Sáng mồng 1 đã làm vỡ bát, huhuhu

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Loanhoang, 14/2/2010.

1. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Ít ra như vậy thì chị cũng bớt tiếc nuối hơn chị nhỉ! Lại bảo là không mê tín nhưng ở đời ăn nhau cái số, chả biết đường nào mà lần cả. Đứa bạn em ngày xưa cưới chồng sớm ơi là sớm, ai cũng khen sướng vì lấy dc 1 anh chàng rõ đẹp trai, con nhà giàu bố làm giám đốc 1 chi nhánh n ào đấy của VCB, nhìn cũng có vẻ hiền lành tử tế ai dè, bầy giờ con mới 4 tuổi 2 vợ chồng suốt ngày cái nhau, đòi ly di lên bờ xuống ruộng vì chồng k đoái hoài đến vợ con mà suốt ngày chỉ đi đánh bạc, trong nhà có gì mang đi bán tất. Phí hoài tuổi thanh xuân vì lấy chồng sớm, mà rõ là đứa bạn em xinh lắm. Bố mẹ nó suốt ngày xót xa thương con. Nhưng mà cũng k hiểu sao 2 vc nó đâm đơn ly di đến hơn chục lần rùi mà vẫn k ly dị nổi. Sống như vậy mới khổ làm sao!

Đang tải...

2. nguyentoanpy

nguyentoanpy Thành viên chính thức

uh..................

chuyện nhỏ này mà sợ gì chị,có năm em đặp bở cả bộ tách trà ,bình trà ngay lúc bước sang năm mới vậy mà năm đó có gì đâu vẫn học thi đậu hết.......quan niệm này xưa quá bỏ đi là vừa.

EmilyLoanhoang thích.
  3. FoodShop

FoodShop Yến Sào - 0908.888.906

Hề hề hề hề, đọc bài của mẹ nó, em thấy bùn cười quá. Em cũng lo như năm ngoái , nhưng chỉ là ban đầu thôi, chẳng lo nghĩ gì cả năm cả mà buôn bán công việc học hành thậm chí còn tốt hơn em nghĩ nữa đó.
    Mẹ nó đừng có lo lắng, chuyện nhỏ xíu thôi muh. Cuộc sống là do mình quyết định chứ không ai làm thay cả...
    Vài dòng để mẹ nó yên tâm nghen.

Loanhoang thích bài này.
  4. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Đọc thấy mọi việc còn tốt hơn nghĩ mừng quá trời luôn, hy vọng m ình cũng sẽ đc như bạn Foodshop. Many many many thanks bạn nghen.

Emily thích bài này.
  5. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Gớm. Bà chị này cứ lo xa quá thôi. Em đây này, sáng mồng một đứt tay chảy máu, chiều mồng một vỡ cốc, lại còn tự dưng võ chứ chẩngi làm rơi hay đập bể đâu. Đổ vỡ là diềm lành. Ở bên Tây í, năm mới người ta uống rượu xong còn đập hết ly coi như đập đi xui xẻo năm cũ đấy.:p:p:p

EmilyLoanhoang thích.
  6. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Vậy là yên tâm nhẹ nhõm,vui vẻ rồi em nhé, em hãy mạnh mẽ lên để chồng yên tâm đi công tác, hãy nghĩ đến tương lai của thằng cu. Đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn. Mà đi Nhật chứ có phải đi Châu Phi đâu. Em đọc tự truyện chị Lê Vân chưa, chị ấy nói, với người đàn ông thứ 3, tình cảm lúc nào cũng vẹn nguyên như lúc ban đầu vì họ luôn xa nhau. Em hãy nhìn cuộc sống theo hướng tích cực nhé. Khi xa chồng em bận rộn vào lo cho thằng cu hàng ngày chat với nhau, sẽ ko có thời gian buồn nữa đâu. Mà em học TS gì đấy, cho chị biết được ko, xem chị có giúp gì được cho em ko nhé? Hi hi

Loanhoang thích bài này.
  7. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Nói đến chat chit lại nhớ đến cuộc tình lãng mạn của 2 vợ chồng, ngày xưa 2 vc em iu nhau nhờ chat chit đấy chị à! Lúc ý chồng em đang ở Nhật, sau 1 năm chat thì chồng em về, và 3 tháng sau thì cưới. Ôi cái ngày đấy, mất thời gian phết chị à! Suốt ngày ôm cái máy tính. Ăn chat, ngủ chat. Đi chơi cũng k muốn đi, chỉ ngồi lì ở cái máy luôn. Thế mà cũng may ra phết, kiếm được 1 anh hiền lành, ngoan ngoãn, lại còn gửi tiền về cho em mua nhà. Ai cũng choáng, nghe đến chuyện tình 2 vc em cứ như là đùa ý, ngạc nhiên, trầm trồ, ngưỡng mộ đủ thứ trạng thái và cảm xúc luôn, hihi, hôm nào phải tự sự lại để con cháu còn đọc chị nhỉ!

