Sợ quá các bạn ơi!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi chuotcontime, 29/6/2010.

1. chuotcontime

chuotcontime

Hôm nay mình đi làm sớm, 13h chiều đã rởi khỏi nhà, đi ngang qua khu Đầm trấu, thấy 1 đám đông, tò mò mình cũng dừng lại xem, giật mình thấy 1 người phụ nữ khoảng 35 tuổi đang nắm ngay trên vỉa hè nhà nghỉ Điểm hẹn giữa trời nắng, bên cạnh đó 1 người đàn ông to cao đang chỉ trỏ dọa nạt gì đó với nhân viên nhà nghỉ. Chịu, mình không biết điều gì đang xảy ra, nhưng cứ nhìn người phụ nữ nằm sõng soài trên vỉa hè, áo tốc lên đến gần ngực, mang giày cao gót khá thời trang, hình như chị ý bị ngất hay sao ý, mà rất rất nhiều người đứng xung quanh đó không ai có biểu hiện giúp đỡ, hoặc đưa đi bệnh viện gì cả.....Mình không hiểu được là thế nào??? Sau đó thấy người đàn ông lúc nãy rút điện thoại ra gọi cho ai đó " Anh đến ngay đem con này về....". Ôi, mình thật sự sợ.....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuotcontime
    Đang tải...

2. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Ui, em mà gặp cảnh tượng này chắc cũng bàng hoàng hết cả ngày mất... Lần sau chị đã yếu bóng vía thì đừng hiếu kỳ nhé, em trước cũng hay tò mò nhưng mà giờ sợ rồi, ám ảnh mình mãi....

3. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Theo mình đoán, ông chồng vào nhà nghỉ bắt quả tang vợ cặp bồ. Đến lúc nhìn thấy thì tức quá nện cho 1 trận và quát mắng nhân viên nhà nghỉ vì can tội để vợ ông ta vào với "nem". Dân dù hiếu kỳ cũng k dám can vì cơn ghen của chồng đang lên cực độ, sợ "tai bay vạ gió". Túm lại, cảnh đời lắm trái ngang lắm. Tránh sao hết được. Nếu sợ thì tốt hơn hết nên tránh xa đám đông...

4. lion queen

lion queen I'm fine without you

Ui, chị Chuột kể chuyện vậy em cũng kể chuyện em nè! Tối thứ 6 vừa rồi em đi Hà Giang ấy, đi xe khách, đến chặng nghỉ biết xe anh bạn đi đằng sau em xuống ngồi chờ xe bạn đến. Ngồi ở quán nước 1 hội đông (chắc toàn 9x vì mặt non choẹt). Lúc này cũng tầm 1h sáng. Đang ngồi thấy 1 xe ôtô con chở 1 lũ nhóc khác mặt mũi đanh đá cả nam lẫn nữ. Cậu lái xe gọi tụi đang ngồi lại bảo: "ĐI với tao, xử 1 thằng". Mấy đứa ngồi đấy bảo: "Ko có đồ anh ơi", cậu lái xe bảo: "Ko cần, đi luôn". Rồi cả hội (chắc phải tầm gần 20 tên) đi, 1 lúc sau cả hội quay lại. 1 cu cậu ngồi gần phía em bảo: "Sao mày ko ăn vã con đấy luôn đi" Rồi tụi nó blabla... 1 lúc nói chán xong tụi nó quay ra xem bóng đá. Ôi đêm hôm em nghe mà run chứ!:(

5. Phúc Minh

Phúc Minh Guest

Htrc đi taxi chỗ đoạn Kim Đồng cũng thấy cảnh 1 phụ nữ mặt quần áo ngủ, vừa chạy vừa hét, đằng sau là 1 thằng mặt vẻ bặm trợn đang phi xe máy đuổi theo. Chắc là đuổi để đánh, thấy khiếp. Chồng m với anh taxi nói chuyện với nhau bảo thằng đàn ông mà đánh phụ nữ thì hèn quá, bất kể là đánh với lý do gì! Ngẫm thấy, những thằng đánh phụ nữ mà nó hiểu được như thế thì nó đã chẳng làm thế. Sợ nhất là thái độ bàng quang của những ng xung quanh khi nhìn thấy những cảnh này!

6. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

ọc , em chẳng hiểu j các chị ợ , nhưng cứ thấy rợn rợn

7. chuotcontime

chuotcontime

Sửa lần cuối: 14/6/2013
  8. cachua_nam

cachua_nam FB: Nguyễn Thanh Vân

Sợ 1 phần, và 1 phần cũng tò mò nữa :p

9. bluesky06

bluesky06 Bắt đầu tích cực

Nói vậy sao trên xe có 2 người đàn ông 1 người đàn bà không xông phi cho tên bặm trợn đó chận bít tay?:roll:

10. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Chắc là chồng hoặc bồ bịch đấy chị ơi. Năm ngoái em làm ở công ty ngay sát nhà nghỉ Điểm Hẹn ở Đầm Trấu những vụ như thế này là nhiều và thường xuyên xảy ra. Có người thì chồng đi tìm vợ , người thì vợ đi tìm chồng trong nhà nghỉ cùng với bọn côn đồ dã man để "dằn mặt". Ai mà sờ vào thì bọn nó đánh cho khỏi còn đường về nhà.
    Em thấy ở thành phố nhà nào biết nhà đấy, người nào biết người nấy thôi. Chứ hàng xóm mà có chuyện gì thì họ đóng cửa mãi mới thò mặt ra ấy chứ. Đợt trước nhà cạnh nhà em bị cháy, có mỗi vợ chồng em là sang dập lửa và gọi chữa cháy thôi chứ có nhà ngay cạnh họ cứ đóng cửa, đến lúc song xuôi mới thấy thò mặt ra.
    EM có nói thì chồng em bảo "Nếp sống của người thành phố mà":(

chuotcontime thích bài này.
  11. nguoitriam_13

nguoitriam_13 Thần Phong Trảm

Người ta có câu: sợ thì ở nhà với mẹ.
    Em ko hiểu nguyên nhân, nhưng đa phần các vụ đánh đập kiểu đó cũng phải có nguyên nhân để biến 1 người bình thường biến thành thằng " khốn nạn " trong mắt mọi người. Có khi em rơi vào hoàn cảnh đó em cũng như thế ấy chứ, đang tỉnh táo thì nói gì chả hay. Dẫu biết là sai là hèn, nhưng cả giận mất khôn, ức chế quá lâu rồi.

12. chuotcontime

chuotcontime

Ờ, chí ný nhể??? Dưng mờ cảm giác cứ thế nào ý....Nhìn 1 đống thịt nằm ngay trên vỉa hè, chẳng biết sống chết thế nào, người xem thì cứ bàng quang không phải việc của mình, gai cả người...
    Đồ lót Chụp ảnh cho bé Đồ lót Bán buôn quần áo Bán buôn quần áo Quần áo thời trang Đồ sơ sinh

Sửa lần cuối: 14/6/2013
  13. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

một xã hội văn minh - có luật pháp , có sự quan tâm và một xã hội lạc hậu - sống chết mặc bay và xử theo luật rừng hay luật tiền nó khác nhau ở những chuyện như thế này !

14. vatdung

vatdung Thành viên tập sự

Nói chung là chuyện đời nhiều cảnh trái ngang quá, không biết đường đâu mà lần, chỉ hy vọng chuyện tốt luôn đến với mình :)

15. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Ðề: Sợ quá các bạn ơi!

Blog của cún bị lỗi rồi chị ơi, em cũng nghĩ giống chị này đó. NHững trường hợp này hay để lại ám ảnh lắm ạ.

16. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

hic. ghê quá đi. chẳng hiểu sao ng ta cứ thích tay ba cho tan cửa nát nhà thế nhỉ

17. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Em nói thật nhé, lúc đấy mẹ chủ top không làm gì à? Em hơi lắm mồm nhưng nếu là em ( không phải em nói sau đâu ạ) thì em tránh ra chỗ khác và tìm đến cơ quan công an gần nhất báo họ giải quyết. Em đã từng thấy người bị tai nạn vỡ cả đầu không ai dám bế lên đi bv, gọi 115 không thấy đến, taxi không dám chở, em rủ em gái em bế lên xe máy cho vào viện, bs bảo nằm tí nữa mất hết máu.
    Em biết gọi công an chưa chắc c.an đã đi giải quyết nhưng biết đâu lại gặp 1 chú công an tốt. Mí lại mình làm điều đó cũng không ảnh hưởng gì đến mình mà, nếu xui các mẹ làm điều bất lợi cho mình để cứu người khác thì em không dám, nhưng chỉ tìm và báo c.an thì chắc các mẹ làm đc

18. butstre

butstre Không sợ mưa rơi

tâm lý chung mọi người muốn giúp mà sợ bị vạ lây nên ko dám, hơn nữa còn người nọ đùn đẩy người kia, trông chờ người kia "động đậy" nên cuối cùng chả ai "động đậy".

19. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

có khi vợ bắt quả tang chồng bồ bịch và bị ngất ,.....?