Sau khi sinh có được ăn bột đậu không các mẹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi hn_tt, 25/8/2015.

1. hn_tt

hn_tt Thành viên chính thức

Có mẹ nào có kinh nghiệm kiêng cữ ăn uống sau sinh tư vấn cho em với ah, tình hình là e mới sinh bé được 2 tháng, e có làm bột ngũ cốc từ đậu xanh + đậu đỏ+ đậu đen xanh lòng rang rồi nghiền bột, nhưng bà nội e lại nói là sau khi sinh không được ăn bột đậu hay các món ăn làm từ đậu.
    có mẹ nào có kinh nghiệm không cho e lời khuyên vơi ạ, có nên ăn không, thấy bà nói e cũng sợ, nhưng bột đậu lại nhiều chât dinh dưỡng không hiểu sao phải kiêng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hn_tt
    Đang tải...

2. Open_Door

Open_Door Kiếm thêm 2tr/thg quá dễ

E cũng hóng học hỏi kinh nghiệm các mẹ, 3 tháng nữa e sinh bé con rồi

3. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

an binh thuong ma co van de gi dau .

4. LyLyShop_2012

LyLyShop_2012 Thành viên đạt chuẩn

Ăn bình thường nhé bạn, không có vấn đề gì đâu. Lúc trước mình sanh bé Ken, mình ít sữa nên thấy mẹ mình hầm đậu xanh với chân giò cho mình ăn mà. Do mình phải ăn kiêng nên chế độ ăn hơi ít rau dẫn đến nóng trong người, táo bón thế là mẹ mình nấu chè đậu đen cho mình ăn.
    Mẹ mình là người cực kì hiểu về các món ăn cần kiêng sau sinh đấy bạn, có những món mẹ mình bắt mình kiêng cả 6 tháng mới cho ăn. Nhưng đậu thì không nên mình nghĩ là bạn nên ăn bình thường.
    Chúc bạn ngon miệng

5. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mình cũng nghĩ ko sao, bột đậu mát mà, nhưng mn ăn ít 1 thôi, các loại đó dễ gây đầy bụng

6. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

bột đậu nên có thêm hạt sen và mè đen nha bạn ơi, ko thì bạn làm bột mè đen, hạt sen, gạo lứt đó, 3 loại này tốt cho sữa, làm thơm sữa, có thể ăn thay bữa tối hoặc bữa phụ khi bạn đói. Các loại hạt đậu rất tốt, chứa nhiều sắt, vitamin, khoáng nữa, sao lại ko đc ăn chứ. chỉ có đậu phụ thì kiêng thôi vì có men. mà ăn ít thì ko sao đâu.
    Sau sinh các mẹ có thể ăn những đồ này nhé!
    Thịt lợn, tôm ( co dạ con ). Sau 1 tháng có thể ăn thịt bò, thịt gà, thịt vịt. Ăn thịt gà thì chú ý, nhức cái là bỏ luôn ( nhất là với các mẹ đẻ mổ )
    Rau thì có rau ngót, bí đỏ, mướp hương ( ăn mướp sữa thơm ), cà rốt, khoai tây. Trong thời gian cho con bú ko ăn lá lốt, rau mùi, bạc hà sẽ làm mất sữa nhé!
    Các mẹ sau sinh có thể ăn thêm chè sen, chè đậu đỏ nấu nhạt

7. hn_tt

hn_tt Thành viên chính thức

bà nội mình nói ăn bột đậu rang sẽ dễ bị sinh sản phải kiêng ít nhất 6 tháng. giờ muốn ăn nh mẹ không cho ăn :(

8. latdatbuon

latdatbuon Thành viên chính thức

Thế bột ngũ cốc giảm cân, tăng cân lợi sữa bán cho ai khi các mẹ cũng kiêng bột đậu nhỉ

9. chinbi_2512

chinbi_2512 Thành viên rất tích cực

Mẹ cháu có nhu cầu tinh nghệ,nấm linh chi sau sinh ghé qua nhà em nhé! Chúc mẹ và bé khỏe!