Cần giúp: Sếp Khinh Người, Hay Xúc Phạm Nhân Viên? Mình Nên Nghỉ Việc Hay Không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Me chong tuong lai, 24/11/2016.

1. Me chong tuong lai

Me chong tuong lai Thành viên mới

Mình làm việc ở một công ty tư nhân cũng được 5,6 năm rồi. Sếp mình là người rất giỏi, nhưng khinh người (vì đúng là trong công ty ông ấy luôn là người có nhiều ý tưởng và giải pháp cho các vấn đề nhất) và rất hay chửi rủa, mạt sát, xúc phạm người khác. Kiểu như chửi nhân viên ngu như bò, lợn, lừa, chó. Thậm chí có khi còn chửi nhân viên là "ĐCM chúng mày. Đã ngu, đã dốt, bố mày đã bày cho cách mà còn ...éo chịu làm. Thế mà mở mồm ra là đòi quyền lợi, đòi thưởng, đòi tăng lương. Sao chúng mày ngu thế. Nói mà ...éo chịu nghĩ à".

Mình nói chung cũng là người làm được việc, chưa bị sếp chửi bao giờ. Nhưng cũng nghĩ với tính cách của sếp, sớm muộn gì rồi có thể có lúc mình bị xúc phạm như vậy. Vì đích thực mình cũng không giỏi bằng ông ấy (nếu giỏi thế mình cũng đã mạnh dạn làm chủ từ lâu rồi), lại càng tệ trong khoản nịnh nọt/ lấy lòng sếp. Mức thu nhập của công ty mình ở tầm trung. Với năng lực của mình, đi xin việc ở chỗ khác cũng không khó khăn lắm, nhưng tính mình ngại thay đổi quá.

Vì vậy mình muốn hỏi mọi người sếp của mọi người thế nào? Mọi người có thấy hài lòng, muốn làm việc lâu dài cho sếp của mình không? Mọi người coi một ông sếp như thế nào là minh chủ, xứng đáng cho mình làm việc lâu dài?

Mình cần lời khuyên và chút động lực để quyết tâm thay đổi.

Cảm ơn các bố mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me chong tuong lai
    Đang tải...

2. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

từ ngày mình đi làm số lần nc với sếp tính trên đầu ngón tay, vì cái j cũng thông qua ông trưởng phòng rồi. bạn cứ làm đi, khi nào bị chửi, bị xúc phạm thì hãy tính đến việc nghỉ sau. Nhân sự giỏi mà đi, kiểu j cũng mệt cho ông ấy thôi, tuyển người làm đc việc giờ khó lắm!

3. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M mà tiếp xúc với sếp như thế chắc m cũng nghỉ sớm thôi, ức chế ko chịu đc ý ạh

4. camket

camket

Nếu bạn thấy như thế là bình thường cứ đi làm, kệ đi. Lương cao chút là được

5. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

sếp mình cũng hay to tiếng nhưng mà ko kiểu mắng dã man như sếp bạn, mình thì tính tự ái cao, nói động đến mình thì kiểu gì mình cũng lượn sớm thôi :D

6. hongkoi8x

hongkoi8x Thành viên rất tích cực

nếu tìm được chỗ khác lương cao ổn định thì tính chuyển bạn à, giờ ông có lm gì mình đâu mà mình đi làm gì

7. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ayza.....thế trong công ty bạn có ai nói chân thành với sếp vào những ngày liên hoan cuối năm là mong sep thay đổi chưa?
    nhiều khi trong bụng họ tốt...nhưng khẩu của họ ác....gop ý là họ thay đổi thôi...nếu ko thì bao giờ sếp chửi mình thì mình đi...hoặc chán quá thì chuyển.....

