Thông tin: Sách Song Ngữ Ở Nơi Yên Ấm- Cực Hay Cho Bé

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Mẹ Kem iu, 27/9/2017.

1. Mẹ Kem iu

Mẹ Kem iu Thành viên rất tích cực

Mình có đọc được thông tin cuốn sách này từ chị Điệp. Thấy rất thú vị, đăng lên mọi người tham khảo cho con nha! :h: :h: :h:

Bạn ơi, nếu đôi khi bạn muốn:

- Cho con nghe những giọng đọc ( bằng tiếng Anh và tiếng Việt) khác với giọng của mình.

- Cho con vừa nhìn chữ vừa nghe đọc.

- Cho con được cảm nhận rõ hơn nội dung của cuốn sách thông qua việc lắng nghe ngữ điệu.

Thì bạn có thể dùng đĩa ghi âm phần đọc câu chuyện.

Hồi Nam còn nhỏ, mỗi lần Nam ngủ, mình vẫn còn cố nán để con nghe đĩa tiếng Anh về những câu chuyện nho nhỏ thêm một lúc, âm thanh thật khẽ, cho đến khi con thở đều thì mới tắt.

Mình tin bằng cách đó, con bước vào giấc ngủ êm ái nhưng cũng hỗ trợ cho việc ghi nhớ. Vì khoa học đã chỉ ra, trong những giai đoạn đầu của giấc ngủ, não vẫn tiếp tục ghi nhận thông tin.

Chính vì nghĩ đến những điều đó, nên với bộ sách song ngữ "Ở nơi yên ấm" do mình viết và Nam dịch, cả hai mẹ con đã quyết định đọc câu chuyện và thu âm thành 1 bộ đĩa. Nam đọc tiếng Anh và mẹ Điệp đọc tiếng Việt.

Giọng mình thì chắc chẳng hay đâu nhưng giọng Nam thì các em bé hay thích vì Nam phát âm khá rõ ràng, dễ nghe.

Bạn có thể để con nghe trong lúc cả nhà nấu bếp, trong khi con chơi đồ chơi và nhất là lúc bạn đi công tác, đĩa sẽ thay bạn đọc sách cho con trước khi đi ngủ… Vì là nghe nên không sợ “hại mắt”, hiii

Với những chỗ nào bé thích, bạn có thể tua đi tua lại để con nhớ được và nhắc lại. Nam không đi học tiếng Anh ở ngoài mà chủ yếu luyện nói bằng cách nói theo băng. Bạn có thể khuyến khích con làm theo cách ấy.

Nhưng bạn nhớ là khi nào con thật thoải mái ấy nhé. Như thế những lời êm ái mới giúp con cảm nhận được tình yêu của bố mẹ dành cho mình. Vì câu chuyện của chúng ta là về tình yêu mà.

Với các bạn đã mua bộ sách Ở nơi yên ấm, các bạn có thể mua thêm đĩa. Mình đã bàn với các bạn bên Thái Hà để lấy số tiền đúng bằng tiền in đĩa: 25.000 đồng.

Còn với những bạn bây giờ mới mua bộ sách thì Thái Hà đang có chương trình tặng kèm đĩa. Cứ mua 1 bộ sách sẽ có đĩa tặng kèm.

Các bạn cứ tải bản nghe thử về xem con có thích không đã nhé:https://www.facebook.com/wikichame/videos/452638025117706/

Học nhất định phải thích thì mới có hiệu quả được.

Chúc bạn lúc nào cũng tràn đầy yên ấm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Kem iu
    Đang tải...

2. Mẹ Kem iu

Mẹ Kem iu Thành viên rất tích cực

Hôm qua mình có giới thiệu với các bạn Truyện song ngữ Ở nơi yên ấm do chị Phan Hồ Điệp gợi ý.
    Nay bé Nam (con trai chị Điệp) có quyên góp bánh trung thu để tặng các em nhỏ ở Bệnh viện Nhi Trung ương. Mẹ nào có nhu cầu mua đĩa CD này để cho con nghe thì ủng hộ em Nam nhé!
    Mỗi sự sẻ chia là niềm vui lan tỏa! Mỗi sự cho đi là nụ cười nhận lại!!! :h: :h: :h:

Trung thu đổi đĩa CD đọc truyện lấy bánh

Các cô chú ơi, trung thu này con muốn đổi 1 đĩa CD đọc truyện Ở nơi yên ấm song ngữ (trị giá 25.000đ) lấy 1 túi bánh (gồm 1 bánh dẻo và 1 bánh nướng) để tặng cho các em đang nằm điều trị nội trú ở khoa thần kinh, bệnh viện Nhi trung ương. Con xin phép không nhận tiền mà chỉ nhận bánh thôi ạ.

Con mong muốn các cô chú để bánh trong túi, kèm theo đó là những lời chúc của gia đình cô chú nhất là của các em dành cho các bệnh nhân nhi. Nếu các em đặt thêm vào túi một cuốn sách cũ hoặc một món đồ chơi cũ nhỏ xinh của các em thì càng tốt ạ. Con nghĩ đó sẽ là món quà đầy ý nghĩa cho các em đang nằm điều trị. Đó cũng chính là cách để các em biết san sẻ yêu thương của mình cho những bạn kém may mắn hơn.

Hiện tại ở khoa có 60 bệnh nhân nằm nội trú nên con xin nhận 60 túi quà. Các cô chú cmt đăng kí nhận đĩa và tặng quà ở đây ạ, đủ số lượng thì con xin dừng lại. Các cô chú mua loại bánh nào ngon và yên tâm về chất lượng nhé. Con ở bên này thì nghĩ là bánh trung thu nào cũng ngon hết [​IMG]))

Các cô chú có thể mang quà trực tiếp đến nhà bác Phương Hoa Nguyễn và gửi tại đó, sau đó nhận đĩa luôn. Hoặc nếu ở xa các cô chú gửi bưu điện và để lại địa chỉ. Bác Hoa sẽ giúp con chuyển bánh đến khoa và chuyển đĩa cho các cô chú ( Bác Hoa sẽ là “chim bồ câu” lớn nhất từ trước đến giờ). Thời gian phát quà sẽ vào đúng ngày trung thu ạ.

Con tha thiết mong sẽ mang đến cho các em đang nằm viện một mùa trung thu ấm áp. Tưởng tượng đến cảnh mỗi em đang nằm viện sẽ háo hức nhận một túi quà và đọc những lời yêu thương từ một nơi xa lạ mà gần gũi là con thấy vui lắm. Các cô chú ủng hộ con nhé!

Con cảm ơn mọi người ạ.