Cần giúp: Sau Sinh Sữa Chưa Về Kịp Thì Nên Mua Sữa Gì Cho Bé

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi gaubeo8990, 10/9/2016.

1. gaubeo8990

gaubeo8990 Thành viên chính thức

Chào các mẹ. Em mang thai lần đầu nên nhiều bỡ ngỡ. Các mẹ cho e hỏi khi đẻ xong mà sữa chưa về kịp thì nên dùng sữa gì.
    Em đang được tư vấn meiji và nan nga số 0. Có vẻ meiji được các mẹ chuộng hơn nhưng nó chỉ có hộp to. Lỡ bóc ra dùng mà sữa mẹ về rồi lại bỏ thì rất phí. Nan thì có hộp 400g hợp lý hơn nhưng không biết chất lượng có như meiji k các mẹ nhỉ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi gaubeo8990
    Đang tải...

2. Mebongcoi88

Mebongcoi88 Thành viên tập sự

Hinh nhu co sua non cho be ay ban. Cho con uong sua non den luc ban co sua nhieu thi cho con bu duoc sua me la tot nhat.

gaubeo8990 thích bài này.
  3. gaubeo8990

Sữa non ấy có bán cửa hàng không chị? Có nhãn hiệu rõ ràng không ạ

4. Mebongcoi88

co ma b oi. Thu tham khao link nay nha
    https://bibomart.com.vn/sua-non-cac-loai-c253.html
    minh chua dung nen ko cho ban y kien chinh xac dc, nhung mua nhung loai nay theo minh thay la cung do lang phi hon (trong truong hop be an 1,2 ngay la me du sua). nhu minh hoi dau mua hop Nan 400g, xong an dc dung 2 lan la minh du sua, ko cho be an sua ngoai nua

5. Mebongcoi88

6. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Chọn sữa cũng còn tùy thuộc vào con có hợp hay không mn ah. Nan nhiều mẹ cho con dùng khi mới sinh xong vì dễ uống, mát. Nhưng bé nhà mình hồi mới sinh xong cho uống lại táo.
    Nan có hộp 400gr, còn Meiji thì có dạng thanh khá tiện lợi. Mình thì xác định con không uống hết thì mẹ uống, hihi.

7. gaubeo8990

Vâng. E cũng vừa đặt meiji 16 thanh rồi. Con k uống thì mẹ dùng. Cùng lắm k hợp thì làm hộp nan 400g tạm vậy

Kún iu thích bài này.
  8. Mebongcoi88

Bạn ơi, sữa công thức luôn là phương án B khi không thể thực hiện phương án A (cho con bú mej0 nha bạn. Nếu bạn cần Nan mình có 1 hộp được tặng, nếu bạn lấy mình để giá thanh lý 170k (mua ở siêu thị cho bé khoảng 240k).
    Bạn đọc bài này để vững tin cho con bú mẹ nhé:

(nguồn: FB Anh Nguyen)
    CÂU HỎI 1: BÉ MỚI SINH, CÓ NÊN CHO BÚ SỮA BÌNH KHÔNG?

Em bé mới sinh, mà mẹ chưa có sữa thì có nên cho con uống sữa bột ko?(vì em đọc thấy nếu bé ăn sữa bột từ đầu sẽ ko tốt cho hệ tiêu hoá của bé, mà các bà các mẹ cứ thấy con khóc là lo con đói).

Trả lời: Các mẹ à, mới sinh các mẹ đều có sữa hết, đó là rỉ sữa đầu tiên (rất nhỏ giọt, chỉ đủ ướt nhẹ áo phông ngoài quanh núm vú, thường có màu vàng, ko có trắng đục như sữa bình thường), chúng tôi gọi rỉ sữa quý giá đó là COLOSTRUM. Tại sao nó quý giá? Vì nó là rỉ sữa mang nhiều chất dinh dưỡng cô đặc và rất nhiều kháng thể và tế bào miễn dịch trưởng thành (giúp hoàn thiện hệ miễn dịch và sự đề kháng cho các bé đến 6th tuổi, thậm chí dài hơn). Thứ 2, nó chỉ tồn tại trong vòng 4-5 ngày (bé bạn sẽ không có cơ hội lần thứ 2 nếu bé bỏ lỡ nó), sau đó nó sẽ được thay thế bởi dòng sữa chảy dài hơn, đục hơn và nhiều hơn, và đến 2 tuần sau sinh, sữa bạn thật sự là sữa trưởng thành. BÉ CẦN Rỉ SỮA NÀY ĐỂ PHÁT TRIỂN KHỎE MẠNH VÀ CÓ SỨC ĐỀ KHÁNG TỐT. Không có sữa CôngThức nào thay thế được rỉ sữa này.

