Kinh nghiệm: Sinh Con Theo Ý Muốn- Có Mẹ Nào Biết Mách Giùm

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Mebechip, 8/2/2006.

1. Mebechip

Mebechip Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ. Mình có bà chị họ ở Hà Nội muốn sinh con trai vì đứa trước là con gái rồi ( hơi trọng nam phải không các mẹ :oops: :oops: :oops: ) Chị ấy muốn tìm một bác sỹ để hướng dẫn đúng thời kỳ để có con trai. Có mẹ nào biết không thì mách giùm với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mebechip
    Đang tải...

2. Mẹ Tí Bông

Mẹ Tí Bông Thành viên chính thức

Em cũng đang có kế hoạch sinh con trai năm nay đây, em được giới thiệu đến địa chỉ này, nghe nói nổi tiếng lắm. Chị thử đến xem nhé: Bà Mai, 217 Đê La Thành, số 25 Lô 3. Điện thoại: 5113286 làm việc sau 5.00 chiều. Chủ nhật này em định đến đây. Vì từ tết tới giờ em bận quá. Nghe nói Bà Mai có siêu âm trứng coi ngày trứng rụng, tư vấn chế độ ăn... để khả năng sinh con theo ý muốn là gần tuyệt đối. Chúc chị bạn của mebechip thành công nhé. :D

farfaraway thích bài này.
  3. lamgiaodau

lamgiaodau Thành viên đạt chuẩn

Đang định giới thiệu địa chỉ này thì mẹ tí bông tranh mất. Trước đi khám với bà xã bác Mai nói chắc như đinh đóng cột đứa thứ 2 đến cô thì muốn gì được nấy.

Chúc bác thành công, có kq thì thông báo cho anh em mừng.

LGĐ

farfaraway thích bài này.
  4. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Đứa đầu mà bác LGĐ đã đến khám để sinh theo ý muốn rồi ạ?
    Hai vợ chồng cẩn thận quá nhỉ.
    Vợ chồng em bái phục, đứa sau học tập mới được. :D :lol:

5. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

6. Mẹ Tí Bông

Mẹ Tí Bông Thành viên chính thức

Được thêm bác LGD khuyến khhích và làm bằng chứng mẹ Tí Bông càng mong chủ nhật này đến, có khi Mebechip tối nay về thủ thỉ với chồng làm thêm bé nữa ấy chứ. Mẹ Tí Bông nói với Mẹ bé chip rồi, người ta nói năm nay là năm cực kỳ tốt, không phải ngàn năm có một đâu nhé, mà phải mất 1320 năm mới có một cơ. Chúc các mẹ thu xếp lịch gia đình để vừa có con như ý muốn lại vừa sinh con đúng năm cực tốt. :lol: :lol: :D

7. trungthu

trungthu Thành viên chính thức

Hay quá mình ghi lại địa chỉ này rồi. Chắc phải mấy năm nữa mới dùng đến. Thanks mẹ Tí Bông nhé.

8. Mebechip

Mebechip Thành viên đạt chuẩn

Tý bông ơi, hôm qua mình về bàn với AX rồi. Nhưng mình chưa có cơ sở gì để nói với AX là năm nay cực tốt, phải hơn một ngàn năm nữa mới quay lại. Bạn giải thích cho cả nhà LCM nghe với. Mình cũng muốn sinh bé năm nay lắm rồi :oops: :oops: :oops:

9. me soc

me soc Banned

Minh cũng faỉ viết lại địa chỉ này mới đc. Mình cũng thích thêm bé gái nữa vì bé đầu là con trai rồi nhưng đang thuyết fục anh xã mà AX vẫn chưa chịu đây

10. lamgiaodau

lamgiaodau Thành viên đạt chuẩn

Đâu có, trước khi có Kút Kít bố đã ước là có con gái đầu lòng rôi, đến bà Mai để kiểm tra sức khoẻ cho bà xã thì bà Mai phán vậy.

11. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Bác LGD ơi thế bác Mai này là BS khoa nao? ở BV nào vây? Mình cũng đang quan tâm để cuối năm thực hiện để sinh bé gái đấy! :oops: :oops: :oops:

12. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

Em trả lời thay ax nhé
    Bs Mai là cựu phó GDBV Phụ sản TW ( sản C ), là bs chuyên về sản. Đặc biệt rất " mát tay " về điều trị hiếm muộn. Bs có cách hd thực hiện sinh con theo ý muốn rất hay mà nhà cháu chưa có dịp thử. Nếu chị quan tâm thì đến khám chỗ bs ấy. Trước, hồi em khám, thì cô ấy hay làm vào lúc 4 -5h chiều, chị đến sớm thì đỡ phải chờ. Vì có hôm đông lắm ạ.

13. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Cám ơn mẹ kutkit nha! Mình định tháng 6 mới có bầu để đầu năm 2007 sinh cơ vì vậy có nên đi khám sớm kg nhỉ? Tại nhà mình có gen sinh toàn con trai nên mình cũng hơi sợ chỉ mong là sinh được 1 bé gái để cho vui cửa vui nhà ma. Chắc phải đi khám sớm trước 2 tháng để học hỏi nhi? Nếu mẹ kutkit có biết gì hay thì thông báo cho mình nha!thanks

14. bekutkit

Theo như em biết thì có một số cái còn kèm theo cả chế độ ăn uống nữa nên mẹ bốp cứ đi khám cho chắc ăn nhỉ

15. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

:)
    Nhà em định sinh khoảng 3 - 4 đứa. Các mẹ tư vấn cho em nên lần lượt như thế nào cho đẹp nhỉ. Đứa đầu là trai rồi.

16. bekutkit

hì mẹ Zĩn thật là zui tính quá. Thật không đấy :roll: . Nếu thật thì trước khi có quyết định tăng dân số mời ghé qua nhà bibo tham khảo trước và qd. Mình có biết một chị sinh 2 lần mà có 4đứa đấy. Nhà ấy có muốn học tập không? Lần thứ nhất là một bé gái, còn lần sau thì hì hì 3 cu liền một lúc. Mẹ Zĩn dám không???????

17. bekutkit

nhầm nhầm.... toàn post 2 lần

18. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ Zin làm mình choáng quá! Mình chỉ mong thêm 1 cô con gái nữa là mừng lắm rồi! Nêú mà mẹ Zin sinh 4 đứa thì nên 2 trai 2 gái còn sinh 3 thì 1 trai 2 gái là hay nhất! Vì như vậy khôing phải lo nhà cho con trai... :D :D :lol:

19. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Em giống mẹ Bop đấy, em chỉ mong tập 2 là công chúa thôi, hoàng tử thì cũng quý dưng mà thích Princess hơn, vì thực tế là chuyện nhà cửa í mà, 2 anh hehe :D bé thì cũng mệt còn lớn thì càng mệt hơn, có con gái thì mẹ làm điệu cho con cũng dễ, xẻ thịt được 1 đứa choáng váng hết cả người rùi, nghĩ đến tập 2 thấy sợ lém, thế mà đêm giao thừa sau khi đi chơi về AX hôn con và thì thầm vào tai vợ bẩu: sang năm mới vợ yêu sinh thêm cho anh 1 thằng con trai nữa nhé :cry: ](*,) . Mình nghĩ AX chỉ hài hước thôi chứ Hết Hồn.

20. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Hí hí... càng đông càng vui chứ các bác. Em nói thật mừ mẹ KK :D :D

Các chị tính xa nhỉ. Chuyện nhà cửa thì để em phải nghĩ lại và bàn bạc với ông xã về quân số thôi. 1 cậu xong rồi 3 cô luôn như mẹ kk nói hay thật. Em tham khảo mới được :roll: :idea:

Nhìn cái mẹt Mẹ Táo hết hồn kìa. Đáng iu chưa!!! :D :lol: