Hà Nội: Son Handmade - Cam Kết Nguyên Liệu Tự Nhiên

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Trang hvtc, 3/2/2016.

1. Trang hvtc

Trang hvtc Thành viên tích cực

[Hết hàng]
    Chào cm. Ngày trước em không tin chuyện son mà không có chì đâu các mẹ ạ! Thế nhưng chị họ em học Y học cổ truyền tính hay thích làm mấy đồ Handmade. Sau nhiều mẻ làm hỏng thì chị ấy cũng đã thành công. Đầu tiên là bạn bè người thân dùng thấy thích mới đi bán!
    Chị ấy mua nguyên liệu tại Hanie Shop và đã có chứng nhận son khi làm từ nguyện liệu này không có chì.
    Son có màu công nghiệp thì lên màu rất chuẩn và đẹp, nhưng son nhà e là từ màu khoáng nên chỉ có những màu đậm là dễ làm lên màu chuẩn.
    Gần Tết rồi em bán nốt mấy thỏi vỏ cũ giá gốc để sang năm chuyển vỏ đẹp hơn. Giá son thì son màu handmade không có giá dưới 55k đâu ạ! Nên các mẹ mua loại rẻ là cần xem xét lại.
    Nhà em có bán son dưỡng: 30k - e còn 3 thỏi
    Và son màu: Có màu đỏ hồng, đỏ đào, đỏ cam, hồng sen, cherry ạ!
    Có 2 loại vỏ: Vỏ trắng thì 65k, vỏ đen 95k (2 vỏ khác nhau về khối lượng thôi ạ!)
    Và 1 lưu ý nữa là vì son handmade không có chất bảo quản nên khi các mẹ dùng thì chỉ được 6 tháng thôi ạ! Các mẹ nhớ giúp em nhé! Thành ra mua son tốt cho sk về lại thành son có hại cho sk.

Đây là bảng màu nhà em. Nhưng chỗ này tay trắng mới lên được màu đẹp như vậy. Chứ lên môi thì tùy màu môi môi mỗi người ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trang hvtc
    Sửa lần cuối: 14/10/2016