Shop HươngĐiệp: KEM CHỐNG NẮNG Atorrege hàng NHẬT- an toàn cho BÉ, yên tâm cho MẸ

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Hương Điệp, 5/6/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Cửa hàng đồ bơi nhỏ xinh - Lung linh chào đón mùa hè

ĐT: 0973607772

Nick YH: huongdiepvu

Email: hocboivn@gmail.com

Cách thức mua hàng:

Mua hàng trực tiếp tại:

- Số 17 Phạm Hồng Thái, Phường Trúc Bạch, Quận Ba Đình. Hà Nội

- (Nhà em không phải nhà mặt đường, các mẹ đi thẳng vào trong ngõ 17 khoảng 30m, đến nhà trong cùng, trước cửa nhà có giàn dây leo, một góc sân và khoảng trời nhỏ bé phía trước cửa chính là nhà em ấy ạ. Trước khi đến mua hàng các mẹ gọi cho em vào số 0937738913).

Chuyển khoản vào Tài Khoản:

- Tài khoản Vietcombank 0011004051216, chủ tài khoản Vũ Thị Hương Điệp, Sở giao dịch ngân hàng Ngoại Thương Việt Nam

- Tài khoản Viettinbank 711A25056533, chủ tài khoản Vũ Thị Hương Điệp,

Nhà em có người Ship hàng cho các mẹ trong Hà Nội, phí Ship là 15k-->30k/đơn hàng(nội thành Hà Nội) tùy xa gần

Cửa hàng đồ bơi nhỏ xinh của nhà Hương Điệp dễ thương\\:D/ xin gửi lời chào đến các bố mẹ thông thái của diễn đàn LCM.

Đến với ngôi nhà nhỏ xinh này, các mẹ tha hồ lựa chọn Bikini sắc màu cho mẹ, đồ bơi cho bé gái dễ thương và bé trai tinh nghịch.
    Ở đây còn có cả đồ bơi cho ba, kính bơi cho cả nhà, phao bơi và các phụ kiện nhỏ xinh dành cho mùa hè rực rỡ.

Chào hè, chào xinh tươi cùng cửa hàng rực rỡ sắc màu nhà Hương Điệp dễ thương các mẹ nhé!

Sản phẩm đã được thử nghiệm độ an toàn
    trên tế bào con người

Moist Up UV Cream
    Kem chống nắng
    SPF14/Pa++

Giá bán: 415.000 VNĐ
    Trọng lượng: 30g

Kem chống nắng tăng cường khả năng giữ ẩm và ngăn chặn tia tử ngoại. Sản phẩm không chỉ dùng cho da nhạy cảm, mẫn cảm mà còn có thể dùng cho trẻ em.

Thành phần chính: Chiết xuất từ thực vật họ sau cau, chiết xuất từ đậu nành, vỏ bọc nano, dipotassium glycyrrhizate tự nhiên, chiết xuất từ hạt me, muối hyaluronate, nhau thai động vật, chiết xuất từ cây tía tô, betain, ceramide, dầu lạc macadamia.

Cách sử dụng: Cho một lượng thích hợp ra tay và thoa đều khắp mặt và cơ thể. Sản phẩm dễ dàng rửa sạch bằng sữa rửa mặt hoặc xà phòng thông thường mà không cần dùng sản phẩm tẩy trang.

Khuyên dùng: Có thể dùng sản phẩm thay cho lớp kem nền khi trang điểm giúp chống nắng và giữ ẩm cho da. Nên dùng hàng ngày khi đi ra ngoài đường kể cả những ngày râm mát để ngăn chặn sự tác động của các tia UV lên da.

[​IMG] [​IMG]

Sản phẩm sản xuất bởi:
    CÔNG TY TNHH ANDS CORPORATION
    Thuộc hệ thống ROHTO MENTHOLATUM NHẬT BẢN
    Địa chỉ: 9-3-7 Tanimachi, Chuo-ku, Osaka, Nhật Bản

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hương Điệp
    Sửa lần cuối: 10/12/2012
    meomimi thích bài này.
  2. Chip and Soc

Chip and Soc Shop Tottochan

Ðề: Shop HươngĐiệp: KEM CHỐNG NẮNG Atorrege hàng NHẬT- an toàn cho BÉ, yên tâm cho MẸ

Đánh dấu, hè cho con đi biển thì ủng hộ mẹ nó nha.