Sau khi được các mẹ chia sẻ em cũng thấy an tâm phần nào. Còn việc chồng em đi thì chắc 1 thời gian cũng quen thui, chứ bây giờ chồng em mà đi đâu chỉ đi từ sáng đến tối thôi, qua đêm là bị em gọi ời ời ngay, không đi đâu nổi ý, hichic

Còn cái vụ TS thì chắc là tương lai thui chị à, mà nếu có học thì em sẽ học TS chuyên ngành kinh tế thế giới! Còn bây giờ chị xem có chỗ nào giới giúp thiệu giúp em, em đang rất rất muốn thoát khỏi tình trạng thất nghiệp đây nè chị ơi! Em cảm ơn chị nhiều nhiều!

8. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

em ơi, ngày Tết ko đi đâu chơi mà cứ ôm máy tính thế à? trong cái rủi, có cái may mà em. AQ lên cho cuộc sống tươi đẹp.
    à, mấy hôm rồi nấu xôi bằng chõ mới thấy xôi ngon quá, đâm yêu cái chõ, suốt ngày thích nấu xôi. hihi. Nhưng mà rửa thì cũng vất vả vì phải kỳ cọ lâu. Ra Tết cho chị đặt cái nữa nhé.
    chồng em sang Nhật học 2 năm, em mà làm tiến sĩ cũng mất ít nhất 3 năm, tính đi tính lại vẫn xa chồng 1 năm, nhưng mà đi học ở Nhật học bổng cao lắm đấy, về lại xây được cái nhà to đùng cho xem. Em đi học đi em.

Loanhoang thích bài này.
  9. suabotuoinguyenchat

suabotuoinguyenchat Bắt đầu nổi tiếng

Thấy các mẹ rôm rả chuyện đầu năm, mình cũng muốn hỏi xem có mẹ nào giống mình không. Tết đầu tiên về nhà chồng mình rót nước mắm bị rớt ra ngoài mấy giọt chồng mình lo lắng lắm, mình hỏi gặng mãi, chồng mình kể là ngày xưa, bác dâu chồng cũng làm rớt nước mắm ngày mùng một tết, năm đó, bà ngoại chồng mất. Mình cũng lo lắm may quá, năm đó bình an vô sự. Hôm mùng 1, sang nhà mẹ chồng ăn cơm, thấy bà bảo "giò chấm với nước mắm mới ngon nhưng mùng 1 kiêng không giám ăn nước mắm", mình mới nhớ ra. Mà năm đấy mình thấy ngạc nhiên lắm vì sáng mùng 1 mẹ chồng lôi một con gà ra cắt tiết, mình mới hỏi "mùng 1 người ta kiêng sát sinh, sao nhà mình lại giết gà, nếu để mùng 1 ăn thì phải giết từ 30 mới đúng chứ mẹ", bà bảo: "Ôi giời, từ trước đến giời ở quê vẫn thế, mùng một mà có khách là lại thịt gà". Mình chẳng duy tâm lăm nhưng cũng may năm đó k có sự cố gì, chứ không thì lại đổ đầu con dâu.

Loanhoang thích bài này.
  10. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Đấy là em giả sử trường hợp em nhớ chồng quá thì thi làm TS thui, chứ bây giờ lo mà tìm việc k học nữa là thất nghiệp cả đời luôn, hichic. Bạn em cũng học Ts bên ý, lương có cao thật nhưng chi phí cao cuối cùng cũng bằng hòa chị à! Chứ mà xây được cái nhà to đùng thì đi ngay và luôn vì ở việt nam làm hết đời chắc gì đã được cái nhà to đùng chị nhẩy!!!

11. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Nhà tớ từ 1Tết đến hôm nay vỡ 1 bát, 1 đĩa, 1 cốc rồi, he he he, vẫn phải cười thôi chứ biết làm sao, tặc lưỡi, vỡ cũng hay, được mua cái mới mà dùng.

