Cần giúp: Sinh Ở Bệnh Viện Y Học Cổ Truyền Đường Phạm Hùng

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi dunghuong1617, 23/12/2015.

1. trangnt_278

trangnt_278 Thành viên mới

Em mới đẻ thường ở viện này đêm 15/5 đến 19/5 xin về. Đáng nhẽ phải ở đến 24/5.
    E ở phòng thường thôi. Tổng chi phí có bảo hiểm là 752k. Trong đó gần 400k tiền đẻ với hơn 350k tiền thuốc + thời gian nằm viện tính đến ngày 24/5
    Lót tay ekip đẻ 1,5tr. Hàng ngày tắm cho bé 9h sáng mỗi lần nhét vào túi tắm bé 20-30k. Vệ sinh vùng kín cho mẹ 20k/lần ngày 2 lần đưa ngay lúc vào phòng làm vệ sinh.
    Về việc đẻ thì sinh thường chỉ có mấy cô bác sỹ, y tá đỡ. Bsy đăng chỉ tham gia ca mổ. Chỗ nằm hơi cũ nhưng thoáng, rộng rãi, ng nhà ra vào tự do nhất là buổi tối.
    Mà khuyên mẹ nào đau vỡ ối gần sinh hãy vào. Có người chở dạ ko đau mà vào khám bắt nhập viện luôn xong chọc ngoáy con bé đến tội. Đến tận lúc e ra viện vẫn thấy em nó lăn lê ngoài hành lang mà chưa đẻ đc. Xin mổ mà bsy bảo đẻ thường đc ko cho. Cấp bách lắm mới đc chỉ định mổ.
    Như e dễ đẻ mở 3p ko đau vào mà bị thăm khám chỗ đó lại thành ra đau. Ngoáy lên ngoáy xuống xong bảo về phòng chờ bao giờ vỡ ối thì gọi. Khoảng 1tiêng e vẫn ko vỡ ối nó gọi vào thăm tiếp chọc cho rỉ ối. Rồi lại bắt đi lại vê vú chờ có cơn dồn dập muốn dặn thì bảo.
    Lúc đau e lên bàn đẻ dặn 3 hơi hụt, mấy bà đỡ cũng quát ác, xong em bị rạch mất đoạn đến hơi thứ 4 thì con ra. Cũng đc da tiếp da với mẹ sau sinh một lúc rồi đem cân. Sau đó gọi ck vào bế ck sang phòng sau sinh. Dặn dò 2 tiếng bất động, 4 tiếng chỉ đc xoay người ko đc dậy tránh băng huyết.
    Đẻ xong hôm sau đc gọi đi phát chục gói thuốc lợi sữa- người nhà cầm túi bóng đi lấy.

Đang tải...

2. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

mn ơi nhà e cũng cạnh viện E mà bảo hiểm lại ở yhct, giờ mới 22w thôi, mn sih trc thì cho e kinh nghiệm với nhé, e chả quen biết ai viện E cả.

3. miuxinh9183

miuxinh9183 Thành viên nổi tiếng

Đẻ viện E đi khám ở đó lúc gần đẻ nhé. Mình 28w cũng bắt đầu khám ở đó. Vào đó bs sẽ bắt siêu âm và thử máu sớm ( nếu xác định đẻ ở đó) nhg bs mình quen bảo là em có bhyt ở đâu thì cứ qua đó thử máu cho rẻ, chứ ko làm ở viện E ko bhyt mất 1 triệu cơ. Viện E giờ nằm phòng thường cũng có điều hoà, mỗi tội đông thôi. Phòng dv có 2 giường thoáng mát wc khép kín. Lần này đẻ xong mình sẽ review cho bạn, và cho bạn số đt bác sĩ mình quen nhé

4. bot_beo

ok c, e cảm ơn ạ! mấy lần e vào đấy chơi thấy phòng đẻ cũng trống mà mn, đi khám cũng ko phải chờ đợi lâu lắm đâu, chỉ ghét cái là cứ phải cầm hồ sơ đi hết phòng nọ đến phòng kia thôi.

5. miuxinh9183

Bên đấy đông mà. Bên yhct HN vắng lắm. Làm gì cũng nhanh. Cuối tháng 7 mình sinh xong sẽ review cho bạn lại cho chuẩn. Đợt trc tớ đẻ E cũng cách 4 năm rồi

6. bot_beo

e thì chắc cuối tháng 9 sang đầu tháng 10, sinh xog mn nhớ pm lại cho e với nhé, toàn bộ quy trình nhé.