Hương Điệp thích bài này.
  3. Hương Điệp

Ðề: Shop HươngĐiệp: KEM CHỐNG NẮNG Atorrege hàng NHẬT- an toàn cho BÉ, yên tâm cho MẸ

Dạ vâng em cảm ơn chị.Chúc chị Đk chị nhé :)

4. Hương Điệp

Có thể có các mẹ đã biết rõ “sức mạnh” của kem chống nắng rùi nhưng không phải ai trong chúng mình cũng biết cách để sử dụng kem chống nắng hiệu quả đâu. Các mẹ tham khảo và nghe hướng dẫn bổ xung ở đây nhé:

1. Thoa kem dưỡng ẩm trước khi thoa kem chống nắng. Kem dưỡng ẩm khiến da bạn mềm mại hơn trong khi kem chống nắng chỉ tạo ra một tấm lá chắn, bảo vệ lớp da trên cùng của bạn.

Nếu bạn thấy rằng một loại kem dưỡng ẩm cộng với kem chống nắng có thể khiến da nhìn hơi quá nhờn thì hãy thử sử dụng loại kem dưỡng da giữ ẩm nhẹ hoặc dạng gel xem sao nhá.

2. Vệ sinh cơ thể sạch sẽ trước khi thoa kem. Trước khi thoa kem chống nắng bạn cần vệ sinh làn da sạch, để da khô tự nhiên và bôi kem chống nắng khắp vùng da hở như mặt, cổ, cánh tay... Điều này giúp kem chống nắng thẩm thấu sâu hơn vào bên trong những vùng da này và có tác dụng chống nắng cực kỳ hiệu quả.

3. Thoa kem chống nắng trước khi ra nắng 15 phút: Đừng chờ đến tận khi bạn bắt đầu bước chân ra khỏi nhà mới vác hộp kem chống nắng ra thoa nhé! Ngược lại, bạn nên thoa kem chống nắng ít nhất 15 phút trước khi ra ngoài trời để kem có đủ thời gian phát huy tác dụng chống nắng hữu hiệu.

4. Chú ý thoa kem chống nắng vào một số vị trí không thể nào quên: đầu gối và bắp chân, mặt trước và mặt sau của cổ, cánh tay và bả vai, mặt trước và mặt sau của tai, mặt, môi, mắt, mũi, bàn chân.

5. Mỗi khi đi ra ngoài về cùng với kem chống nắng, bạn đừng mèo lười đi nằm ngay nhé mà nên vào nhà tắm, sử dụng sản phẩm tẩy trang, làm sạch da sau khi sử dụng kem chống nắng nhá!

Chúc các mẹ và các bé có mùa hè thật vui và không bắt nắng....:)

5. Hương Điệp

Dạ vậy à chị?Hihi,cơ mà em không nhớ là đã gặp chị đâu nhé,đãng trí quá thôi :D lần off sau nhất định chị em mình ngồi 8 1 xí nhé chị. :D

6. Hương Điệp

Em share bài giúp các mẹ hiểu thêm về kem chống nắng để giúp các mẹ vừa bảo vệ được da của mình trong mùa hè gay gắt năm nay,vừa có được sự lựa chọn đúng đắn các mẹ nhé.

Kem chống nắng được xem là giải pháp tối ưu để bảo vệ làn da của bạn khỏi tác hại của ánh nắng mặt trời. Kem chống nắng có chỉ số chống nắng SPF càng cao thì khả năng chống nắng càng cao. Bình thường, khả năng chống nắng tự nhiên của da từ 10-15 phút. Mỗi độ chống nắng SPF có khả năng bảo vệ da từ 10 đến 15 phút. Nếu sử dụng kem chống nắng có chỉ số chống nắng SPF 30 thì thời gian khả năng da được bảo vệ là khoảng 300 phút. Nếu bạn thoa một lớp kem chống nắng quá mỏng lên da thì điều này thật vô tác dụng, vì kem chống nắng chỉ phát huy hiệu quả của nó nếu bạn thoa lên da lớp kem chống nắng dày khoảng 0,2 cm. Vì vậy, khi thoa kem chống nắng bạn hãy thoa đủ độ dày cần thiết để có thể mang lại hiệu quả bảo vệ làn da.