8. Me chong tuong lai

Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên. Nhưng làm việc trong môi trường như vậy mình thấy ức chế lắm ý

August88 thích bài này.
  9. Me chong tuong lai

Vấn đề là mình không thấy thoải mái với môi trường như thế, cơ mà đang ngại thay đổi :(

10. Me chong tuong lai

Như mình nói, mình chưa bị chửi thế bao giờ. Chứ nói mình kiểu ấy mình cũng nghỉ ngay. Giờ chỉ là mình thấy môi trường làm việc như vậy khiến mình không thấy vui vẻ gì cả

Sửa lần cuối: 24/11/2016
  11. Me chong tuong lai

Ừ, chắc mình phải nhìn ngó chỗ khác xem sao

hongkoi8x thích bài này.
  12. Me chong tuong lai

Sếp mình được góp ý nhiều rồi. Nhưng không thay đổi được. Công ty bạn mình cũng có sếp hay chửi như tát nước vào mặt nhân viên, nhưng ông ấy có cái được là ngày hôm sau kiểu gì cũng xin lỗi nhân viên nếu ông ấy thấy mình sai. Sếp mình thì chả bao giờ có mùa xuân ấy.

13. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

vậy à....thế thì sếp bạn đúng là khinh người thật...nếu thế thì ức chế lắm....thế thoi...cố chờ ết năm, thưởng Tết, ăn uống xong là nex thôi...

Me chong tuong lai thích bài này.
  14. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

Môi trường nào cũng có những áp lực riêng bạn à, mình đi làm cũng 3, 4 chỗ rồi, chỗ dù tốt tới mấy cũng sẽ có những vấn đề phát sinh. Mà làm nhiều nơi cho mình nhiều kinh nghiệm, nhiều kỹ năng sống hơn,... thay đổi chưa hẳn đã xấu đâu

15. hongkoi8x

hongkoi8x Thành viên rất tích cực

cứ có chỗ tốt lương cao thì bye ông xếp này :)

Me chong tuong lai thích bài này.
  16. thanhthanh2015

thanhthanh2015

neu ban ko thoai mai thi chuyen thoi

17. Me chong tuong lai

:D mà mình không hiểu các ông sếp như sếp mình nghĩ gì khi hành xử như vậy. Vì rõ ràng với kiểu đối xử với nhân viên như thế nên nhân sự ra vào liên tục. Người gắn bó lâu với công ty rất ít. Mà mỗi khi có người nghỉ việc công ty lại vật và tuyển người, đào tạo... mà đào tạo đâu phải đã xong, đầy người qua mấy tháng thử việc thì không thể qua được, lại tuyển, lại đào tạo người mới.

nguoikhiemthi thích bài này.
  18. dungyen2106

dungyen2106 Thành viên chính thức

Phận đi làm thêu nó áp lực vậy đấy bạn ạ :) . Nhưng nếu xúc phạm nhiều quá thì nên nghỉ tìm chỗ khác mà làm vì làm việc phải được thoải mái thì mới phát huy được năng lực :D Bạn là nhân viên giỏi thì không thiếu việc cho bạn làm đâu

19. mechanto

mechanto Thành viên chính thức

Đọc đoạn đầu rồi em nhảy xuống cmt rồi lên đọc tiếp.
    Cái môi trường làm việc mà "ĐCM chúng mày. Đã ngu, đã dốt, bố mày đã bày cho cách mà còn ...éo chịu làm. Thế mà mở mồm ra là đòi quyền lợi, đòi thưởng, đòi tăng lương. Sao chúng mày ngu thế. Nói mà ...éo chịu nghĩ à". là không chấp nhận được. là nơi làm việc, nơi cống hiến học hỏi chứ k phải chợ trời.
    Là em em sẽ k tiếp tục ở đây nữa

phuongth0312 thích bài này.
  20. nana1811

nana1811 Thành viên tích cực

chửi ghê thế à chị,,, nói chung là làm việc môi trường có chửi, rủa là k thấy thoải mái và văn mình, lịch sự rồi
    chị thay đổi công việc 1 chút xem sao, sẽ thấy những ông sếp khác văn minh,, lịch sự, nhẹ nhàng điển hình như sếp e chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng, nói chuyện bình thường chưa nói chửi bậy trước mặt nhân viên bao giờ,,, chỉ mỗi tội sếp hơi keo kiệt,,,haha
    còn chịu được thấy k ảnh hưởng gì thì cứ làm thôi, vì quen rồi mà,hehe