Khác: Song thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phuongvntn, 13/3/2010.

1. phuongvntn

phuongvntn Thành viên đạt chuẩn

CÁc mẹ ơi, hôm qua em vừa đi siêu âm về, thai 6-7 tuần tuổi, có âm vang thai, chưa rõ tim thai, 2 túi ối. Kết luận song thai, vợ chồng em vui lắm, nhưng không biết sao vẫn chưa có tim thai, sốt ruột quá, mà song thai thì chế độ dinh dưỡng thế nào cho tốt ah? em hiện giờ đang nghén chưa ăn được gì mấy, cũng chẳng thấy thèm thứ gì, lần trước em bị lưu nên hiện BS đang cho uống Progesteron ngày 1 viên kết hợp với Obimin nữa, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em cảm ơn a.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongvntn
    Đang tải...

2. giaogiao

giaogiao Thành viên chính thức

có âm vang tức là có tim thai rồi đó em, k đáng lo đâu, chúc mừng em nhé.
    3 tháng đầu nghén sẽ hơi khó khăn trong việc ăn uống, nhưng cố gắng ăn để nuôi bé, cố uống thêm sữa nhé.
    ănt thức ăn nhiều rau và đa dạng là tốt nhất cho mẹ và bé

3. phuongvntn

Vâng cảm ơn chị, nhưng hình như hơi ít người giống em thì phải, lần đâu có em bé mà lại như vậy nên em bối rối quá

4. giaogiao

không phải đâu em, do đi SA hơi sớm nên mới chỉ có âm vang tim thai, chưa nghe được nhịp tim rõ ràng. nhưng có âm vang rồi thì k đáng lo đâu. đừng lo lắng quá sẽ ảnh hưởng đến thai nhé:D

5. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Thích thế,tuy hơi vất vả cái gì cũng phải ăn cho 3 ng,làm cho 3 ng thôi.Mình cũng yêu các bé song sinh lắm.nhìn giống nhau mà ngộ ngộ thế nào ý.chắc nhà bạn có gen sinh đôi à.Song thai thì chế độ ăn vẫn như ng mang thai bt thôi,nhg bạn ăn đc càng nh càng tốt,chắc mỗi lần ăn sẽ ít hơn nhg cứ cố ăn làm nh bữa vào.có âm vang là có tim thai rồi,chỉ là chưa nghe rõ nhịp thôi,khéo sang tuần thứ 8 là rõ ràng rồi đấy.
    Chúc 3 mẹ con khỏe mạnh nhé! ;)

6. phuongvntn

Nhà em chẳng có ai giống như em cả. Chẳng biết thế nào minh lại như vậy, nhưng em vui lắm, tuy vất vả một chút nhưng chỉ phải sinh một lần cũng đỡ. Em đọc trên mạng song thai thường có nhiều nguy cơ nên rất lo, bây giờ chắc phải bám lấy BS thôi ah. Nhà minh ơi, có mẹ nào giống em ko cho em chut kinh nghiệm với

7. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

trước tiên,xin đc chúc mừng e đã có song thai.
    sau đấy cho c hỏi e tý, c đang có ý định làm tập 2, và cả 2 vc c đều mơ ước đc sinh đôi. theo như e kể thì trước lần mang bầu này e đã từng thai lưu 1 lần, sau đấy e có đc bs kê thuốc j để uống k? vd như thuốc nội tiết chẳng hạn? hay là e để mọi chuyện tự nhiên?
    cảm ơn e trước nhé!

8. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Em cũng giống bác metramcoi, mong tập 2 sinh đôi 1 giai, 1 gái cho nhà đông con (nghèo tý cũng đc, chả sao). Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp. tks.

chungvacacban thích bài này.
  9. giaogiao

làm IUI hoặc uống thuốc tránh thai hằng ngày 1-2 chu kỳ và dừng đột ngột có tỷ lệ song thai là 20%:)

mekhanhchip thích bài này.
  10. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

E cũng có câu hỏi giống mấy chị ở trên, e thích được đẻ sinh đôi lắm, mong ước từ lâu rồi mà ko biết làm như thế nào để được, có mẹ nào biết thì chỉ cho các chị e với

11. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

mẹ nó có thể nói rõ hơn đc k? làm IUI là làm cái j? có phức tạp và tốn kém nhiều k nhỉ? còn khả năng uống thuốc tránh thai thì chắc k đc vì m hay bị phản ứng phụ với TTT, đau đầu kinh khủng:(

12. phuongvntn

Em cũng chẳng biết sao lại được như thế nữa, nhưng có khi cũng do tác dụng của thuốc, Hồi đầu em đi canh trứng (ngày thứ 9 từ khi thấy kinh nguyệt) Bác sỹ bảo noãn kém phát triển và cho thuốc Clomifene citrat 50mg uống ngày 1 viên trong 5 ngày, sau đó đi kiểm tra lại noãn đạt tiêu chuẩn thì khuyên 2 vợ chồng gần nhau, thế là tháng đó em đậu luôn, đến tuần thứ 7 đi siêu âm thì phát hiện song thai, em mùng lắm vì mình vất vả đường con cái nên làm 1 lần thế này cho đỡ lo. Bây giờ bác sỹ kê thuốc nội tiết uống từ khi thai về tử cung, bây giờ em vẫn uống đấy. Đọc trên mạng mang song thai nhiều nguy cơ nên em lo lắm, phải bám lấy bác sỹ thôi.

13. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Bạn khám bác sĩ nào thế cho metramcoi tham khảo luôn kia, máu đẻ sinh đôi lắm hihi:p

14. phuongvntn

Minh o Thái Nguyên, đi theo bác sỹ Cường, phó khoa Sản bệnh viện đa khoa nhé

15. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Giống mẹ này ghê! tớ cũng mong quá đây! mekhanhchip có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé! Tks!\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/

16. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Có Mẹ nào biết bác sỹ nào ở Hà Nội chuyên về sinh đôi 1 trai 1 gái ko?????????

17. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Vừa đọc được cái này nè:
    IUI tự nhiên thì bạn có thể tự canh trứng rụng sau đó đến BV xin làm IUI cái này cũng tuỳ từng nơi họ mới làm nhưng nếu bạn ở HN có thể đến bv C đăng ký IUI tự nhiên còn không thì theo Bs từ đầu họ cho uống thuốc kích trứng nếu đáp ứng tốt còn không sẽ cho tiêm vào chỉ định IUI.

18. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Đây nữa:
    IUI là phương pháp bơm TT vào tử cung giúp TT tiếp cận trứng gần hơn xxx
    Với điều kiện chồng phải làm tinh dịch đồ kq đủ tiêu chuẩn,vợ phải thông 2 VT,trứng và niêm mạc tốt

IUI thì mẹ nó cứ lên tầng 3 , nhà D ở viện C là họ nhận làm mà, không phải chờ đợi xếp hồ sơ như mẹ nó nói đâu

19. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Hic, em giai đầu là tự nhiên 100%, còn tập 2 thì phải học tập các mẹ thui ạ. Mấy thầy bói toàn bảo em là số chỉ có con giai thôi, nhỡ đâu sinh đôi lại lòi ra 2 giai nữa thì em ngất mất thui.

20. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Theo ngâm cứu chiều qua chưa đầy đủ lắm của tớ học tập kinh nghiệm sinh song thai của các mẹ bên webtretho có mấy bước như sau: (đây là nhà tớ muốn sinh 1 bé trai + 1 bé gái nhé):
    - Ăn uống đầy đủ chất + uống thuốc bổ (procare+ vitamin E.....) + tiêm phòng
    - Uống hoặc tiêm kích trứng
    - làm IUI (bơm tinh trùng đã được lọc rửa vào tử cung).
    Bác sỹ Dục - Viện C: 0903 239 588
    Bác sỹ Lan: 193 G bà triệu

Có mẹ nào có thêm thông tin gì thì chia sẻ nhé!