Sản phẩm dưỡng da từ thiên nhiên-Bột cám tắm trắng-Cao bí đao dưỡng da-Toner hoa hồng

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi khakhakha, 14/9/2010.

1. khakhakha

khakhakha Thành viên chính thức

Hi...Mon men và bon chen mở một shop nho nhỏ, kinh doanh 1 món cũng nho nhỏ, nhưng đặc biệt lại hữu dụng cho các mẹ trong lĩnh vực chăm sóc da nhé[​IMG]

1. Cám gạo - tẩy tế bào chết - tắm trắng:
    Hiện nay, ngoài việc chăm sóc da bằng hóa mỹ phẩm, thì những sản phẩm từ thảo mộc thiên nhiên đã được các mẹ quan tâm nhiều hơn rồi. Nay em giới thiệu với các mẹ sản phẩm tẩy tế bào chết-chăm sóc da từ thiên nhiên 100%: bột cám gạo.[​IMG]

Nói đến cám gạo chắc rất nhiều mẹ biết đến công dụng của nó rồi, xưa nay nhiều mẹ khi vo gạo nấu cơm vẫn lấy nước vo gạo rửa mặt đó thôi, đó cũng chính là 1 hình thức tận dụng các vitamin từ cám gạo...
    Các mẹ đã biết nhiều về tác dụng của công đoạn tẩy tế bào chết trên da rồi, em không dám múa rìu quá mắt thợ, và có lẽ các mẹ cũng là tín đồ của nhiều hãng mỹ phẩm lớn rồi, nay em giới thiệu với các mẹ một sản phẩm mà em cam đoan hoàn toàn từ thiên nhiên, không dùng hóa chất, khi các mẹ mở gói cám gạo ra sẽ thấy một mùi rất thơm dịu, và có thể tự kiểm chứng mùi đó có phải từ hóa chất không ạ, có thể xác nhận luôn tác dụng của sản phẩm ngay từ lần sử dụng đầu tiên[​IMG]Mà giá cả lại rất "êm túi" nhé[​IMG]
    Ghi rõ ràng thành phần của sản phẩm cho các mẹ yên tâm sử dụng nhé: cám tinh chà từ gạo lức kết hợp nếp thô rang chín nguyên liệu được sàng lọc kỉ càng xử lý nhiều công đoạn thủ công nên bảo đảm sạch

Gồm 3 dòng sản phẩm chính:
    1. Bột cám sữa thơm: 30k/gói chứa nhìu dưỡng chất dưỡng da, có nếp xay thô giúp tẩy tế bào chết nhẹ nhàng, làm da khoẻ mịn màng và trắng sáng một cách tự nhiên. (dùng cho da thông thường)

2. Bột cám nghệ:32k/gói là sản phẩm được kết hợp giữa cám gạo thơm và tinh bột rễ củ nghệ, tinh dầu nghệ giúp trị thâm, làm mờ vết nám, sẹo, đồi mồi, tàn nhang...cái nì em đang dùng cho cái chân đụng đâu cũng thành sẹo của em, hiệu quả ra phết ạ [​IMG]

3. Bột cám thuốc bắc:35k/gói kết hợp bột cám gạo thơm với lá dâu tằm, rễ cây dâu tằm, hoài sơn, hoa cúc và phục linh. Có tác dụng bổ sung nước và khoáng chất cho da. (dùng cho da khô thiếu độ ẩm)

4. Bột cám gừng:35k/gói Gừng kết hợp với cám gạo giúp cho da đạt được hiệu quả tốt hơn trong việc làm mềm da, lưu thông máu, giải độc tố, tạo cảm giác thư giãn sau khi tắm...

5. Bột cám mè đen:35k/gói Là sản phẩm kết hợp BỘT cám gạo thơm, bột cám nếp than và mè đen. Có tác dụng làm chậm quám quá trình lão hóa da, bổ sung nước, dưỡng ẩm, vit. E trong mè đen giúp tăng cường miễn dịch cho da.

