Shopee Hợp Tác Cùng Lamchame.com Tặng Ưu Đãi Cho Các Shop Uy Tín Trên Diễn Đàn

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Shopee, 16/12/2015.

1. chang chip

chang chip

Bạn kể cho mình nghe thêm khó khăn cái vụ này được không, thanh toán qua Shopee sao lại khó chốt đơn hàng ?

Đang tải...

2. chang chip

chang chip

@meshinchan Chị có vẻ dùng shopee thành thạo nhỉ. Em vừa xem qua ID shopee ở LCM, họ đã tạm ngừng sử dụng ID này từ hồi tháng 1 - 2016 :( Thế này hỗ trợ thì hỏi trực tiếp hotline người ta nhỉ.
    Mà chị Shinchan dùng shopee lâu hơn em, chị kể em nghe có gì thuận tiện hoặc khó khăn từ ứng dụng này, em học hỏi thêm với.

3. meshinchan

meshinchan Bắt đầu nổi tiếng

hỗ trợ thì gọi hotline hoặc chat cho đỡ tốn xèng :D. C bán trên shopee cũng chưa lâu. Đợt này có vẻ chậm đi roài :(. Lâu lắm cũng chả có mã giảm giá j cho shop

4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

mình cungx mới tham gia trên này mà chưa có đơn nào.

5. chang chip

chang chip

Em nghĩ họ chỉ làm truyền thông giai đoạn đầu thôi, giờ sau giai đoạn đó, họ đi đâu hết cả, em cũng vừa gọi 1 cuộc điện thoại hotline, tiền thì đã trừ mà nhân viên vẫn không bắt máy.
    Nghĩ buồn buồn, hồi đó tưng bừng lắm, em tính theo dõi một thời gian xem Shopee thế nào rồi mới tham gia.

Em vừa thử trải nghiệm thì có một số chỗ chưa biết làm + táy máy mấy cái giống như hồi xưa, có các chương trình giảm giá, treo banner thì thấy im ắng quá.
    Mình là bên lamchame, em đang tính sắp đến ngày của trẻ em, sao không táo bạo đề nghị họ cho 1 "quả" festival giống hồi tháng 1 họ vào diễn đàn khuấy động tưng bừng các mẹ bỉm sữa nhà ta.
    Làm 1 quả cho vui, chứ em lang thang nãy giờ, đìu hiu quá.

6. chang chip

chang chip

Em mày mò được đến đây thì tắc, có ai biết chỗ nào kích hoạt chế độ GIẢM GIÁ 15% không ạ. ​

7. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

chỉ không thích cái phí gọi lên tổng đài shopee mất 2K/p :((

phanthanh79 thích bài này.
  8. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

9. richardmom

chị ơi quan trọng là kêu gọi khách mình lên đó mua thôi chứ, tìm khách trên đó hơi khó, vì thực sự có quá nhiều sản phẩm, quá nhiều người bán chị ạ

10. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

uh nó cũng hơi bất tiện em nhỉ, phải hướng dẫn khách cài phần mềm này mới được,

11. richardmom

Vâng hơi bất tiện một chút, vì khách người ta cũng ngại cài đặt và cái ứng dụng shopee tương đối nặng, nhưng được cái lại rất thuận tiện khi mình không phải bù ship khi khách ở xa, khách cũng không mặc cả ship. nữa là không phải chen chân đợi chờ anh vnpt post hi, tiền thì tự động chuyển khoản về tài khoản của mình sau 3 ngày giao hàng.

12. chang chip

chang chip

Em nghĩ nếu nhiều mẹ cũng muốn tham gia shopee nhưng mà tỉ lệ bán hàng không cao, chi bằng ta tự tạo ra 1 cộng đồng LCM "nhỏ" trên đó, vì đều là thành viên chẳng ít năm nữa rồi, độ uy tín không phải không có, trước mắt thử liên kết khoảng 10 người có các mặt hàng bán khác nhau vào với nhau. Em lập 1 group nhỏ, ta tự sale với nhau trong đó. Sale theo chủ đề, mỗi tuần sẽ có 1-2 thành viên được quan tâm hơn cả, giúp thành viên đó bán chạy hơn chẳng hạn (ví dụ như bản thân em có thể giúp các chị có 1 poster, 1 flyer, 1 video bắt mắt, ấn tượng - em xin lỗi vì không nhớ nghĩa tiếng Việt các em này gọi là gì, nhưng nó sẽ như hình minh họa này)

Ta lập 1 group trong LCM khuyến khích các mẹ, các thành viên khác cài shopee để được hưởng chính sách mua hàng "vui vẻ thật thà" của nhóm mình.

Em nghĩ giống như 1 công đồng các nước tiên tiến, hoặc chẳng đâu xa như anh Tàu, anh Nhật, các anh ý đoàn kết lắm. Vậy mình cũng hãy thử đoàn kết như thế. Nhóm này sau phát triển hơn thì ta bàn vĩ mô sau. Giờ cứ thử liên kết với nhau trước đã.
    Chị em nào thấy ý tưởng của em có vẻ thuận bụng thì inbox cho em nhé. Ta góp gạo thổi cơm chung.

Em tin: Ta tạo ra 1 group hàng tốt bền bỉ, giá thật thà, người bán thân thiện thì chính bản thân shopee sẽ hỗ trợ chúng ta rất nhiều, chứ không phải như bây giờ.
    Hỗ trợ phập phù, lúc cần thì tưng bưng, sau đó đìu hiu vắng vẻ, nửa năm cũng không thấy các support Shopee đâu. ^^

Sửa lần cuối: 11/5/2016
  13. chang chip

chang chip

sao chị Richrdmom không để cái tên của mình thành mall.shopee.vn/richardmom chẳng hạn, trông thế sẽ chuyên nghiệp hơn đấy ạ. Ngắn và dễ nhớ cũng sẽ giúp khách nhớ tên mình trong đầu thay vì cả 1 cái link trên.

P.s: Em sửa được tên em thành: www.shopee.vn/tomicashan rồi nè ^^

richardmom thích bài này.
  14. meshinchan

b nói cụ thể hơn đc hem, m chưa hỉu lắm :D

15. medeptrai

medeptrai Đồ khuyến mại giá rẻ

Bạn này có vẻ am hiểu chứ như bọn mình ù ù chả hiểu gì. Bạn nói rõ hơn ý tưởng này đc ko, bọn mình IT kém nên nghe hay nhưng chưa hiểu lắm? Ths bạn

16. richardmom

Sửa kiểu gì bà ơi.

17. richardmom

Tôi cũng chưa hiểu lắm, bà có thể nói rõ và chi tiết hơn chút được không.

18. meshinchan

e @chang chip hình như ở cạnh gian nhà c Hội chợ Tết thiếu nhi í nhỉ?
    c chỉ mới hiểu cái đơn giản nhất có thể làm đc là follow, like và comment ủng hộ sp của nhau thoai

richardmom thích bài này.
  19. richardmom

em cũng thế

20. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

Mình cũng mới bán đc mấy bữa mà nản với cái shopee này rồi. Có cái đơn hàng ngâm mấy ngày ko có ship đến lấy. 4 ngày mới đến lấy hàng rồi hôm nay báo lại là đơn hàng bị huỷ vì lý do không lấy được hàng trong khi hàng mình chuẩn bị sẵn từ đầu tuần, có điên ko cơ chứ. Mình mới bán hàng trên đây mà hơi mất niềm tin quá. Shopee nói bên họ không vận chuyển, vậy vai trò của shopee ở đây là gì mình thật không hiểu. Vì khi có đơn hàng chỉ có mã vận đơn và đơn hàng làm gì có số liên lạc của bên ship đâu mà mình goi. Mình thấy shopee nên xem lại thế nào? Tiền điện thoai gọi lên tổng đài còn quá tiền ship. Mình cảm giác như bị câu giờ để tính tiền hay sao ý. Đọc rõ ngay từ đầu là mã vận đơn, 1 lúc sau lại hỏi lại nó là mã gì. Hic. Cái đơn hàng bị huỷ oan uổng của mình thì ai chịu trách nhiệm đây

Socfunny thích bài này.