3 tháng giữa: Sao thai nhi mãi vẫn chưa đạp?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Kim.anhtra, 7/8/2009.

1. Kim.anhtra

Kim.anhtra Thành viên mới

Xin chào các mẹ...em mang thai đến hôm nay là 18 tuần 1 ngày rồi.Mà sao mãi vẫn không thấy thai máy vậy? Siêu âm là bé trai mà sao chờ hoài ko thấy máy?Mọi người cho em kinh nghiệm với?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kim.anhtra
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. hoahong_go

hoahong_go Thành viên chính thức

Bạn Kim.anhtra không nên lo lắng quá, vì là lần mang thai đầu nên chưa cảm nhận được thôi, với lại nếu mẹ nào mà thành bụng dày cũng rất khó nhận biết được thai máy hay không. Mình cũng đang mang thai ở tuần 25, bé nhà mình cũng là bé trai mà mãi tuần 21 mình mới cảm nhận được thai máy (đang định đi siêu âm thì thấy bé đạp). Bạn cứ yên tâm chờ thêm 1, 2 tuần nữa nhé!

3. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

Mẹ nó à khi tuổi thai mình bằng mẹ nó thì cũng chưa cảm nhận được bé máy đâu? Tại mình mong quá nên mới sốt ruột thôi. Nhưng đến tuần 20 bé mới máy, lúc đó mình cảm nhận rõ ràng xúc động rơi nước mắt. Giờ thì bé được 28 tuần rồi. Máy làm mẹ giật mình, mất ngủ liên tục ấy chứ.Mẹ nó chờ nhé, cu cậu sắp đạp tung bụng mẹ cho xem

4. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Các mẹ nói đúng rồi đó.Cứ yên tâm mình nhé!Bé sắp đạp rồi.

5. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Nếu siêu âm bé bình thường thì lo gì em ơi. Tầm 20 tuần trở đi sẽ thấy rõ. Ban đầu chỉ như con chuồn chuồn búng nước. Nhẹ nhàng và thoáng qua. Càng về sau thì càng thấy rõ. Đến tầm cuối tháng 6 - tháng 7, tháng 8 thì như đá bóng luôn. Yên tâm đi. Hãy thư giãn và tận hưởng những giây phút nhàn hạ. Có bé tuy vui nhưng bận lắm, ngủ cũng không được tròn giấc như bây giờ đâu.

6. Kim.anhtra

Cảm ơn mọi người đã chỉ bảo...Đúng là thành bụng của em hơi dày thật nên cũng khó phát hiện...14 này là tới ngày khám định kỳ....Em sẽ chờ thêm vài tuần nũa xem sao....mong bé đạp quá trời.

7. ME KEANU

ME KEANU

Mình lần đầu bầu bí, 22w con đạp mà ko biết đấy là con đạp...tưởng đau quặn bụng như mọi khi...Ngố thế đấy!

Đến đứa thứ 2 thì 15w đã cảm nhận được con máy rồi...

Chúc mẹ nó sớm được tận hưởng cảm giác con cựa quậy lớn lên trong bụng mình nhé!!!

8. GirlThich

GirlThich lilosa.com

lần đầu tiên mang bầu, tháng thứ 4 bắt đầu mình có cảm giác bé cử động, chỉ giống như con tôm búng vào thành bụng thui, cảm giác lạ và tuyệt lắm, ko thể nào quên dc . Mẹ nào mà mỡ bụng dày thì cảm nhận cử động của bé muộn hơn thui

9. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Mọi người nói phải đấy, tại mang thai đứa đầu tiên nên háo hức đó thôi, lúc mình 20w cũng vậy, hỏi lung tung sao be chưa đạp, nhưng bây giờ đã 29w rồi đạp quá trời luôn, nhiều lúc đau muốn khóc luôn đó. Bạn đừng quá lo lắng nhé.

10. yeuthuong207

yeuthuong207 Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Em là thành viên mới tham gia diễn đàn, có gì mong các mẹ bổ túc thêm thông tin,

Em đang mang thai đôi, đã được 19 tuần 5 ngày rồi, em cũng sốt ruột lắm vì chưa thấy con máy rõ như các mẹ nói.

Thực ra thỉnh thoảng em thấy nhói nhẹ ở bên phải, và cũng hơi nhói ở bên bụng trái khi nằm nghiêng (hơi nằm sấp bụng xuống giờng). Nhu vậy có phải là em bé máy không?

Em cũng thấy lo lo vì tầm này rồi mà vẫn chwa thấy biểu hiện bé đạp rõ gì cả,

Các mẹ tư vấn giúp em với, như vậy có phải là thai máy không? Em cảm ơn.