Loanhoang thích bài này.
  12. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Chị ơi chị đừng lo lắng nhé, chúc chị sớm tìm được việc làm như ý, vợ chồng vẫn luôn hạnh phúc dù xa hay gần nhau chị nhé!!!

Loanhoang thích bài này.
  13. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Hi,em cũng từng có kinh nghiệm vụ đổ vỡ bát mùng 1 hay cả nước mắm cũng từng xài qua rùi,chắc mình hồi trước hậu đậu tính tình hay đãng trí nên toàn đổ vỡ không ah,còn về phần đổ vỡ thì phải xem cách bát hay đĩa hay cốc...vỡ như thế nào?
    Vì vỡ tan thành từng mảnh vụn không còn hình hài hay vỡ bụp 1 cái thành đôi thì đều có điềm báo khác nhau,và nếu vỡ vụn vùn vun không còn tẹo nào hình dáng và vỡ thành trăm mảnh nhỏ thì mới gọi là có điềm báo không lành_Ẹc còn cách chữa cháy thì đáng ra ngay sau khi vỡ các bác nên đốt lửa(đốt lửa bằng tờ báo hay giấy đều được )Đốt lửa rồi để xuống đất nhảy chân xáo vòng qua hay nhảy qua nhảy lại mấy cái cho nó bớt đi cái xui xẻo mà gặp hung hóa cát
    Còn nếu không làm được như vậy thì ngày rằm hay mùng một làm cỗ rồi hóa vàng cầu xin cũng xong xuôi thôi_bà cô em thì thường không nhảy qua lửa kịp thì ngày rằm hoặc mùng 1 bà bắt nhảy qua để tránh vía dữ thì đi vía lành thì ở_hehehe chả hiểu có đúng không dưng mà có kiêng có lành,lửa là 1 trong những công cụ trừ tà rất tốt_
    Vậy thôi nhá,^.^

Sửa lần cuối: 19/2/2010
    Loanhoang thích bài này.
  14. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Đọc xong bài của mẹ nó, nỗi lo vừa dịu bớt bây giờ lại tăng thêm 1 tí nè, hichic

15. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Chị Loan giỏi thế, chịu khó học nhỉ, em lười lắm, xong cái bằng đại học là ngại học tiếp.
    Chúc chị năm mới SỨC KHẺO - HẠNH PHÚC - THÀNH ĐẠT (xin được việc như ý nhé).

Loanhoang thích bài này.
  16. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Cảm ơn em nhiều nhé! Chị cũng đang rất mong một công việc như ý đây. Lương cao nhưng mà nhàn, có thời gian chăm chồng chăm con, hihi

17. Me&tom

Me&tom Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng làm vỡ bát mùng 1 nhưng tớ chẳng lăn tăn gì cả. Tớ còn chẳng nhớ là vỡ bát mùng 1 nữa, đọc bài này mới nhớ ra. Các mẹ yên tâm đi mình cho là to thì là to mà cho là nhỏ thì là nhỏ, đừng lo lắng quá, nhiều khi chính tâm lý của mình lại làm mình mệt mỏi đó. Chúc các mẹ gặp nhiều may mắn trong năm mới nhé.

Loanhoang thích bài này.
  18. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Chị thì vỡ hai thứ hôm mùng 4, toàn thứ đẹp, tiếc quá, nhưng thôi. Do mình tuột tay thôi. Hì hì

Loanhoang thích bài này.
  19. meyeutoon

meyeutoon Bắt đầu tích cực

Em biết ko sáng mùng một mà đã đánh vỡ bát thì cả năm sẽ không vỡ bát nữa đâu hihihi . Nhà chị đây này tối mùng 2 ox nhà chị đưa bạn về nhà bị một bọn xe máy tông ngay vào đầu xe mình, đi thay cái phụ tùng mới hết sơ sơ 30 triệu đây này. Chị cũng hi vong là cả năm sẽ không làm sao nữa, nhưng nói tóm lại là cái j` cẩn thẩn vẫn hơn em ạ. Chúc mọi điều tốt đẹp đến với em và gia đình

Loanhoang thích bài này.
  20. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

cơ quan chị toàn người làm TS, Ths nước ngoài về em ơi, trong đó Nhật chiếm đáng kể. Ai về cũng thấy rủng rỉnh tiền, xây được nhà, nếu ko thì cũng sắm được nhiều thứ lắm đấy. tuy nhiên ở bên kia phải tiết kiệm một chút.

Loanhoang thích bài này.