Tranh luận: Slogan/quan Điểm Kinh Doanh Của Bạn Là Gì?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Quán Nhà, 15/9/2017.

Tags:
  1. Quán Nhà

Quán Nhà Rẻ như nhà làm

Nếu hỏi bạn kinh doanh để làm gì, câu trả lời có lẽ khá gay gắt: để kiếm tiền chứ còn để làm gì. Ừ thì đó là một mục tiêu quan trọng, thậm chí nếu bạn không đặt mục tiêu đó hàng đầu thì cũng phải kiếm tiền nuôi những người đi theo bạn, cả nhân viên và đối tác... Nhưng có lẽ vẫn cần những ưu tiên khác để có những bản sắc của riêng mình. Slogan là một trong nhưng nơi thể hiện điều đó, chứ không chỉ làm màu khoe mẽ cho có. Nếu bạn chưa có slogan, hoặc đơn giản hơn là một quan điểm về kinh doanh, thì mình nghĩ cũng nên suy nghĩ và chọn cho mình 1 cái (tất nhiên là mất 1 ít thời gian thôi, chứ đắm đuối thì dở :D )

Mình không phải chuyên gia về lĩnh vực này, nhưng cảm nhận cá nhân là thấy đôi khi mọi người không thành thực với chính mình, vì thế slogan cứ gượng gạo và nghe không thực lòng. Hình như người ta thường nghĩ phải là một điều gì đó đao to búa lớn, thể hiện sự khác biệt của mình, để tạo dấu ấn của mình trong lòng người nghe mà bán hàng. Quan điểm của mình thì hơi khác. Mỗi cá nhân bản thân đã là duy nhất, muốn khác biệt chỉ cần là chính mình, những lời chân thành tự khắc đi vào lòng người. Chỉ cần tự trả lời chính mình để tìm ra slogan hoàn hảo nhất :D :D :D

Trước mắt để không bị phạm quy, Quán Nhà xin tự giới thiệu trước về slogan của bên mình :D

"Ngon như nhà hàng, Rẻ như nhà làm". Quán Nhà ra đời vì một cơn bực tức sao đồ ăn đắt thế. Khi đồ ngon một chút là người ta cho mình cái quyền cứa cổ người khác. Mỗi khi nhắc đến "nhà hàng" là người ta lại nghĩ đến một cái gì đó sang chảnh, đắt đỏ. Đầu bếp cũng là một nghề tạm gọi là bình thường, tại sao mỗi người lại không thể thưởng thức những bữa ăn nấu ngon chuyên nghiệp hàng ngày???? Đấy, mục đích và slogan của mình nó giản dị vậy thôi :D :D :D

Nói vậy thôi, đôi khi hiểu người khác lại dễ hơn hiểu chính mình đó ạ. Càng làm mình mới càng cảm thấy hiểu hơn chính suy nghĩ của mình. Vì thế cũng đã chuẩn bị sẵn slogan mới rồi :D :D :D Mọi người chia sẻ quan điểm kinh doanh nhé :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Quán Nhà
    Đang tải...