Kinh nghiệm: Son Dưỡng Mềm Môi Tốt Nhất Mình Từng Dùng

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Diệu Linh 1308, 4/8/2020.

1. Diệu Linh 1308

Diệu Linh 1308 Thành viên tập sự

Mình là đứa dùng siêu tốn son vì môi rất khô, cứ thỉnh thoảng lại phải dặm lại son dưỡng 1 lần. Nhiều người cứ nghĩ mùa hè thì không phải dưỡng môi vì có lạnh đâu mà phải dưỡng. Nhưng mùa hè mới chính là cực hình của mình T.T. Mình làm văn phòng, ngồi phòng kín cả ngày, mưa không đến mặt, nắng không đến đầu, nhưng cũng chính ngồi cả ngày trong phòng điều hòa như vậy mà môi vốn đã khô lại càng khô. Mùa hè chính là mùa mà mình bóc da môi nhiều nhất.

Mình đã thử dùng khá nhiều loại son dưỡng môi khác nhau. Loại dùng tốt thì giá chát mà loại rẻ thì chất lượng lại chán. Chỉ tình cờ 1 lần thấy em Combo dưỡng môi LIPINK này trên Shopee, thấy nhiều feedback tốt nên đánh liều mua thử xem sao, hồi ấy mình mua đúng đợt sale thì phải, giá khoảng 150k cho 2 hũ tẩy tế bào chết cho môi và son dưỡng môi.

Từ ngày dùng Combo dưỡng môi này mình mới có ý thức tẩy tế bào chết cho môi, cũng từ lúc đó mình mới thấy tẩy tế bào chết cho môi quan trọng. Môi mình mềm hơn ngay lần đầu tiên dùng tẩy tế bào chết. Sau khi dùng thì mình khá hận bản thân tại sao không biết đến em này sớm hơn huhu

Mình review chi tiết 1 chút về em nó cho các mẹ tham khảo nha:

- Về Packaging:

Combo dưỡng môi dạng hũ nhựa trong: 1 hũ tẩy tế bào chết cho môi và 1 hũ son dưỡng môi.

Hãng có phân biệt nhãn dán của hũ tẩy tế bào chết màu đen và hũ son dưỡng môi màu trắng. Trên nhãn có thêm hình minh họa các hương vị của Combo dưỡng môi, có 5 phù hợp với sở thích môi người, đó là: Dâu rừng, Đào, Nho tím, Dừa và Trà Xanh.

- Về Texture:

+ Tẩy tế bào chết cho môi là những hạt đường siêu mịn, giúp mình lấy đi được toàn bộ lớp tế bào chết nhưng vẫn không gây cảm giá đau rát. Từ lúc mua em này thì mình chăm tẩy tế bào chết hơn vì cảm giác hạt đường li ti lăn lăn trên môi rất phê =))

+ Son dưỡng môi của hãng dùng khá là thích. Chất sáp mỏng nhẹ, thấm khá nhanh, đặc biệt mình thích ở em này là không gây cảm giác bóng nhẫy.

- Cảm nhận: Mình thấy thật sự thích em này. Theo thông tin của hãng thì em này thành phần thiên nhiên 100%, rất rất thích vì chỉ sau khi tẩy tế bào chết lần đầu tiên môi mình đã mềm đáng kể. Dùng son dưỡng sau khoảng 1 tháng là môi mình cũng cải thiện hồng thêm rất nhiều. Mình dùng vị dâu rừng nên có mùi dâu thơm thơm rất tự nhiên, hũ 10g nên 1 đứa vừa dùng vừa ăn son như mình có khi 3-4 tháng mới hết =)) Em này mình ghét 1 cái là dạng hũ, phải dùng tay nên khá bất tiện. Hãng này mà có thêm cọ thì mình thấy quá oki cho 1 cuộc tình

Hãng còn rất chu đáo gửi thiệp xinh xinh kèm theo rất đáng yêu, đóng gói chắc chắn và giao hàng siêu nhanh. Nói chung là ưng cái bụng lắm luôn

Mình để link shopee cho các mẹ tham khảo ở đây nhé: https://shopee.vn/lipink_officialstore

Mẹ nào dùng LIPINK rồi thì chia sẻ cảm nhận với em điiiii

#Comboduongmoi #LIPINK #Moimemtunhien

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Diệu Linh 1308
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mình thì dùng của laneige thấy cũng khá oke

3. Diệu Linh 1308

Diệu Linh 1308 Thành viên tập sự

Mình cũng dùng Laneige 1 times thấy cũng oki nhưng đc đúng hũ đầu tiên, hũ thứ 2 là thấy khô, ko biết có phải mua hàng fake ko huhu