Khác: Sợ Thai Bị Dị Tật Vì Dính Bầu Khi Ox Đang Dùng Thuốc

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hahienlong, 28/6/2010.

1. hahienlong

hahienlong Thành viên chính thức

Ông xã em đang điều trị Viêm Gan B bằng thuốc Top flovir, nhưng tháng này em lại nhỡ kế hoạch và dính chưởng có em bé, thực ra em cũng chả hiểu sao em lại có bầu nữa vì vốn dĩ em rất khó có bầu , thêm nữa là uống thuốc đấy hình như tinh trùng yếu đi thì phải, vì đợt trước em cũng định thả để có em bé mà thả đến 4 tháng liền chả dính, thế mà tháng này qua ngày an toàn rồi em mới thả lỏng thế mà lại dính, em hoang mang lắm vì sợ thuốc đấy sau này ảnh hưởng đến em bé, thực ra em cũng muốn giữ em bé này vì bé lớn nhà em đã 6 tuổi, nhưng lại đang lo vì sợ sau này em bé bị dị tật cũng khổ, có ai biết tư vấn giúp em với, em hoang mang quá, lo lắng quá.......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hahienlong
    Đang tải...

2. hahienlong

có ai có ai giúp mình với không??????????

3. Phúc Minh

Phúc Minh Guest

Bạn hãy gọi điện or đến gặp trực tiếp bác sĩ sản khoa để được tư vấn chắc chắn hơn bạn ạ!

hahienlong thích bài này.
  4. hahienlong

mình cũng đã gặp bác sĩ sản khoa bác sĩ cũng nói là không sao nhưng mình vẫn lo lắm, bạn có biết bác sĩ sản khoa nào uy tín giới thiệu cho mình với, cám ơn bạn

5. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Bạn thử đến Phòng khám của bác sĩ Hưng ở 35 Vạn Bảo hay bác sĩ Ânh ở Vạn Phúc gần đó lun xem sao nhé. Mong là ko sao để nhà có thêm một em bé:D

6. lylymaily

lylymaily Thành viên chính thức

Giai đoạn này thì chưa BS nào có thể khẳng định là thai bạn có ảnh hưởng gì không. Bạn cứ dưỡng thai thật tốt, theo dõi thai đến 12 tuần thì SA bề dày da gáy, đến 14 tuần bạn nên làm XN triple test (ở BV trường ĐH Y Hà Nội và Bệnh viện PSTW) để biết có nguy cơ gì không. Nếu có nguy cơ thì bạn sẽ được tư vấn để chọc ối. Nói chung phải theo dõi dần bạn ạ.
    Chúc bạn nhiều sức khỏe và niềm vui trong khi mang thai nhé.

7. hahienlong

Mình cũng được bác sĩ nói là phải dần dần mới kiểm tra được cái đấy, mình về cũng bàn với ông xã mình nhưng ông xã mình nói nếu chả may đến lúc đấy có vấn đề gì mà phải bỏ thì thấy thất đức quá, vì thế mình cũng suy nghĩ mông lung quá chưa biết thế nào đây mặc dù thâm tâm mình rất muốn giữ đứa bé này, mình cảm giác đứa bé này là trời cho mình vì nói thực mình cũng mong mỏi lâu lắm rồi.

8. lylymaily

Nếu như thế bạn nên đến bệnh viện, mang theo đơn thuốc đã uống của ông xã để xin tư vấn. Thường thì người mẹ uống thuốc mới sợ ảnh hưởng đến con, còn bố uống thuốc thì ít bị ảnh hưởng. Con bạn đã 6 tuổi rồi, bạn nên cân nhắc thật kỹ vì bây giờ bỏ thai sẽ kéo theo rất nhiều rủi ro, mà rủi ro lớn nhất là bạn sẽ bị vô sinh. Bạn bàn kỹ với chồng xem sao nhé.

9. hahienlong

Cám ơn bạn nhiều, mình cũng định đến bệnh viện phụ sản để tư vấn xem sao?? theo bạn thế có ổn không, hoặc bạn có địa chỉ bác sĩ tin cậy nào giới thiệu cho mình, mình được các mẹ trên diễn đàn tư vấn là đến bác sĩ Ánh ở Vạn Bảo bạn ạ, bạn có địa chỉ nào tin cậy không???

