Tranh luận: So Sánh Giữa Tự Ship Và Nhờ Ship

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi oanhoanh4558, 13/12/2013.

1. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Khi nhận ship các bạn chú ý mất điểm sau: không địa chỉ cụ thể- không đàng hoàng, giá trị đặt cọc lớn, các gói bọc kín...

Đang tải...

2. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Trường hợp hàng của bạn hãy tìm xung quanh có hàng xóm nào : rất nhiều người cần ship ko đặt cọc, bạn sẽ an tâm hơn khi người hàng xóm ship cho bạn.

3. Việt Hằng

Việt Hằng Thành viên mới

Cùng tâm trạng với mẹ nó ah, em đã từng sử dụng dịch vụ ship và câu chuyện muôn thủa:
    "shop : Em ơi hàng của chị đến nơi chưa ?
    DV Ship : ( đơ ra 1 lúc) Dạ chị ơi chị cho em hỏi là hàng của chị đi đâu ạ ?
    Shop: Chỉ có 1 đơn sang Long Biên em ạ... ! Chị hẹn em lúc 12 giờ mà bây giờ 3 giờ chẳng thấy ai là sao ?
    DV Ship : Ôi đúng rồi chị ạ... Chị ơi vì bên em hôm nay nhiều đơn quá nên em quên mất ạ. Em xin lỗi chị.., Thế bây giờ em có thể giao nhận lại cho chị vào lúc nào ạ ?
    Shop ( tức kinh khủng): Em ạ.. Nếu không đi được ngay từ đầu thì nới hẳn để chị còn biết.. Đằng này Ok rồi mà bây giờ lại nói như thế.. Em làm như thế, Bây giờ khách chị đi mất rồi.. Thế nhé, chào em !
    DV Ship : Ơ chị.. chị ơi!"

4. CitiExpress

CitiExpress 0932.350.877

Các bạn mới bán hàng thì mình khuyến khích nên đi ship một thời gian. Vì lúc đó các bạn mới bán hàng, cần gặp người mua thường xuyên để nắm bắt cảm nhận của khách hàng về sản phẩm các bạn đang bán. Điều này rất có ích cho việc điều chỉnh hàng hóa của bạn phù hợp với nhu cầu khách hàng hơn. Sau đó nếu có lượng đơn ổn đinh, bạn nên thuê hẳn một người về giao hàng cho bạn, hoặc sử dụng các dịch vụ ship hàng, tùy theo nhu cầu và cân đối chi phí mà bạn có thể lựa chọn. Thời gian tiết kiệm được bạn nên tập trung vào các việc khác mang lại lợi ích lớn hơn cho việc kinh doanh của bạn.

Mẹ Bống Sún thích bài này.
  5. quyen.little

quyen.little Thành viên rất tích cực

Vâng đấy ạ, hàng em bán giá tiền cũng ko phải là ít, nhiều khách cứ đắn đo mãi vì 1-2 đồng ship. Mà đc cái tính em càng ai kì kèo em càng ko bớt, xởi lởi trời cho mà, ai thoải mái nhanh gọn ko phải nói em cũng tự bớt tiền ship/freeship luôn, có khi bớt cả tiền hàng.
    À lại còn thêm vụ ngoài lề ship là trả giá của khách. Hôm qua vừa gặp 1 chị khách hỏi mua CNS, em tư vấn, đồng ý lấy loại 580k, lấy thêm 1 áo chống nắng 395k nữa. Mà lúc chị hỏi tiền em báo chị í, chị í bảo: ơ chị tưởng 480k. Em mới nói 480k là loại khác, hay chị chuyển sang lấy loại đó cũng đc? Chị làm ngay câu: thôi bớt cho chị đi, chị mua nhiều mà! :))))))))). Chị ấy cứ nghĩ chắc bán hàng em phải lãi gấp đôi gấp 3 í, giá nhập còn chẳng đc giá đó. Đến chịu cho các thượng đế!

6. Baby145

Baby145 Thành viên chính thức

buôn bán mới đầu chưa đông thì còn tự ship dc, tự ship thì cảm giác yên tâm hơn nhiều nhưng nếu đông khách rồi thì phải thuê thôi ạ, nên kết thân với ship nếu người đó làm ăn tốt ko bị k.h phản ánh

Mẹ Bống Sún thích bài này.
  7. Mẹ Bống Sún

Mẹ Bống Sún Thành viên mới

Cái tình trạng thì cứ xác định là bị hủy đơn :( :( :(

8. Trangpham27

Trangpham27 Thành viên mới

Mẹ nào gặp vụ này chưa ah :( :( :(
    "- Ship ơi, qua lấy hàng cho mình nhé
    - Ok, chị chờ em tí nhé.
    1h......
    2h....
    - Em vẫn chưa qua lấy hàng à, khách đang hỏi nhiều quá!
    - Chị chờ em xíu nhé!
    ..............................
    5h......................... Mai em qua lấy hàng nhé chị, nay hết giờ rồi chị, em không kịp qua"

9. votam555

votam555 Thành viên chính thức

tự ship dc thì hay nhất, đảm bảo độ uy tín của mình

10. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

đau đầu lắm đó ạ,
    bán lãi thì ít mà thuê ship thì cao.
    như tui sáng nay thuế, thuế xong, coi như bán hòa vốn, hehhe