Stress nặng khi sắp được nhận lương! Các mẹ giúp em với!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thuanduy, 12/9/2013.

1. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

Ðề: Stress nặng khi sắp được nhận lương! Các mẹ giúp em với!!!!!!!!!!

moi đi làm nên thế. ai cũng có cái khó khan ban đầu mà bạn. nhu to đi làm nhà nuoc 2 nam rồi mà luong vẫn có 2,2 tr đây bạn này. cuộc sống mà, lạc quan len để sống nhé!

Đang tải...

2. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Tùy thuộc vào công việc đó góp ích cho tương lai bạn thế nào thôi.
    Như hồi tớ mới đi thực tập ở cty này, lương thấp tè, trong khi các bạn khác chỉ hơn mình 1 tuổi vào cái, làm việc ko nhiều bằng mình mà lương gần gấp đôi ấy. Rồi việc đi làm thêm từ hồi sinh viên thì được nhiều tiền hơn nhiều. Nhưng tớ vẫn làm, vì đơn giản nghĩ rằng lúc này cty chưa cần mình mà mình đang cần cty (đang muốn trau dồi cái mà mình thiếu mà). Nên cứ kiên nhẫn. Xác định đến cty để làm việc và đc ...nuôi cơm trưa, còn lương thì là tiền từ trên trời rơi xuống, phấn khởi lắm, mang về nộp hết cho chị gái.
    Rồi đến lúc mình tốt nghiệp, cũng là lúc hết hợp đồng thực tập, cty giữ lại, trả mức lương xứng đáng hơn và các sếp thì luôn oánh giá cao cái sự kiên nhẫn và lúc nào cũng nghĩ rằng mình chịu khó học hỏi. Rồi cũng đc nhiều ưu đãi.
    Giờ thì lương tớ cũng bt thôi, ko cao, nhưng tựu chung là phù hợp với việc tớ đang làm. Nhàn nhã quá mà :D.
    Lương thì chả biết bao nhiêu là đủ đâu :D.

3. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

hia hia, mẹ cháu ơi, topic đó trong mục nào thế ạ?

4. mieocoi

mieocoi Thành viên nổi tiếng

Cố lên bạn ơi. Mình cũng đang trong tình trạng như bạn này. Cầm đồng lương về nhà mà chán nản lắm. Muốn nghỉ nhưng mọi ng gàn, Bảo là giờ cv khó khăn. Cứ làm tạm rồii khi nào có kinh nghiệm thì tính sau. haizzzz

5. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với bạn, những ngày đầu đi làm thường thế đấy. Nhưng bạn vẫn còn hơn mình của mấy năm về trước. Mình nhớ ngày đầu tiên mình đi làm mà rơi nước mắt tới tận bây giờ vẫn chẳng quên được. Sau đó 6 tháng mình chuyển chỗ làm khác phù hợp với ngành nghề của mình, cũng chăm chỉ và nhiệt tình lắm, mọi người trong công ty thân thiện. Mình chăm chỉ tới mức mấy anh công ty toàn trêu là mình phấn đấu làm nhân viên xuất sắc hả? Nhưng mà lương cũng vô cùng bèo bọt. Tới mức mà tớ không dám mua cái gì cho bản thân nữa. Hai chị em chi tiêu tằng tiện thì vừa đủ, có tháng còn thiếu bố mẹ phải cấp thêm... Nhưng rồi mọi thứ cũng qua thôi, cố gắng lên bạn nhé!

6. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

còn m thì đi làm hơn 10 năm rồi. vất vả nhưng cuối tháng nhận lương chỉ nói 1 câu: Buồn. Quá bạc bẽo.

7. wonderful_life

wonderful_life nghiện sưu tầm tích trữ

Hồi mình mới đi làm còn tháng đầu không lương, nhiều tháng sau lương 300k/ tháng cơ. Đừng stress nữa nhé dần dần sẽ khá hơn (u)

8. nuga

nuga Thành viên rất tích cực

Xin chia xẻ với bạn, nhưng bạn cũng phải thấy mình may mắn lắm đấy. Nhiều công ty bây giờ chỉ thoi thóp sống để chờ đợi đến ngày mai tươi sáng hơn. Chủ doanh nghiệp sau khi trả lương nhân viên không còn đồng nào, nhiều ông chủ bà chủ phải vay nợ rồi cầm cố tài sản để nuôi công ty thời khốn khó. Bao nhiêu công ty ngừng hoạt động, giải thể , phá sản... bây giờ đi làm nhà nước hay làm thuê ở công ty tư nhân có lương là nhất rồi đấy.

9. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

em tháng này còn chưa đủ 3tr tiền lương cơ ạ, mà em làm cả năm nay rùi, em chán ko muốn nghĩ nữa, nhưng lương mà thu nhập của em rùi, cahr thêm nếm đc gì cơ

10. Hoàng Mai118

Hoàng Mai118 "**come a woman as my mum

Em ơi( em mới ra trường, vì mình ra trường 3 ys rồi), hãy làm việc chăm chỉ và kiên trì em ah.
    Em mới ra trường, kinh nghiệm chưa có nhiều, cái kiến thức em học trong trường Dh cũng chỉ là nền tàng. Giai đoạn hiện nay, cty nào cũng khó khăn như nhau, nên chấp nhận 1 người mới toanh cũng là " cả một sự cố gắng" của công ty rồi em ah. Vì khi em vào, người ta mất công đào tạo, rồi nhiều lúc em sẽ làm sai, tiến độ công việc chậm...abc...đủ kiểu

Bản thân chị ra trường, đi làm trái ngành, lúc đầu cũng cực kì vất cả. Vì mình phải làm quen với những công việc hoàn toàn mới, và nhiều khi cũng " tủi thân" vì mình " chả làm được gì". Kiên trì, cố gắng và chăm chỉ....cũng như khả năng học hỏi không ngừng nghỉ. Đương nhiên cái khả năng học hỏi này không phải ai cũng giống ai. Mỗi người có một năng khiếu riêng. Cùng 1 công việc, có những người họ giải quyét rất nhanh, đơn giản, nhưng có những người lại khiến nó rất phức tạp, đôi khi thành bế tắc
    Có những câu chuyện, người này kể nghe thì rất hấp dẫn, mà người khác kể thì rất chi là dở

( Xí chỗ, tí viết tiếp, giờ phải ăn trưa đã. CHúc cả nhà ăn trưa ngon miệng)

11. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

chia sẻ cùng chủ top, nói chung là cố gắng thôi, giờ kinh tế khó khăn nhiều doanh nghiệp còn nợ lwong, mới ra trwongf thì học hỏi tích lũy kiến thức, kinh nghiệm thôi bạn ah

12. Mẹ Hiền Minh

Mẹ Hiền Minh Thành viên rất tích cực

Ngày mới vào Công ty, tớ được nghe đến câu nói truyền miệng nổi tiếng của nhân viên trong Công ty "trả lương thế thì tôi chỉ làm thế", và tất nhiên Sếp cũng có cái lý của Sếp là "nó làm thế chỉ được trả lương thế", một cái vòng luẩn quẩn giống như câu chuyện về quả trứng và con gà. Quyết tâm vượt qua cái vòng luẩn quẩn đó, thời gian đầu đừng vội chê lương thấp mà hãy cứ cố gắng đã. Kinh nghiệm của tớ đã từng mất nhiều năm cố gắng, có những lúc được Sếp tin tưởng giao việc gấp đôi gấp 3 người khác, nhưng chỉ trả thêm 15% lương thì tớ cũng vẫn vui vẻ chấp nhận và cố gắng làm thật tốt, bởi đơn giản đấy cũng là 1 cách đầu tư.

13. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

mức lương đó cố gắng chắt chiu thì sống được, thời buổi khó khăn, cố gắng lên

thuanduy thích bài này.
  14. madongxu

madongxu Thành viên chính thức

mới ra trường hồi xưa mình làm bds lương cứng có 2,5 tr thôi à. bạn cố lên bạn. nếu thiếu kĩ năng gì thì bổ sung, ko ngừng học hỏi mẹ nó ạ.

thuanduy thích bài này.
  15. susukt

susukt Bắt đầu nổi tiếng

Đọc cái này em hơi sốc.Thế này lương đi làm hơn 2 năm của em cũng chỉ bằng lương thử vc rồi.hic

thuanduy thích bài này.
  16. thuanduy

thuanduy Thành viên sắp chính thức

em cảm ơn chị nhiều lắm ạ! em sẽ cố gắng nhiều hơn. cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm đến em nhé!
    Hqua em đã ngồi và khóc nức nở vì quá căng thẳng, nhưng hnay được cả nhà động viên, em thấy mình phải cố gằng nhiều hơn nữa,
    cảm ơn các mẹ nhiều ạ

BEPANDA thích bài này.
  17. thuanduy

thuanduy Thành viên sắp chính thức

em cũng hơi bị sốc/ vì lươg em chỉ bằng 1nửa :(

18. me-cubi

me-cubi

Giống mình, hơn 10 năm được hơn 3tr đây. chán.

19. suckhoecuata

suckhoecuata Thành viên chính thức

Làm việc lấy kinh nghiệm và học hỏi thêm rồi tìm công việc khác bạn ah. cứ vô tư đi, tress chị làm hại cơ thể mà lương cũng chưa tăng ngay được

20. Hannah_Pink

Hannah_Pink Thành viên mới

Khóc làm gì bạn ơi, bạn đi làm có chút thu nhập cũng là may hơn khối người rồi, mình ra trường gần 1 năm rồi mà còn đang ở nhà ăn bám bố mẹ đây này, stress đến độ vừa rồi bị suy nhược cơ thể h đang phải điều trị mất một đống tiền, đã nghèo còn mắc cái eo =.=. Bố mẹ mình chả quan trọng lương đâu, bảo thấp thì bm cho thêm, quan trọng là kinh nghiệm (làm việc, đối nhân xử thế) mà mình có được, cái đó thì không đồng tiền nào mua được. Mình từng đi thực tập, làm quần quật từ 8h sáng chưa có ai đến vp đến 9h tối, cả tòa nhà còn mình và bác bảo vệ, đêm về làm tiếp mà ko được xu nào ý, nhưng mình vẫn cảm ơn quãng thời gian đó vì mình đã học được rất nhiều thứ. Cố lên bạn nhé, cứ từng bước từng bước tiến lên :D

giadinhkienthuanduy thích.