6. Bột cám muối:35k/gói Muối khoáng kết hợp với cám gạo đem lại hiệu quả cao trong việc tẩy tế bào chết. Giúp làm sạch các vùng da khó trị như khuỷu tay, đầu gối, gót chân...

Cách sử dụng: rất đơn giản mua thêm 1 bịch sữa tươi ko đường (nếu có điều kiện thì thêm quả cam) về pha với 1/2 gói sản phẩm cho hơi sệt rồi đi tắm. khi tắm ta thoa đều lên người kết hợp masage nhẹ nhàng. rồi để khoảng 15~20p . rồi dùng nước rửa sạch bột cám là ok. lưu ý dùng cho mặt thì thời gian là 10p và dùng nước sạch rửa lại là xong!

2. Ngoài ra em còn cao bí đao mới nhập từ Hà Nội vô, do chính mẹ kuhon nấu theo đúng công thức của danh y Tuệ tĩnh, dùng nồi đất, dao nhựa, muôi gỗ... nhé các mẹ.
    * Nguyên liệu: - 500g bí đao bỏ vỏ và ruột.- 1.5l rượu.- 1l nước.- 0.5kg mật ong.
    Công dụng: - Cao bí đao có tác dụng thay đổi độ ẩm của da , Giảm nhờn, căng da.
    - Bong mụn cám, mụn đầu đen , làm cho mụn nhanh khỏi hơn,
    Thích hợp cho
    - Những người đang bị mụn trứng cá do trưởng thành (dậy thì)
    - Những người gặp vấn đề về da: sần sùi, chân lông to, da thô ráp
    Cách dùng: - Đắp mặt 30’ đến 1 tiếng. 2 ngày 1 lần vào buổi tối trước khi đi ngủ.
    [​IMG] [​IMG]

Giá nà: 45k/ 50g

Tiếp tiếp đến là thông tin của em để các mẹ còn í ới liên lạc, tư vấn và đặt mua hàng nữa chứ:
    Điện thoại nè: 0903.66.55.95 (Nguyệt Quang)
    Còn yaheo thì là mequangbotien@yahoo.com
    Skype thì là: me.tom.ngo

Đối với các mẹ trong Nam, em free ship tại khu vực công viên Lê thị Riêng, cư xá Bắc Hải, Big C Tô Hiến Thành, trường Nguyễn Thái Bình (Lý thường Kiệt), Bitexco, Hàm Nghi - Lê Lợi - Nguyễn Huệ - NKKN - Pastuer, ngã tư Lý chính thắng-Huỳnh Tịnh Của.
    Ngoài ra xa xa hơn thì có thể thỏa thuận free nếu tiện đường và thời gian hoặc tính 5-10k ship thôi.

Đối với các mẹ không ở trong nội thành Sài Gòn, khu vực miền Bắc, thì chắc là em sẽ gửi ship CPN, người nhận trả ship hoặc hình thức ship nào mà các mẹ cảm thấy ổn hơn ^^.

Thông tin về tài khoản của em

Số tk là: 0105836001,

Chủ tài khoản: Nguyễn Thị Nguyệt Quang.

Ngân hàng: Đông Á, chi nhánh Quận 3.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khakhakha
    Sửa lần cuối: 7/9/2011
  2. anhthu2010

anhthu2010 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Sản phẩm dưỡng da từ thiên nhiên - Bột cám tắm trắng - tẩy tế bào chết

Ship giúp mình nhé. Mình mê món này lắm. Nó thật sự tốt cho da nhạy cảm của mình. Trước có đứa bạn cho mà xài hết ko kím ra chỗ bán, hehehe... Mình lấy bột cám thuốc bắc và bột cám sữa thơm, à mà cái sữa thơm có cần bỏ thêm sữa tươi vào ko?

khakhakha thích bài này.
  3. ME_NHU_Y

ME_NHU_Y Banned

UP cho bạn hiền. ủng hộ mở hàng lấy hên nè.:)

khakhakha thích bài này.
  4. khakhakha

Đã ghi order và ship sớm nhất có thể nha... Nếu bỏ thêm sữa vào thì tốt hơn bạn à, sẽ có mùi thơm ngậy ngậy... Nhưng các bạn lưu ý là chỉ bỏ sữa tươi không đười thôi nha, không bỏ loại có đường hay mùi gì hết nha...