11. Miumiu08

Miumiu08 Thành viên tích cực

Bạn ơi, lúc đầu bé đạp nhẹ lắm, chỉ có cảm giác như con cá nó búng đuôi 1 cái thôi. Nếu mình ko để ý kỹ thì khó phát hiện lắm. Cứ yên tâm đi, rồi đến lúc lại phải năn nỉ bé đạp khẽ thôi ko đau mẹ đấy, hihi..
    Cảm giác nhói mà bạn thấy tớ nghĩ chắc ko phải là bé đạp đâu vì giờ bé còn bé lắm chưa đạp mạnh đc đến mức đấy đâu bạn ạ
    Chúc mấy mẹ con khỏe nhé!

12. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

em cũng thế đấy chi ah! em dc 17 tuần rồi,cũng chưa thấy bé đạp gi cả,nên cũng suốt ruột lắm,chi thỉnh thoảng tháy đau nhói 1 cái thôi,ko bít có phải bé nhà em sắp biết đạp ko các chị nhi?sờ bụng mấy đứa bạn tháy con nó quậy kinh...nên cũng hồi hộp chờ đợi cảm giác đó quá rồi...

13. Ruby07

Ruby07 I love my Audi

Cũng tùy thuộc vào cá tính,hay chật chôi quá k muốn đạp, lúc tớ có bầu bé thứ 2 nằm im chả đạp j mây,chả bù cho t.anh đạp như điên ây.Lúc sinh ra t.e thì hiền khô,t.anh như quỉ ấy..chả biết sợ ai......

14. Kim.anhtra

Hôm nay em đi khám thai...thấy bé vẫn khỏe mạnh và nghịch ngợm trong bụng mẹ...vậy mà mẹ vẫn ko cảm nhận được...hi hi

15. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Vậy là yên tâm rồi mẹ nó nhé!Chúc hai mẹ con khỏe !

16. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

mẹ nó ơi, còn có nhiều người hai mấy tuần cũng còn chả thấy đạp nữa cơ mà, đừng lo nhé

17. CunQuan

CunQuan Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, khi chưa có thai,bụng có to kg? Mình cũng vậy ý, mình uuốt thời gian mang thai chắc nghe bé đạp khoảng 10 lần thôi. Làm minh lo lắng siêu âm suốt ngày. BS nói vì thành bụng mình nhiều mỡ, dày nên kg cảm nhận được đó. Mình cứ nghỉ con mình làm sao...Trôm vía, bây giờ nghịch chịu kg nổi. Bạn yên tâm nha.

18. sanhdieu_vt

sanhdieu_vt Thành viên chính thức

Khoảng từ tháng thứ 6 trở đi mới cảm nhận rõ là bé đạp bạn ạ, mà nhìu khi do bạn ko để ý. Nếu bạn đi khám mà BS nói ko sao thì bạn cứ yên tâm mà tịnh dưỡng cho thai khỏe mạnh nhé.

19. dinga

dinga Thành viên mới

mình chia sẻ với bạn chủ topic, lúc đầu không thấy em bé máy mình cũng lo, đã thế mẹ chồng làm ngành y còn sốt ruột hơn nên thường hay hỏi han.

Trước 21 tuần gần như mình không thấy gì cả, nhưng đến tuần 22 thì em bé quậy phải biết, thùm thụp trong bụng.

Cảm giác của mình là lục đục bụng như kiểu các mẹ bị tào tháo đuổi.

Các mẹ kiên nhẫn tẹo nhé.

20. Mẹ Tiểu Long

Mẹ Tiểu Long Thành viên chính thức

Em thấy bảo có bầu bé trai thì bé đạp ( hay còn gọi là máy) bên bụng trái, còn bé gái thì máy bên bụng phải có phải các mẹ ơi? Em chưa có con nên muốn xin kinh nghiệm các mẹ? Với cả thấy bảo nghén chua thì chửa gái, nghén ngọt chửa trai. Cũng có người nói có bầu con trai nhìn mẹ xấu vì cơ địa nam và nữ khác nhau nên nó "phá"....Còn chửa con gái thì mẹ đẹp ra, có phải ko?
    Ah, với cả sóng siêu âm không tốt cho thai nhi, nên em có người quen làm bác sĩ khuyên là ko nên siêu âm tùy tiện, tốt nhất siêu âm lúc bé 3 tháng và siêu âm lúc gần sinh để tìm cách sinh làm sao cho mẹ khỏe, con khỏe thôi.

Sửa lần cuối: 16/8/2009