3 tháng đầu: Siêu âm ở bs Vĩ 89B dốc PSHN

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chich 1b, 27/9/2010.

1. bibop_2007

bibop_2007 Thành viên tập sự

Ðề: Siêu âm ở bs Vĩ 89B dốc PSHN

Các mẹ mà xác định khám ở bác sỹ Vỹ, theo em nên đặt ở địa chỉ Trung Hòa ,vừa rộng rãi, khang trang, máy hiện đại lại được các e chăm sóc cẩn thận lắm các mẹ ạ (e chưa đến dốc PS nhưng thấy có các ẹ kể có vẻ đông đúc, chen chúc quá). Địa chỉ ở Trung Hòa đây ạ: Sn2-ngõ 36 Trung Hòa ; DT: 01642318318. (Bác sỹ Vỹ chỉ khám buổi sáng hàng ngày ở đây thôi các mẹ nhé)

Đang tải...

2. nghiahoa

nghiahoa Me TinTin

em chen chúc mãi (từ lúc đăng ký số cho đến lúc khám) mới đến lượt, 12 tuần 2 ngày bsi bảo là công chúa, nhưng lại là hoàng tử. Nên các mẹ cứ để 14-16 tuần siêu âm cho chắc chắn ạ. 13 tuần e SA bsi Hải (10A, gần viện 103 Hà Đông) bsi bảo là con trai, và cxac ạ. Chen chân bsi nổi tiếng SA giới tính mãi mới đến lượt nhưng vẫn ko cxac.

Haichau117 thích bài này.
  3. tytom11

tytom11 www.webvitamin.vn

Bác sỹ Vỹ mình đã siêu âm bé thứ 2 vài lần, nhưng buồn cười là khi 12 tuần đến khám đc nói giống mẹ, mình về cứ mừng thầm vì 1 trai 1 gái thì đẹp quá, nhưng đến tháng thứ 4 đi siêu âm ở Thái Thịnh thì lại bảo giống bố...heee...bgio thì thằng cu thật rồi. Được cái bác ý cũng siêu âm cẩn thận lắm, tiếc là mình đã nghiên cứu kỹ là bác ý phán giới tính chuẩn mà mình lại ở cái % kg chuẩn...hiccc
    Các tuần đặc biệt, 22, 32 tuần thì tốt nhất nên khám bsyx Cường các mẹ nhé, cho đỡ ân hận sau này, nếu chẳng may có việc gì kg hay

4. nghiahoa

nghiahoa Me TinTin

Em bức xúc cái vụ ghi tên vào giấy lấy số ở đây lắm, ghi ko ai quản, ai muốn ghi thế nào thì ghi. Lúc e đến ghi là gần 1h chiều, mới có khoảng 10 chị đến trước nhưng ở tờ giấy đã 1 dãy tên dài dặc đến e là số 35 rồi, mình tưởng chắc họ ghi xong đi đâu đó, nhưng đứng đợi đến h để nộp tiền thì có mấy bà cò mồi gần đó ra mời chào những người đến sau hỏi xem có muốn đăng ký tên để khám trước ko, chị để lại số cho vì mấy người e của chị khám lại bận khám sau... Hoá ra họ đã ghi 1 loạt các tên giả ở trên rồi và bán số với giá theo số TT, chán. Thế là e cứ phải dài cổ ngồi đợi mãi mới đến tên để đóng tiền, và 2h30 mới đến lượt và được hẹn khoảng 4h quay lại, chạy về cơ quan làm tiếp, 4h ra khám nhưng 2 vc đợi đến gần 5h mới đến lượt khám.
    Bsi Vỹ thì rất nhẹ nhàng (nhưng do đông nên làm và nói nhanh) còn mấy e nhân viên HC ngồi bàn ghi số thì rất hách dịch và kiêu căng, ai đến cũng dồn người ta sa 4D, mà những mốc quan trọng mới cần sa 4D chứ/. Sau lần đó e vẫy chào luôn.,
    H em khám ở chỗ bsi Trâm (Lê Văn Thiêm) rất thoải mái từ bsi cho đến các e nhân viên, và chính bsi cũng y/c e chỉ sa đen trắng, khi nào đến mốc quan trọng mới sa 4D thôi. Bsi tư vấn từ cách đi lại, ăn uống, vận động, hỏi thăm về các vấn đề trong cơ thể nếu có điểm nghi ngờ, kê thuốc cẩn thận và ko ép lấy thuốc, muốn lấy ở đấy luôn cũng được hoặc ko. Và e có thể hẹn đặt lịch, đến h chỉ việc đên khám (rất đông nhưng cách tổ chức xếp lịch rất tốt, nhận đủ số hết ngày thì thôi hẹn hôm khác) chứ ko phải chen chúc viết tên, đợi đến gọi mới được nộp tiền, ngồi đợi dài cổ mới được khám như chỗ bsi Vỹ. Mà lạ thay, bsi làm đến 7 hay 8 tối gì đó, tên e là 35 là gần đến 5h chiều, có mẹ gọi điện đến đăng ký khám, số 112 mà chỗ bsi Vỹ vẫn nhận mới lạ chứ, e và các mẹ khác cứ nhìn nhau hỏi chắc bsi làm đến đêm mới hết mất/.