Ngoài ra bạn cần lưu ý những điều sau:

- Nên dùng kem chống nắng dù bạn mặc quần áo dài

Nhiều người nghĩ rằng chỉ cần mặc quần áo dài tay, đeo khẩu trang và mắt kính là có thể bảo vệ da khỏi những tia độc hại từ mặt trời. Điều đó hoàn toàn sai lầm. Tia UVA(Ultraviolet A) có thể chiếu xuyên qua quần áo và kính mắt, vì thế bạn nên sử dụng kem chống nắng trước khi ra ngoài để bảo vệ cho da, đặc biệt trong những chuyến đi xa.

Kem chống nắng được xem là giải pháp tối ưu để bảo vệ làn da của bạn khỏi tác hại của ánh nắng mặt trời được xem là giải pháp tối ưu để bảo vệ làn da của bạn

- Thoa lại kem sau mỗi giờ

Qua nhiều cuộc nghiên cứu đã cho thấy việc sử dụng kem chống nắng chỉ đạt hiệu quả cao nhất trong 150 phút đầu. Vì vậy, các nhà sản xuất cũng khuyên người tiêu dùng nên thoa lại kem sau một thời gian nhất định. Với những người chơi thể thao, đặc biệt là môn bơi lội thì được khuyến cáo là thoa lại kem sau mỗi giờ.

Hầu hết mọi người đều không sử dụng một lượng kem vừa đủ để đạt hiệu quả tối đa. Bạn cần sử dụng khoảng 2 thìa to kem để thoa lên cơ thể và khoảng 2 thìa nhỏ kem nữa cho mặt.
    - Thoa kem 30 phút trước khi ra nắng

Đây là một trong những nguyên tắc quan trọng và phổ biến nhất khi sử dụng kem chống nắng. Nếu bạn ra ngoài ngay khi vừa sử dụng kem thì sẽ không có hiệu quả vì thành phần bảo vệ của kem chưa thể ngấm vào da khỏi tác hại của ánh nắng mặt trời.

- Chọn đúng loại SPF

Các chuyên gia về da liễu khuyên chúng ta nên sử dụng loại SPF 15 hằng ngày. Đây là thành phần SPF thấp nhất giúp bạn bảo vệ da khỏi ánh nắng hằng ngày. Nếu bạn có kế hoạch đi xa hoặc có thể phải ở ngoài trời hơn 1 giờ đồng hồ thì bạn nên chọn loại SPF 30 hoặc cao hơn.

Sửa lần cuối: 10/6/2012
  7. Hương Điệp

Dạ không sao đâu chị, :) có 1 số kem chống nắng gây nhờn da nên chị sẽ thấy cảm giác bí,chị có thể tham khảo và chọn sản phẩm nào khi thoa vào sẽ không để lại lớp nhờn trên da.Em nghĩ mùa hè mình nên dùng kem chống nắng chị ạ.Càng ngày nắng càng gay gắt.

8. Hương Điệp

Hôm nay em post 7 sai lầm với kem chống nắng Cho các mẹ tham khảo ạ :)
    Mùa hè gõ cửa, bạn đã sẵn sàng cho những ngày nắng rực rỡ? Và bạn có chắc mình hiểu thật sự về kem chống nắng?
    Trời râm mát thì không cần chống nắng!

Không ít người cho rằng trời râm mát thì không sợ làm cho làn da bị sạm đen, nên chẳng cần kem chống nắng.
    Thực tế là: Tia cực tím từ mặt trời UVA và UVB vẫn có thể gây hại cho da, không chỉ sạm đen mà còn có nguy cơ ung thư da.
    Thời điểm tia cực tím hoạt động mạnh mẽ nhất là khoảng thời gian từ 10 giờ sáng đến 4 giờ chiều mỗi ngày.

