Kinh nghiệm: Sinh Mổ Ở Bệnh Viện Đa Khoa Tâm Anh

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi chippy89, 5/4/2018.

1. chippy89

chippy89 Bắt đầu tích cực

Lần 1 em mổ ở Vinmec thì chất lượng chuẩn 5*, vết mổ đẹp không đau gì cả, nhưng chi phí tốn kém quá, sau khi claim bảo hiểm xong vẫn còn tốn kha khá. Em đang tìm hiểu bv Tâm Anh vì thấy chi phí rẻ hơn, trên fb cũng có 1 số mẹ khen, nhưng vẫn còn lăn tăn vì thông tin bác sĩ thấy ít quá, trên các diễn đàn cũng không thấy mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm. Có mẹ nào lamchame sinh mổ ở bệnh viện đa khoa Tâm Anh chưa ạ, cho em xin ít review về dịch vụ và tay nghề bác sĩ nhé.

Ngàn hoa tặng các mẹ ạ :* :* :*

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chippy89
    Đang tải...

2. chippy89

Hi, có mẹ nào review giúp em không ạ, ngàn like cho các mẹ :D

3. Mộng Miên

Mộng Miên Thành viên chính thức

Mình chưa từng sinh ở đây nên chịu chết

4. chippy89

Có vẻ chưa có mẹ nào sinh ở đây thì phải :(

5. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bệnh viện này ít ng biết đến thì phải??

6. mymy88

mymy88 Thành viên mới

e dâu mình đẻ ở đây, cách đây tầm 2 tháng. Bảo đi chăm bà đẻ cực nhưng đi đẻ ở đây sướng kinh. Sạch sẽ thơm tho và dịch vụ rất chu đáo. Chi phí thì mình nắm k rõ lắm nhưng thấy bảo k đắt đỏ trên trời gì cả. Sau có đẻ nữa chắc mình cũng vào đây.

7. chippy89

Update cho các mẹ là em vừa đi khám ở Tâm Anh, em review trên quan điểm và kinh nghiệm của em để các mẹ tham khảo nhé:
    1. Cơ sở vật chất: chuẩn 5*, tuy không rộng như Vinmec nhưng phòng ốc đẹp, nhân viên phục vụ thân thiện dễ tính. Trong lúc bs bảo em đi lòng vòng cho em bé thay đổi tư thế để chụp ảnh, em đã đi tham quan 1 vòng từ tầng 6 xuống tầng 2. Khu nội trú rất đẹp, phòng rộng rãi thoáng đãng. mỗi KH đến khám được phát 1 thẻ ăn trên tầng 6,em ăn bánh bao + sữa đậu nành rất ngon ạ :).

2. Chất lượng phục vụ: Các em nhân viên xinh xắn, tư vấn rất nhiệt tình, tuy nhiên nghiệp vụ hơi yếu. Em hỏi tư vấn về gói sinh và bảo hiểm ( em dùng bảo hiểm Insmart của ngân hàng em mua cho nhân viên) thì các em í không rõ. Em muốn xét nghiệm máu và tiểu đường thì cả 3 em nhân viên cùng khăng khăng: Chị phải đợi đến 32 tuần mới làm được ạ :D:D:D (hôm đấy em 29w). Em bảo 32w chị làm cũng được, nhưng hnay chị vẫn có nhu cầu làm thêm ko được ah, các em í vẫn nhất quyết không cho em làm :))) Thôi cũng may đỡ tốn tiền của em

3. Chuyên môn bác sĩ: Hôm em đi khám đặt bs Hiền Lê, nhưng vì bs đang đi công tác nên em bảo bs nào cũng được (em cũng muốn random để thử xem chất lượng bs ở đây thế nào). Em được phân vào phòng bs Đạt. Thực sự khá thất vọng vì siêu âm chắc được 2ph, bs ko nói 1 lời nào về tình trạng thai nhi, ko 1 câu tư vấn, khác hẳn bt em đi siêu âm ở Vietlife gần cơ quan em. Tờ phiếu siêu âm in ra cũng rất ít thông số --> Hết 300k. Ah lại còn thế này nữa, khám thai 300k thì có đúng 1 bạn y tá vào đo chiều cao cân nặng và huyết áp, cũng không tư vấn hỏi han tình hình mang bầu thế nào, đã làm xét nghiệm gì chưa, thực sự em bị shock luôn :p. Tổng thiệt hại 600k của em chỉ để đổi lấy 1 tấm ảnh của em bé, hic hic.

4. Về chi phí gói sinh mổ lần 2: nếu đk từ tuần 36 là 35tr, từ tuần 38 là 33tr, nhưng nếu mn có nhu cầu ở phòng đơn thì phải thêm 1,15tr hay 1,5tr 1 ngày (e nhớ ko rõ nhưng hơn 1tr). Tính ra thì nếu e ở 4 hôm tổng thiệt hại gói 36w là 40tr. Vì vậy em quyết định ko chọn Tâm Anh nữa, lại quay về Vinmec.

