Kinh nghiệm: Sợ Gì Chứ! Hãy Sẵn Sàng Chuẩn Bị Cho Chuyến Đi Tiếp Theo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Tiệm tạp hóa mùa hè, 18/9/2021.

1. Tiệm tạp hóa mùa hè

Tiệm tạp hóa mùa hè Thành viên đạt chuẩn

Chuyến đi tiếp theo ấy,... Đừng từ bỏ cơ hội đi để trải nghiệm nếu bạn có thể. Cuộc đời nên có nhiều hơn những chuyến đi.

Mỗi một chuyến đi là một sự can đảm và dám đối mặt với thử thách. Thử thách nghịch cảnh, thử thách điều kiện tự nhiên và thử thách với chính bản thân mình.

Đừng mang theo quá nhiều đồ. Mang nhiều đồ cũng đồng nghĩa với việc mang theo cả những lo lắng.

Đi rồi mới thấy, cơ thể của mình đang phải thích nghi với môi trường mới. Toàn thân có thể đau nhức, đôi chân có thể ê ẩm nhưng rồi sẽ ổn thôi. Bạn sẽ dần quen với nhịp điệu mới này.

Có người bạn đồng hành trong chuyến đi thì càng vui. Nhưng hãy cho nhau những khoảng thời gian riêng khi cần.

Chuyến đi có rất nhiều những hiểu nhầm, sai sót, sự cố,... nhưng rồi sẽ giải quyết ổn thỏa thôi nên bạn đừng quá lo lắng.

Hãy nhờ đến sự giúp đỡ của những người mà bạn bắt gặp. Qua đó, bạn cũng sẽ cảm nhận rằng con người thật thân thiện và tràn đầy tình thương kể cả đối với người lạ mặt.

Trong những chuyến đi, bạn thực sự dành thời gian cho riêng mình. Đây là khoảng thời gian có ý nghĩa để bạn sắp xếp suy nghĩ cá nhân, hiểu rằng sau chuyến đi này bạn thực sự muốn làm gì tiếp theo?

-o-o-o-o-o-o-

Đồng hành với những chuyến đi có những chiếc bánh quy bỏ túi tránh đói thì cũng an tâm hơn nhỉ? Bánh biscotti của Beauty-K là một gợi ý nhé các bạn.

Tham khảo và đặt mua sản phẩm trong link sau.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tiệm tạp hóa mùa hè
    Đang tải...

2. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Mỗi lần đi du lịch đồ ăn vặt kiểu gì cũng chiến 1/3 không gian vali đựng hành lý của mình. Đủ thể loại từ bánh quy, xúc xích, sữa, kẹo bánh,...