5. khakhakha

Đây là kinh nghiệm của người đã dùng thử sản phẩm của em nha, của khách thui, chứ em lười lắm, ko làm được đến mức này, chỉ pha sữa vào thôi...

6. Ðề: Sản phẩm dưỡng da từ thiên nhiên - Bột cám tắm trắng - tẩy tế bào chết

Cho mình 4 gói: 1 cám sữa tươi, 1 cám nghệ và 2 cám thuốc bắc.

khakhakha thích bài này.
  7. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Ủng hộ bạn, mình ngoài HN cũng có shop bán sản phảm y như bạn nhưng mắc hơn

khakhakha thích bài này.
  8. khakhakha

tks đã ủng hộ bọn mình nha...
    Hihi cũng mong được các mẹ ngoài ấy ủng hộ lắm lắm luôn á...

9. kuhon

kuhon Thành viên tích cực

Mình cũng rất thích đồ thiên nhiên như thế này.
    Khi tắm có cần phải có bồn tắm ko? vì nhà mình độc có một cái chậu nhôm to thôi.

Mình có pm cho mẹ nó rùi nhé.

khakhakha thích bài này.
  10. khakhakha

Ko cần bồn tắm nha mẹ nó...chỉ cần chịu khó massage chút xíu thui hà ^^...trả lời pm mẹ nó rùi nha...

11. gigisusu

gigisusu Thành viên chính thức

Mình xài thử rồi thấy thích lắm. Cho mình lấy thêm 12 gói nhé. Địa chỉ pm cho bạn rùi nha. Mua nhiều bớt ko vậy

khakhakha thích bài này.
  12. kuhon

Bạn đồng lứa - đồng con, đắt hàng nha. hi hi

khakhakha thích bài này.
  13. khakhakha

pm rùi nha...
    tks nhìu nhìu, hợp tác vui vẻ nha...

14. kuhon

Không hợp tác còn vui vẻ, thì hợp tác còn vui vẻ hơn.
    Nói chung là, lời lãi chẳng là bao nhiêu, nhưng liên quan đến làm đẹp là cứ thix làm.
    suốt ngày bị chồng mắng là lãi còn không bằng công. mà sao vẫn thấy vui. hi hi

khakhakha thích bài này.
  15. khakhakha

hahaha...y như lão chồng nhà tui nhé....lão ấy hỏi tui là tiền lời có đủ trả tiền điện thoại "buôn" trong lúc bán hàng không... Khách hàng thành bạn hết ^^

16. khakhakha

Tắm trắng hiệu quả từ cám gạo

Cám gạo - loại thảo dược chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên mang đến cho bạn một làn da trắng hồng, mịn màng mà không gây hại hay tác dụng phụ.

Cám gạo không chỉ là lương thực hàng ngày mà còn rất hiệu quả trong việc làm đẹp. Trong cám gạo có chứa 10% axit phytic có tác dụng tẩy da chết nhẹ, đồng thời kiểm soát sắc tố da, tiêu hủy tế bào, kích thích tái tạo tế bào mới nhanh chóng và làm trắng da tự nhiên.

Khi bạn tắm hàng ngày, sữa tắm không thể lấy đi hết được. Vì vậy, trước khi tắm trắng, bạn nên tẩy tế bào chết toàn thân để làn da được thanh khiết và mịn màng.

Cám Gạo là một trong những cách làm đẹp cổ truyền của người Châu Á .Với thành phần 100% là Cám Gạo Thơm, Cám Gạo lức, Cám Nếp và bột Mầm Gạo, Đây là sản phẩm có rất nhiều chất dinh dưỡng như : Protid, Lipid, Glucid, các Vitamin E, B1, B2, B6… và các khoáng chất như : K, NA, Ca và Acid folic, giúp nuôi dưỡng da tốt hơn, giúp giữ độ ẩm làm cho da mềm mại mượt mà.
    Cám gạo thích hợp cho mọi loại da đặt biệt rất tốt cho người có làn da nhạy cảm.

