stress kinh khủng với bệnh táo bón kinh nien của con

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi babybe, 3/10/2012.

Ðề: stress kinh khủng với bệnh táo bón kinh nien của con

- Uống nhiều nước, xoa bụng theo chiều kim đồng hồ mỗi khi ngủ dậy, tập chân đạp xe đạp.
    Chỉ vài ba ngày là hết táo bón liền.

Đang tải...

1. haintm

haintm Thành viên rất tích cực

mẹ nó ơi có mình này. Con mình từ hơn 1 tháng đã bị táo bón. Có khi 5-7 ngày mới ị một lần. Mỗi lần con ị là mồ hôi đầm đìa mặt đỏ tía tai, nước mắt mẹ và nước mắt con đều rơi. Thương lắm. Lần nào ị cũng chảy máu. Máu tươi nhỏ giọt. Xót lắm. Mình đã cố gắng ăn nhiều rau và bưởi thời kỳ cho con bú. cố gắng cho con ăn rau củ quả khi con ăn dặm. Nhưng không hiểu tại sao hay tại mình bổ sung cho con vẫn chưa đủ mà đến 2 tuổi con vẫn táo bón. Đã uống men teralac 2 tháng, uống duphalac và suýt nữa thì đem con đi nội soi đại tràng nhưng may có 1 cô bác sĩ ở viên Nhi cô bảo mẹ thay đổi chế độ dinh dưỡng cho con và chịu khó xoa bụng bé theo chiều kim đồng hồ hàng hàng vào 1 giờ nhất định.
    Trộm vía giờ con mình đã 3 tuổi và đỡ đi nhiều rồi. Khuôn phân vẫn to nhưng hầu như rât ít chảy máu và con ị dễ dàng hơn. Mẹ nó thử cho con ăn tạp pí lù một chút xem. Mình từ khi cho con đi học ăn theo chế độ với các bạn thấy con có tiến triển đấy/

2. demon2004

demon2004 Thành viên rất tích cực

ui con nhà mình cũng thế bạn ak, mấy tháng trời tháng nào cũng fai bơm đít thì mới ị được, rồi cuối cùng mình cho bé ra uống rota, không biết có fai do thuốc không mà từ đấy bé đi đều đều, có hôm thì 1 ngày, có hôm thì hai ngày. may quá, phù phù

3. clover4u

clover4u Thành viên chính thức

trẻ em ba tuổi dùng được nhé vì bé nhà bạn mình đang dùng mừ, mỗi ngày uống 1 đến 1,5 viên thui chia làm 2 lần uống.
    thành phần gồm có:
    -Lactobacillus rhamnosus lysate:100mg
    -Bạch truật:150mg
    -Bạch phục linh:150mg
    -Hoài Sơn:100mg

Mà sao mẹ nó lại không vô được trang web nhỉ..em vẫn vô bt mừ hihi
    Nếu không vô được thì mẹ nó lên google tìm công ty TNHH Thảo Mộc Hương nhé. Chúc bé nhà mẹ nó mau khỏi nhé ( chứ để bị như em thì...khổ lắm)

4. hanhvipa

hanhvipa Thành viên mới

Bé nhà chủ top cũng giống bé nhà mình trước đây, bé nhà mình bị táo lúc 3 tuổi mẹ phải cho ở nhà không đi trẻ nữa để điều trị và mình phải điều trị cho bé 8 tháng mới khỏi. Giờ bé nhà mình đã được 6 tuổi rồi trộm vía chưa bị lại lần nào
    Mình dùng thuốc bổ sung chất xơ chicoryn ngày 2 gói trong vòng 7 tháng liên tục, ngoài ra thì ngày nào cũng ăn khoai lang luộc, hôm nào không ăn khoai thì ăn lá rau lang xào và một quả chuối kết hợp với uống nhiều nước và xoa bụng theo chiều kim đồng hồ. Lúc nào bé đi ngoài mà không được thì dùng thụt, (chồng mình còn phải dùng tay để lôi dần phân của bé ra từng tý một đấy), tóm lại là bằng mọi cách để bé ị được nếu không phân sẽ tích lại trong ruột và sẽ rắn hơn dẫn đến bị táo nặng hơn. Bạn thử áp dụng xem sao

5. mybube

mybube Bube Shop

hóng kinh nghiệm từ các mẹ ạ................

6. sadmoon1938

sadmoon1938 Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu, con em bị táo bón lâu rồi mà chữa mãi không xi nhê gì: rau khoai, mùng tơi, bột sắn... không ăn thua, hôm nay là 3 hôm em phải thụt cho con, lần nào đi cũng khóc, mẹ khóc, con khóc

7. hoa phuong 79

hoa phuong 79 Thành viên tích cực

Cu cậu nhà mình cũng táo bón kinh khủng từ bé ,thử các loại chất xơ không ăn thua .Mình đang thử cho bé ăn mận khô xem có cải thiện được gì không .Thật ra cái này còn tùy cơ địa của mỗi bé ,phù hợp với cái gì thì khỏi nhờ cái đó .Có kết quả gì sẽ vào chia sẻ với các mẹ để đóng góp kinh nghiệm chữa táo bón cho các con .

8. thislovefinally

thislovefinally Don't Cry (Never)

khổ thân con quá! Đi khám không ăn thua nữa... :(

9. cluyou82

cluyou82 Thành viên sắp chính thức

Em nghe mấy đứa bạn kêu trời kêu đất vì bệnh này của con