký 1 cuốn bây giờ đc ko?
    Em ở HN, làm thế nào nhỉ?

8. Thoc's mom

Bạn đến mình lấy đi. Địa chỉ và số điện thoại ở trên đó.

9. Thoc's mom

Bác Khanh ơi, cho em hỏi cái loại nhựa bitis trong sách nói đến là loại nhựa như thế nào ạ và tìm nó ở đâu hả bác ?

10. Thoc's mom

không Hiểu Sao Một Số Mẹ Nhờ Mình đăng Ký Sách Cuả Bác Lê Khanh Rồi Không đến Lấy Nhỉ ??????

11. Cuntocxu

Cuntocxu Thành viên chính thức

Thế thì cho em lấy nhé . Bác ở đâu thê?

12. Thoc's mom

Địa chỉ nè bạn::):):):):):):):):):):):)

13. Cuntocxu

Cuntocxu Thành viên chính thức

Chị ơi, giờ nào thì em qua lấy thì tiện ? Nếu chỉ buổi tối thì em qua cơ quan chị lấy trong ngày được không vì em thường phải đón con sau giờ làm .

14. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Chào mẹ THOC -
    Nhựa bitis là tên gọi ( không chính thức) loại nhựa được đúc thành từng tấm, kích thước 80 X60 cm dầy từ 0,5 - 2 cm - ban đầu là dùng để làm dép ( hiệu Bitis ) nên mới có tên như vậy, còn sau này, để đáp ứng nhu cầu làm đồ chơi, làm học cụ... nhà sản xuất đưa ra loại nhựa đúc chỉ có độ dầy từ 1 -3mm với đủ màu sắc, người ta dùng loại nhựa mỏng này để làm rất nhiều thứ ( nón quảng cáo, các con thú để trang trí , rồi các mặt nạ cho trẻ đội vào đầu... ) các cô Mẫu giáo thì lấy làm các chữ cái, các hình để dạy học... để dán loại nhựa này người ta có thể dùng keo sữa ( màu trắng đục) hay keo nhựa ( phải có súng bắn keo ).
    Trong Sai Gon, hõi nhựa Bitis đa số các cô giáo mẫu giáo đều biết, và cũng có nhiều chỗ bán - khu bán nguyên liệu làm giấy dép ở đường Nhật Tảo- Q.11, hay các tiệm bán học cụ, đồ chơi Mẫu giáo.... Còn ở Hà Nội thi tôi không biết có phổ biến hay không !

15. Thoc's mom

Qua trong ngày ok mẹ Cún ạ. Thanks mẹ Cún nhé.

16. beampc

beampc Thành viên sắp chính thức

Cho em mua sách với . Bác Lê Khanh ơi !

17. beampc

beampc Thành viên sắp chính thức

Cho em mua sách với . Bác Lê Khanh ơi ! địa chỉ mail của em là beampc@yahoo.com

18. Thoc's mom

Cảm ơn bác Khanh ạ. Nhưng nghe bác tả xong em vẫn chưa nhận ra ở Hà Nội có cái loại nhựa đó. Hay là do em không biết. Em sẽ hỏi các cô giáo của Thóc xem sao.
    Em báo cáo qua tình hình làm đồ chơi theo hướng dẫn của sách:
    Em mới làm được mấy loại đơn giản nhất là loại gấp giấy thôi: mũ cô gái hà lan, con chim, cái thuyền ... còn mấy cái phức tạp hơn, em chưa chuẩn bị đủ nguyên vật liệu và dụng cụ nên chưa dám bắt đầu. Và cũng phải thú thực là em chưa dành đủ thời gian đề làm mấy đồ chơi phức tạp hơn. Nhưng mà cái Đường hầm vận động thì nhất định em sẽ làm sớm cho Thóc chơi. Vẫn vướng một cái là vật liệu đấy ạ. Bác cho em hỏi "tấm mốp" theo như sách mô tả thì có phải là xốp trắng đấy không? Tìm được vật liệu này là em sẽ làm cho Thóc cái Đường hầm, Thóc sẽ thích lắm đây.
    Cảm ơn bác.

19. donganh

donganh Thành viên đạt chuẩn

Chào mẹ Thóc. Khi mình đăng ký nhận sách của Bác Khanh thì tưởng là sẽ được vận chuyển tận nhà :confused:. Hôm nào rảnh mình sẽ qua chỗ mẹ nó lấy sách. Mẹ nó thông cảm nhé.

20. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Chào Mẹ Thóc
    Tôi sẽ đưa hình tấm nhựa Bitis đó ( lên forum hoặc qua mail ) để chị hình dung - Còn tấm mốp, có lẽ là xốp trắng đấy - chị ra các cửa hàng bán gỗ dán ( ván ép) tấm trần, hỏi là có, chị có thể hỏi mua loại dầy nhất ( cỡ 10 -12 cm ) kích thước 60 X80 cm, nếu không có thì mua các tấm mỏng dán ghép lại - để cho cứng cáp nên kèm theo một miếng gỗ dán cùng kích thước - tất cả sẽ bọc simili màu cho sạch và đẹp - Có thể hình minh họa trong sách hơi giản lược, nếu "hạ quyết tâm" làm cho cháu, tôi sẽ gửi "bản thiết kế chi tiết" để chị thực hiện cho tốt nhé.
    @ bạn Beampc - nếu bạn ở TP.HCM, bạn có thể ghé qua chỗ làm việc hay nhà riêng để nhận sách - mong được gặp bạn !