Chỉ thoa kem ở vùng “trọng yếu”
    Mặt, cánh tay hoặc chân luôn được chăm sóc kỹ lưỡng, nhưng những chỗ khác lại thường xuyên bị lãng quên.
    Nhớ là, vùng cổ, tai, đầu, gáy, ngực, và toàn cơ thể đều cần được bôi kem nếu diện bikini đi biển.
    Quên cả thời gian thoa kem
    Mọi cố gắng, nỗ lực khi dùng kem chống nắng sẽ “về mo” nếu như bạn thoa kem chống nắng ngay trước thời điểm đi ra ngoài! Kem chống nắng cần được thoa trước 30 phút khi bạn có ý định phơi nắng để đủ thời gian ngấm vào da
    Thêm nữa, một lớp kem chống nắng quá mỏng không đủ để bảo vệ da. Tối thiểu, bạn nên thoa lên da một lớp kem chống nắng dày khoảng 2 mm.
    Hiệu quả của kem chống nắng cũng chỉ kéo dài trong khoảng thời gian tối đa là 2 giờ đồng hồ, sau đó bạn cần thoa lại kem!
    Đi bơi cần gì kem chống nắng!
    Chìm mình dưới làn nước mát thường khiến ta quên mất ông mặt trời, và vì thế, da cũng sạm nhanh hơn! Hãy chọn loại kem chống nắng không thấm nước trong những trường hợp này!
    Mỗi lúc sau khi bơi, còn cần bôi thêm một lớp kem chống nắng để phòng trừ trường hợp lớp kem bị trôi đi theo nước!
    Đã có kem, cần gì ngụy trang?
    Làn da sẽ được bảo vệ an toàn khi thoa kem chống nắng, không cần phải đội mũ rộng vành, mặc áo chống nắng hay đeo kính râm?
    Tuy nhiên, làn da bạn sẽ được bảo vệ một cách tuyệt đối và hoàn hảo nhất khi bạn biết kết hợp việc sử dụng kem chống nắng cùng với những cách ngụy trạng trước khi ra nắng.
    Mỹ phẩm có SPF có thể thay thế kem chống nắng
    Vào những ngày hè bạn chuyển sang dùng những loại mỹ phẩm có chứa chỉ số SPF với hy vọng có thể bảo vệ làn da khỏi ánh nắng mặt trời. Tuy nhiên, đây chỉ là một chức năng phụ nên khả năng bảo vệ khá thấp, lớp kem, phấn lại quá mỏng để có thể bảo vệ da bạn.
    Vì vậy, nếu bạn phải ở lâu ngoài trời nắng hay đi bơi, nên dùng một lớp kem chống nắng riêng trước khi trang điểm.
    Chỉ số SPF thế nào cũng được!
    Trái lại chỉ số SPF nên là tiêu chí hàng đầu cần quan tâm khi lựa chọn kem chống nắng vì đây là “vũ khí” quan trọng nhất giúp bảo vệ làn da bạn khỏi sự tấn công của tia cực tím từ phía mặt trời.
    Chỉ số SPF đạt chuẩn phải đạt mức 30 trở lên, mới phát huy vai trò.

9. Hương Điệp

Kem chống nắng nhà em phù hợp cho cả mẹ và bé ,đặc biệt là mùa hè này gia đình cho các bé đi chơi là rất thích hợp,chỉ số chống nắng vừa đủ,hợp cho da dù là nhạy cảm nhất ạ.

10. Hương Điệp

Hà Nội lại nắng lên rồi, các mẹ nhớ thoa kem chống nắng trước khi ra ngoài các mẹ nhé

11. TM.Store

TM.Store Mua hàng tại kho

Cô Hương Điệp tậu thêm nhà mới nè, Chúc mừng tân gia

12. Hương Điệp

Dạ cảm ơn anh ạ.Có thêm lời chúc của anh thì nhà em lên tầng chắc nhanh lắm đây ạ hí hí

13. Hương Điệp

Các mẹ đã mua kem chống nắng rồi thì comment cho em xin phản hồi về sản phẩm các mẹ nhé

14. mebimthoi

mebimthoi Bắt đầu tích cực

Cho tớ thắc mắc tí, sao sản phẩm chống nắng của bạn có chỉ số thấp thế Spf 14???

15. koi2202

koi2202 mrs koi

đúng rồi comment cho mọi ng biết với, sp dùng thường xuyên đc k bạn? ox làm ngoài trời suốt, vote cho con gái mình nhá

16. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Chủ số chống nắmg cao ko phải là tốt đâu mẹ nó. Với trẻ em dùng chỉ só như vậy làvok rùi. Như ng lớn mi hf, chỉ số cao quá cg dễ gây tác dụng phụ là nám da nếu sử dung trg 1 thời gian dài đấy

17. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Gái ơi, nhà em có 1 loại kem chống nắng này à???

18. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Đánh dấu nhé

Hương Điệp thích bài này.
  19. Hương Điệp

Mẹ meomimi nói đúng đấy ạ. Chỉ số chống nắng cao nếu dùng lâu dài dễ bị nám da lắm ạ. Em đi dạy bơi nên dùng kem chống nắng quanh năm, loại này là phù hợp nhất ấy ạ

20. Hương Điệp

cảm ơn chị ạ .

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.