Mặt khác trong Lipid của Cám Gạo có tinh dầu Cám Gạo là một hoạt chất co tác dụng chống axid hóa ngăn chặn được sự xâm nhập của tia cực tím, cản trở hoạt động bài tiết sắc tố Melanin trong biểu bì, do đó có tác dụng chống nám da. Vitamin E trong Cám Gạo chống lại sự lão hóa da. Vì thế Cám Gạo có tác dụng làm sạch và trắng da một cách tự nhiên. Sử dụng thường xuyên sẽ giúp da trắng mịn và mềm mại.

Hướng dẫn sử dụng :

Tắm: Rất dễ sử dụng, bạn có thể khuấy đều với nước lạnh cho hơi sệt , thoa đều toàn thân, massage 20 đến 30 phút. Tắm lại sạch. Để hiệu quả cao hơn bạn có thể khuấy với sữa tươi, nước cam, mật ong, dầu Olive … tùy theo trong gia đình bạn đang có.

Rửa mặt: Khuấy đều 1 muỗng canh bột với nước lạnh cho hơi sệt thoa đều lên mặt massage nhẹ từ dưới lên trên. Nếu đắp mặt nạ giữ nguyên 15 đến 20 phút.

17. kuhon

Mẹ nó ơi
    Khách miền BẮc, mẹ nó nên chuyển giao cho mình? hi hi

khakhakha thích bài này.
  18. khakhakha

haha...chắc chắn rồi....đại lý mờ :)

19. khakhakha

Phương pháp tắm trắng bằng cám gạo:
    Bước 1: Tẩy tế bào chết: Các mẹ nên tẩy bỏ lớp tế bào chết trên da trước khi đắp mặt nạ cho da. Có thể dùng cám gạo/muối/đường mịn thoa đều lên da ẩm để tẩy tế bào chết cho da. Có thể dùng tay, bọt biển để hoàn thành công đoạn này...

Khi lớp da chết được loại bỏ, kích thích cơ thể sản sinh lớp da mới đều màu hơn, khỏe mạnh hơn. Từ đó trông các mẹ sẽ khỏe đẹp, hồng hào hơn ^^... và hơn thế nữa, lớp da mới sẽ dễ hấp thụ dưỡng chất hơn lớp da cũ. Điều này đặc biệt hữu dụng nếu các mẹ biết chăm sóc và “bồi dưỡng” cho làn da sau khi tắm trắng.

Bước 2: Các mẹ có thể pha cám gạo với ít sữa tươi, pha 10ml cam, ít mật ong, tùy theo điều kiện từng nhà, nhg để dưỡng da thì sẽ là sữa tươi và mật ong, để làm trắng thì nên pha sữa tươi + cám gạo + nước cam/chanh, vì các axit trong trái cây có tác dụng lấy đi những tế bào chết sần sùi trên da, làm cải thiện được làn da nâu sạm... Trộn đều thành 1 dung dịch sền sệt, rồi thoa đều lên da toàn thân. Giữ lớp mặt nạ này trong vòng 15 phút sau đó tắm lại sạch bằng nước mát.

Để hiệu quả hơn, trước khi đáp mặt nạ tắm trắng, các mẹ có thể quấn khăn ấm quanh người để lỗ chân lông mở rộng giúp dinh dưỡng dễ hấp thụ vào da hơn.

Tắm trắng sẽ loại bỏ các tế bào da chết thâm sần sùi trên bề mặt da. Điều đó có nghĩa là nếu các mẹ tắm trắng đúng cách, da sẽ chỉ trắng sáng hơn chứ không thể trắng bóc như suy nghĩ của nhiều người...

Tắm trắng đích thực rất phù hợp những làn da bị cháy nắng.....

becuoi thích bài này.
  20. khakhakha

Các mẹ order càng nhiều thì em càng giảm giá nha các mẹ ^^