Kinh nghiệm: Sai lầm trong KDTM - cố gắng bán hàng !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi aquagreen.vn, 18/5/2013.

1. aquagreen.vn

aquagreen.vn Thành viên tích cực

Người nào nói với bạn để thành công trong KDTM, bạn phải trở thành người bán hàng...thì đó chỉ là người bán hàng. Họ luôn tự hào về điều đó. Họ tin rằng những gì họ làm như vậy là cách duy nhất đúng trong doanh nghiệp này. Và những ai không làm theo cách đó sẽ là người thua cuộc.
    Đừng rơi vào cái bẫy đó !!! Cố gắng bán hàng không phải là cách để có doanh nghiệp bền vững.
    92% dân số trên thế giới không thích bán hàng, giống như bạn và tôi vậy. Họ không thích bán.
    Vd : Bạn tới cửa hàng tìm mua 1 chiếc áo sơ mi hoặc 1 đôi giày, người bán hàng tiến đến, thường bạn sẽ nói gì ?
    "Tôi chỉ đang ngó nghiêng chút"
    Con người không muốn bán hàng. Và khi bạn tham gia vào KDTM và 1 vài tuyến trên nói bạn "Hãy liệt kê danh sách bạn bè và người thân của bạn đi". Điều này biến bạn trở thành 1 người bán hàng năng nổ mà thực chất không ai thích cả.

Bán hàng sẽ không hiệu quả trong doanh nghiệp này. Ngay cả khi nếu bạn nằm trong số 8% dân số có thể bán hàng, bạn sẽ khó sao chép vì 92% dân số còn lại sẽ không thích bán hàng khi họ tham gia với bạn.
    Tôi vào website và thấy hầu hết đều yêu cầu liệt kê bạn bè và người thân. Đó là những gì họ đã làm cách đây 50 năm chứ không phải hôm nay.

Bạn không thể thành công với việc bán hàng mà thay vào đó bạn phải đặt rõ ràng mục tiêu. Hãy tìm các đối tác thích tham gia DN này. và xây dựng quan hệ. Con người thường mua 1 thứ gì đó từ người họ biết, thích và tin tưởng.
    Xây dựng mối quan hệ với con người thật dễ và vui khi bạn có 1 hệ thống làm việc.

Tất cả đó là vì sự thành công của bạn.

"Hãy là người đỡ đầu với trái tim nhân hậu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi aquagreen.vn
    Đang tải...