Tổng quan là như vậy ạ, em review hoàn toàn dựa trên kinh nghiệm và cảm nhận của em để các mẹ tham khảo nhé. Các mẹ khu vực Long Biên thì em recommend đẻ ở Tâm Anh cũng được, còn các mẹ xa xôi như em thì em nghĩ nên cân nhắc ạ :D

8. kimnguyen551985

kimnguyen551985 Thành viên tập sự

Chị mình sinh ở Tâm Anh này, mình vào chăm và ngủ lại qua đêm. Về cơ sở vật chất thì k có gì để bàn rồi, chị mình thì theo bác Thúy Hà, vui tính và quan tâm lắm, phòng ốc thoáng mát có ban công nhiều ánh sáng, mình còn nghe bảo phòng ngủ là màu theo phong thủy gì đấy, nói chung kĩ càng lắm.
    Đợt đấy chị mình cỡ 40tr thì phải
    Thích nhất là, đêm ngủ cháu quấy thì bấm chuông, các cô điều dưỡng vào dỗ rồi cho bú, bảo mình vào chăm phụ chứ mình toàn ngủ :p

Sửa lần cuối: 30/7/2018
  9. Mẹ Yêu Con BoBo

Mẹ Yêu Con BoBo Thành viên mới

Cu Bo nhà tớ sinh ở pshn hơn 20 triệu thôi nhưng đau và k thoải mái tẹo nào. Hè rồi thằng em tớ là sĩ quan đi công tác ngoài đảo, vợ nó lại sắp sinh nên tớ qua chăm. Vợ nó sinh ở Tâm anh mình cũng có vài ý kiến về sinh đẻ ở đây.

- Bv sạch sẽ, thơm tho, các em nhân viên rất nhiệt tình. Hôm ấy đến siêu âm mình thì 1 tay dắt cu Bo rồi cả 1 đống đồ 2 chị em mang theo lỉnh kỉnh. Các em ra đỡ giúp, hướng dẫn tận tình nên k bị ngơ ngác.

- Mày siêu âm 4D nét căng, trc tớ đi siêu âm cũng 4D cơ mà chả rõ dc như này, bs siêu âm là bác Hiền Lê, bác này thì quá nổi tiếng mát tay và giỏi về thai sản rồi nên rất yên tâm. Bác siêu âm kỹ, tư vấn kỹ, dặn dò kỹ, nói chung cực có tâm.
    - Trước khi lên bàn sinh mẹ bầu dc massage thư giãn. Bình thường thì lúc sinh bố sẽ dc vào phòng vượt cạn với mẹ cơ mà thằng e tớ k về kịp nên thôi. E nó k có sữa về liền nên các cô pha sữa cho bé con uống no rồi đưa bé đi tăm thơm tho. Đặt bé con vào cái nôi có nhạc đung đưa yêu lắm
    - Lúc đầu thì đăng ký sinh thường nhưng do huyết áp e dâu tớ xuống thấp quá và nó cũng k có cảm nhận dc cơn đau nào nên bs cho mổ theo yêu cầu. Cả nhà đứng ngoài thấp thỏm mà vèo cái đã thấy ra thông báo e bé ra đời rồi. E dâu tớ kể bs gây mê xong nằm trên bàn sinh, bên cạnh là đồng hồ điện tử đc treo trên tường rất to, để các mẹ tiện theo dõi giờ sinh của con. Sau 3-5 phút, đang lơ mơ suýt ngủ quên thì ... Oe Oeee... con ra đời rồi
    - Ngày nào cũng có bác sĩ vào hỏi thăm tình trạng sk của mẹ và bác sĩ sơ sinh khám sk cho con. Sáng tầm 8h30-9h các cô điều dưỡng sẽ vào massage và tắm cho bé.
    - Trc khi ra viện con sẽ đc lấy máu gót chân để làm các xét nghiệm sàng lọc sau sinh.

Mà công nhận bs ở Tâm Anh mổ đẹp phết, lại mát tay hay gì mà k viêm sưng hay khó chịu gì mấy. Sinh mổ bảo mẹ vất chứ tớ thấy e dâu tớ sinh đây k vất gì cả, trộm vía khỏe lắm.

Nhìn chung tính ra thấy với dịch vụ của bệnh viện khách sạn như ở Tâm Anh thì phí rất hợp lý, ko bị cao như Vinmec, ko phát sinh thêm, đẻ ở đây dc phụ vụ chu đáo như kiểu đang đi ở khách sạn. Mà bs cũng toàn người có chuyên môn cao có tiếng nên cực yên tâm. Sau có đẻ mình cũng vào đây đẻ cho sướng

10. chippy89

Hi, giọng văn của mẹ Bo nghe đáng yêu quá :p Nói chung mỗi người mỗi cảm nhận ạ. Hôm đấy em mà được bs Hiền Lê khám, có khi cũng nộp tiền trọn gói rồi í, chỉ tiếc là số nhọ gặp đúng bs siêu lạnh lùng + đội ngũ tư vấn thiếu chuyên môn, nên đành 1 đi không trở lại. PSHN thì nhiều phốt lắm rồi, giá cả dịch vụ cũng đắt đỏ mà không được như kỳ vọng :(

11. Mẹ Yêu Con BoBo

Mẹ Yêu Con BoBo Thành viên mới

Hôm ấy cậu tới chắc bị như nào rồi chứ tớ đưa e dâu tới Tâm Anh siêu âm rồi lúc đẻ xong thấy k có gì chê dc. Chắc mỗi người 1 cảm nhận ý. Tớ cũng kỹ tính nhưng chưa thấy gì bên này k hài lòng. Có là tớ góp ý luôn cho họ để khắc phục luôn. Vợ chồng tớ cũng đang tính làm thêm đứa nữa, mà "làm" mãi chưa dính k biết như nào =)))) có dính đi đẻ thì biết chỗ đẻ rồi, lần trc đẻ đau sợ lắm thôi, lần này quyết đẻ cho sướng bù lại