Sửa lần cuối: 5/6/2012
  5. xxbaby

xxbaby Thành viên chính thức

mẹ nó cho mình đt chỗ bác sỹ Vỹ khám để xếp sổ nhé .... thanks

6. bonongcoc

bonongcoc Thành viên rất tích cực

Mình cũng vừa đi khám ở đây hôm sáng chủ nhật vừa rồi. Mình đi từ 9h kém, xong xuôi là 10h30. chờ mất hơn 1 tiếng. Hôm đó là bsi Linh khám. Mình ko bit là bác Vỹ khám ở Trung Hòa chứ biết thì ra Trung Hòa vì thấy bác ấy làm cẩn thận hơn. Mình siêu âm lúc 12w và 22w đều bảo con trai. Hy vọng vậy, 32w cũng quay lại khám bác ấy xem đúng không.

7. baobinh80

baobinh80 Thành viên đạt chuẩn

tớ thấy siêu âm ở 125 Thái Thịnh cũng chuẩn , Phòng VIP ý , không đông, bác sỹ nhẹ nhàng thoải mái , hỏi j cũng trả lời hết hồi con tớ 21 tuần đi siêu âm Bác sỹ bảo bị giãn bê thận 0,8mm . Tớ sinh xong đi cho con đi siêu âm lại cũng đúng là giãn 0,8mm

8. Mẹ Bé Kent 2012

Mẹ Bé Kent 2012 Thành viên chính thức

Mình cũng siêu âm ở phòng khám bs Vĩ nhưng toàn đến buổi sáng thì bác sĩ Linh siêu âm. Bác sĩ Linh cũng nhẹ nhàng, tình cảm và có vẻ cẩn thận lắm. BS Vĩ giờ hay khám ở phòng khám mới ở Trung hòa í mẹ nó ạ. Địa chỉ mình ko nhớ.

9. ngocmai.hn

ngocmai.hn Thành viên mới

Đồng ý với mẹ này. đăng ký chuối cả nải, bực mình. muốn đi siêu âm coi như vất vưởng chờ đợi lòi mắt
    giờ thiếu gì nơi siêu âm tốt chứ. em siêu âm ở đây bé thứ 1 nhưng bé thứ 2 em chào, vừa sáng nay e qua nhìn mặt vênh vênh mấy nhân viên ở đó đã muốn phát rồ rồi

10. Nangthu9999

Nangthu9999

mình cũng đang theo bs vỹ đây, nhưng hôm trước đến thấy đông quá nên khám bs thắng

11. cahaphapca

cahaphapca 0988.13.25.25

Mng mà SA BS Vỹ thì cg để ý đki qua đt chứ đến đó mới đki nh khi fai đi về ức chế lắm :((

12. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

e mún khám bs vỹ quá mà nge chừng tình hình chờ đợi này mệt nhỉ

13. Quần áo sơ sinh

Quần áo sơ sinh Thành viên chính thức

TRc m cũng siêu âm bsi Vỹ. M cũng tham khảo trước khi khám thấy mọi người đều nói ok. Nhưng b đặt lịch từ đầu tuần để bsi ktra chứ đến khám luôn thì đông mà bác sĩ khác cùng phòng khám kiểm tra m thấy ko đc tin tưởng

14. Me_moka

Me_moka

Mình thấy nhiều pk cũng rất ok,các bs khác cũng đc đâu cứ nất thiết phải bs cường,giờ khám bs cường mình thấy o còn như trc nữa rồi

15. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

gọi điện thì e thấy toàn vào cuối giờ trưa hoặc cuối giờ chiều, vì họ còn ưu tiên cho những ng đến đó đki.