7. miuxinh9183

Mình cuối tháng 7. Ok mn

bot_beo thích bài này.
  8. june2016

june2016 Thành viên mới

:( Mình cũng vừa sinh ở đây được nửa tháng,nh thực sự là cảm thấy hối tiếc,vào bv mình chỉ thấy đa phần cho lên bàn mổ.Mình cũng phải sinh mổ.Mình vỡ ối vào viện luôn,cách bv có 2km mình vào thẳng phòng đẻ,gọi mấy cô trực mà thấy thái độ khó chịu,chắc do đang ngủ đêm lại bị đanhs thức,ktra thì mạnh tay mình thấy rợn.Họ bảo về phòng chờ r đau thì báo.Thế mà được gần tiếng sau gọi mấy chị nhập viện trc vào ktra lại xong gọi luôn mình.Chưa j đã bảo e phải mổ.Hic.Có 4 ng thì 3 ng mổ ạ.Vốn từ đầu mình xđ sinh thường,đã chuẩn bị tâm lí thế mà nghe phải mổ tự dưng mình trào nước mắt.Nh lúc đó tâm lí cũng lo cho con mình ko dám qđ j,mà lại lần đầu sinh nữa.Nên mẹ nào xđ mổ thì vào đây ok nhé.Còn xđ là cg sinh thường thì nên chọn bv khác.Ít ra thì ở bv khác mình nghe nói họ làm hết các biện pháp mà ko thể sinh thường ms cho mổ :(.Mình thấy bv này chỉ có ưu điểm là thoáng với ng chăm nuôi thoải mái thui.Mình sinh con đầu lòng con gái mà lại sinh mổ nên tâm lí tập 2 lo lắm :(.Chúc các mẹ sẽ có lựa chọn đung' đắn

9. miuxinh9183

Ko sao đâu MN ạ. Cứ thoải mái lên, sinh mổ thì tập 2 cách xa 1 chút thôi

10. june2016

june2016 Thành viên mới

E lo lắm ạ.sợ nhỡ kế hoạch với tập 2 vẫn là công chúa :(

11. haixu

haixu 0168.692.4048

Các Mẹ ơi, e dự sinh tháng 10 cơ, nhưng BHYT của em ở YHCT. Bt em toàn khám và siêu âm ở BS Trâm ở Lê Văn Thiêm cơ. E tập đầu nên còn lóng ngóng lắm ạ. Không biết đến tuần bao nhiêu thì vào viện làm hss đc, và k biết ở đây các bs có tận tình không? Nếu có Bảo hiểm thì đẻ mổ và đẻ thường hết chi phí bao nhiêu ạ. E cảm ơn các Mom ạ

12. miuxinh9183

Bv này ghi ngoài cửa 36w làm hss mà thật ra 37w mới nhận nhé. Thủ tục nhanh vì Bv vắng. Khám có bhyt thì free. Mình kham ở đó đc free

13. june2016

june2016 Thành viên mới

Mình cũng mới sinh ở đây 28/5.Mình sinh mổ(có bảo hiểm oẻ đây).Chi phí nằm viện 5 ngày là 920k,và lót tay ekip mổ là 3 triệu theo quy định(nếu mổ đêm là 4 triệu ).Nếu có bảo hiểm ở đây mà sinh thường chắc ko hết bao nhiêu.Theo mình nếu bạn muốn sinh thường thì nên đk sinh ở viện khác nhé.Mình sinh ở đây và thấy đa phần là họ cho mổ :(.Chỉ đc cái là ở đây thoáng,ng chăm nom thoải mái thui.Ở đây thì tuần 37 bạn vào làm hss nhé!Chúc bạn mẹ tròn con vuông

haixu thích bài này.
  14. haixu

haixu 0168.692.4048

Thế à mn ơi, mình thì chủ động sinh thường hơn để khỏe mẹ khỏe con. Nhưng BHYT t ở đó nếu chuyển sang viện khác sinh thì có phải xin giấy chuyển viện gì không ạ?

15. miuxinh9183

Sáng bs bảo là định sinh đây thì 10 ngày nữa quay lại làm hss ko thì thôi. Tớ bảo tớ sinh viện khác. Họ bảo chị ko làm thủ tục chuyển viện cho e đâu nhé. Tớ bảo vâng. Xong sáng có chị già hơn, ngồi cạnh chị Linh bs chính ấy. Hỏi tớ là e uống sữa bầu gì ? Tớ bảo e uống sữa tươi ko đường. Bà ý định bán similac mom mà nên mới hỏi tớ. Xong bảo tớ uống sữa tươi ko đường làm gì, có vào con đâu mà uống. Bs gì mà thiếu kiến thức khoa học thế. Tớ hnay siêu âm trộm vía gần 35w mà được 2950gr. Chả nhẽ xong lại đập vào mặt bà đấy. Chủ yếu là bs Linh kí, bà kia chỉ ghi ghi vài thứ. Điên thế chứ

16. june2016

june2016 Thành viên mới

chắc là phải xin giấy bạn ak,nhưng cái này thì mình ko rõ thế nào nha

haixu thích bài này.
  17. miuxinh9183

Bs hỏi tớ sinh viện nào, nếu sinh phụ sản thì chị ko chuyển cho e đâu nhé. Hay là ko có tiền nên ko chuyển nhể

18. Dinh dương ba bau

Dinh dương ba bau Thành viên sắp chính thức

Địa chỉ tin cậy nữa dành cho các mẹ. them sự lựa chọn. đánh dấu lại vậy

19. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

trước đây mình chỉ cần bồi dưỡng y tá là họ tự chuyển đấy

20. moon_shop89

moon_shop89 Thành viên rất tích cực

hôm e đi khám cũng nói như vậy
    Cuối cùng hôm qua e đã làm xong hss ở yhtc :).
    Nhưng đang mù mờ vụ nhờ bác sĩ đỡ
    có mẹ nào có kinh nghiệm ko chia sẻ cho e với ạ :(