Theo hướng dẫn lâm sàng, chúng tôi khuyên các bà mẹ: đừng vội hoang mang là mình không đủ sữa cho bé sau sinh. Các mẹ cứ cho bé mút núm vú (cứ 1 tiếng/lần, rỉ sữa Colostrum là rất cô đặc chỉ khoảng 1 muỗng cafe là đủ năng lượng cho 1 lần bú của bé). Một điều nữa, dạ dày của bé rất nhỏ (trong 3 ngày đầu tiên, bé chỉ cần bú 30ml/ngày là đủ năng lượng và dinh dưỡng cho bé), do đó mặc dù rỉ sữa Colostrum này chảy rất chậm, rất ít mỗi lần vài giọt, nhưng rất cô đặc và đủ dinh dưỡng cho bé. Bé sẽ đòi bú gần như mỗi giờ, bạn cứ bình tĩnh cho bé tương tác da kề da với bé (bé và mẹ đều ở trần, bé sẽ mút núm vú, nếu ngậm khớp đúng bé sẽ lấy được sữa này.

9. gaubeo8990

Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ thử xem sao

10. trần thảo 85

trần thảo 85 Thành viên mới

11. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Đúng là nên cho bé bú sữa mẹ mn ạ.

12. RubyCao

RubyCao Thành viên mới

Bé mới sinh ra sữa mẹ là nguồn thức ăn cần thiết và vô cùng quý giá cho trẻ nhưng nếu sữa vẫn chưa về kịp mn có thể tham khảo dòng sữa nhập khẩu Humana Gold số 1 dành cho bé sơ sinh đến 6 tháng tuổi, sử dụng sữa công thức mn cũng lo hấp thụ kém không tốt cho hệ tiêu hóa nhưng Humana có thể đảm bảo mang đến cho bé 1 hệ tiêu hóa khỏe mạnh và ổn định, sữa có tính "mát", ngọt nhẹ gần giống như sữa mẹ sẽ cho bé cảm giác thích thú khi bú hơn. Humana Gold 1 có hộp nhỏ 350g tiện lợi khi sử dụng, tham khảo tại http://www.babyshop24.vn.
    Ngoài ra Chị có thể sử dụng thêm trà tăng tiết sữa của Humana thúc đẩy lượng sữa mẹ tăng nhiều hơn. Chúc mẹ mau khỏe và có thật nhiều sữa cho bé!

Sửa lần cuối: 22/9/2016
  13. lenguyen368

lenguyen368 Thành viên chính thức

Em đánh dấu, tối đi làm về xem cm góp ý ạ :)

14. Dypham

Dypham Thành viên tập sự

Mình cho uống sữa Nan. Thấy nhiều mẹ cho uống Nan nên mình cũng cho con uống

15. katexinh88

katexinh88 Thuocnamthaoduocgiamcan

nhà mình mua similac

16. Babyzone

Babyzone Thành viên tập sự

Lúc trước chị mình sinh 2 cháu, do không đủ sữa nên mình có mua sữa Aptamil của Úc gửi về cho 2 bé dùng. Đặc điểm của dòng sữa này là có mùi vị thơm giống mùi sữa mẹ và bé không bị táo bón.

17. ChipxinhMeomeo

ChipxinhMeomeo Thành viên tích cực

sinh xong bạn cứ cho bé mút vú mẹ ngay để kích thích sữa về đi ạ. Ngày đâu tiên dạ dày của bé chỉ chứa 5-10ml phù hợp với sữa non của mẹ tiết ra nên không sợ sau sinh không có sữa cho bé bú đâu ạ. Bé được tráng ruột bằng sữa non của mẹ tốt hơn rất nhiều so với tráng ruột bằng sữa bò

18. jessicaalba228

jessicaalba228 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy sữa meji của Nhật là được nhiều người tin dùng hơn cả. Bởi đây là loại sữa cung cấp tất cả các dưỡng chất cần thiết cho trẻ, đây có thể coi như sữa mẹ vậy.

19. thuydungdoan

thuydungdoan Thành viên mới

mua vài thành meiji chia viên là hợp lý nhất mn ạ, khoáng 30k/ thanh pha được 200ml sữa, mua 5 thanh là oki ạ

20. KISS studio

KISS studio Thành viên tập sự

Theo mình. Bình sữa là cottomoto, sữa thì Nan. Nếu bạn chọn Meiji rồi thì ko hợp mới đổi, vì trẻ sơ sinh nên hạn chế đổi sữa.