10. lylymaily

BS Ánh ở Vạn Bảo là Phó giám đốc bệnh viện Phụ sản Hà Nội. Còn bạn có thể đến 86 Tô Hiến Thành là BS Hoa ở Bệnh viện Phụ sản TW, ở Thợ Nhuộm có BS Tuấn là Phó giám đốc BV PSTW kiêm GĐ Trung tâm Chẩn đoán trước sinh của BVPSTW. Phòng khám thì có rất nhiều bạn ạ.

11. hahienlong

Cám ơn bạn, có lẽ mình sẽ qua Thợ Nhuộm của Bác Sĩ Tuấn, bạn có địa chỉ và số điện thoại của bác sĩ này không??? bác sĩ Tuấn có dễ tính không vì mình cũng muốn hỏi nhiều điều

12. lylymaily

Mình có số điện thoại thôi 0913433104. Bạn cứ gọi điện hỏi địa chỉ phòng khám. mình không nhớ rõ địa chỉ lắm. Nếu hôm nay hỏi được địa chỉ mình sẽ nhắn lại cho bạn. Có vấn đề gì bạn cứ hỏi BS, nhớ mang theo cả đơn thuốc của chồng uống nhé.

13. hahienlong

Cám ơn bạn nhiều, mình lấy số điện thoại được rồi, trước khi đi mình sẽ gọi điện trước cho bác sĩ chắc là biết địa chỉ thôi, mình nhớ sẽ mang đơn thuốc của chồng, hi vọng là sớm có tin vui để chia sẻ với bạn

14. lylymaily

Nếu gọi không được bạn gọi thành 0903344104 nhé. Mình sợ mình nhớ nhầm điện thoại ý. Đợi tin vui của bạn.

15. hahienlong

Cám ơn mẹ nó nhiều, nhất định có tin vui mình sẽ chia sẻ

16. lylymaily

Bạn hahienlong đi khám chưa, kết quả thế nào rồi nhỉ.

17. hahienlong

Cám ơn bạn quan tâm nhé, mình cuối tuần này mới đi khám bạn ạ, vì T3 tuần trước mình cũng đi siêu âm thử ở 125 Thái Thịnh, bác sĩ nói là vẫn bé quá chưa đo được tuổi thai và hẹn 10 ngày nữa với đi siêu âm lại thì mới rõ được bạn ạ, chắc khoảng T6 tuần này mình đến đó khám lại đồng thời T7 mình sẽ đi siêu âm ở chỗ bác sĩ Tuấn, mình cũng sốt ruột lắm nhưng mọi người cũng khuyên là cuối tuần này hãy đi siêu âm thì tốt hơn bạn ạ, mình hi vọng có tin vui chia sẻ cùng bạn, cảm ơn bạn đã quan tâm

18. lylymaily

Thế à. Mình cứ tưởng bạn đi khám rồi. Bạn cũng đừng lo lắng quá, chịu khó ăn uống để sức khỏe mẹ tốt thì thai sẽ tốt thôi mà.

19. hahienlong

Cám ơn bạn nhìu nha, mình sẽ cố gắng vì em bé

20. Gia dinh Gau

Gia dinh Gau Thành viên tập sự

Hi chị,
    Nếu như bác sĩ nói vậy mà chị cũng chưa yên tâm lắm, chắc phải đợi đến tầm 12 tuần, đi siêu âm 4D kiểm tra dị tật thai nhi, em thấy dân tình ca ngợi bác sĩ Trần Danh Cường ở Phụ sản TW lắm - được biết là giỏi nhất miền Bắc về xem ảnh và phát hiện dị tật thai nhi đấy, chị có thể search và tìm hiểu thêm thông tin về BS này trên các trang web.
    Đợt em mang bầu 12 tuần cũng kiểm tra tại BS Cường, ít nói nhưng kiểm tra kỹ lắm, nếu em bé phát triển bình thường thì BS sẽ ko nói gì đâu, nếu hỏi nhiều or trình bày nhiều là bị ăn chửi ngay đấy (em nghe các chị em khác kể lại). Nên lúc em đi kiểm tra, BS chẳng nói với em câu nào, mặt lạnh te, em sợ cũng chẳng dám hỏi gì :rolleyes:
    Nếu như em bé nào có gì đó bất thường, em thấy bác sĩ sẽ hỏi ngay, và yêu cầu kiểm tra giấy khám những lần trước đó. Em nghĩ BS Cường chuyên môn cao đấy chị.