Cần giúp: Sinh Bảo Hiểm hay sinh Dịch vụ ????????

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thanhnhan11111984, 1/10/2009.

1. thanhnhan11111984

thanhnhan11111984 Bắt đầu tích cực

N ở củ chi, đi khám thai định kỳ ở Hùng Vương, N toàn là khám bên dịch vụ kg hà, vì chỉ rãnh chủ nhật để mà đi khám thôi !!!!!!!!!!!

Bây giờ gần tới ngày sanh rồi, N thấy phân vân kg bít nên sanh bên Bảo hiểm cho đỡ tốn tiền hay là sanh bên Dịch vụ để dc chăm sóc tốt hơn, ân cần, chu đáo hơn ????????

Mà ở Hùng Vương nếu có dấu sanh nhập viện thì ng ta chấp nhận thẻ bảo hiểm ở củ chi, còn nếu nhập viện chưa có dấu sanh thì cần phải có giấy chuyển viện, kg thì vẫn tính sanh dịch vụ

N cg kg biết nếu sanh thường và sanh mổ bên Bao3 hiểm và dịch vụ chi phí có tốn kém nhiều kg nữa, có cách biệt nhiều kg ??????

Mẹ nào từng trải, có kinh nghiệm góp ý jùm N với, cám ơn nhiều !!!!!!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhnhan11111984
    Đang tải...

2. thanhnhan11111984

thanhnhan11111984 Bắt đầu tích cực

Help me !!!!!!! sao kg me nao giup do het vay ??????

3. quynhdung

quynhdung Bắt đầu tích cực

bạn ơi, sinh dịch vụ thôi, đừng ham rẻ, mai mà không sợ tốn mà còn sợ muốn chết đây nè
    Phí thì sanh thường DV: 1 triệu, sau đó là tiền phòng...
    Sanh mổ thì mình không rành, bạn mình xuất viện nghe nói 6-7 triệu (nằm phòng 600/ngày)
    CHÚC MẸ TRÒN CON VUÔNG NHA

4. traucon

traucon Banned

Mình ở SG đây, theo mình bạn cứ vào sinh dịch vụ bình thường, đừng lo ngại quá. Bảo hiểm vẫn thanh toán cho bạn 1 phần nào đó. Bv đó cũng không mắc lắm đâu. Như mình sinh 2 lần ở BVPSQT SG khi sinh xong mình vẫn được thanh toán BH 1 phần nhỏ vì các chi phí ở đó quá mắc. Đừng quá lo lắng bạn nhé! Thân

5. sanphukhoa

sanphukhoa Thành viên tập sự

Theo mình thì bạn hoàn toàn có thể sanh bảo hiểm sẽ đỡ tốn hơn , bạn có bảo hiểm mà không dùng thì mua bảo hiểm làm gì [​IMG]
    Mình thấy vấn đề bảo hiểm vài tháng gần đây được cải thiện rất rõ rệt ở tất cả các bệnh viện, nói chung là về mặt đối xử không còn phân biệt nhiều như trước, chỉ là làm thủ tục phức tạp hơn dịch vụ 1 tẹo.
    [​IMG] Nếu cảm thấy không yêm tâm, muốn được chăm sóc ân cần chu đáo thì dùng $ bồi dưỡng nhưng người chăm sóc mình và bác sĩ phụ trách

6. trinhtran26

trinhtran26 Banned

Mình cũng sắp đến ngày sanh rùi mà cứ phân vân mãi không biết sanh ở đâu, TD và HV thì cơ quan BH thanh toán lại 1 phần viện phí, còn các bệnh viện khác thì pó tay. Nhưng BH thanh toán cao lắm là 1.8 tr thui chứ đâu có nhiều hơn đâu phải không các mẹ

Mình thích DHYD nghe đâu chi phí sanh mổ là khoảng 9tr, còn sanh thường thì khoảng 5-6tr thì phải.

7. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

mình sinh bảo hiểm bt chả tội gì , quan trọng vẫn phải biếu bsi và y tá (nếu cần)

8. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

mình cũng giống như mẹ này. Mình cũgn đóng tiền mà.
    Nhưng sao ở HCM lại đắt vậy nhỉ?

9. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mình sinh dịch vụ ở Từ Dũ, sinh mổ nên ở 1 tuần, hai ngày đầu mình ở phòng 2 người, những ngày còn lại chuyển sang phòng 1 người, dịch vụ rất tốt, không cần biếu xén gì thêm. Tổng cộng trên dưới 5-6 tr, trừ phần BHXH thanh toán mình chỉ thanh toán thêm 3-4 tr gì đó, lâu qua mình k nhớ con số chính xác, tuy nhiên không đắt lắm, có thể chấp nhận được. Vài ý cho bạn tham khảo.