Khác: Sử Dụng Kem Dưỡng Khi Mang Thai Có Được Ko ??

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mika_shop, 15/6/2011.

1. Mika_shop

Mika_shop Thành viên chính thức

Chào các mẹ
    Tình hình là em mang thai đc 7w , em có bộ mỹ phẩm lancome Blanc Expert làm trắng da ko biết có sử dụng típ dc ko nữa,vì có mẹ bảo vẫn dùng dc,có mẹ lại bảo ko nên dùng ..hixhixx....các mẹ nào có kinh nghiệm vào cho ý kiến giúp em đi ạ:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mika_shop
    Đang tải...

2. wind-dragon

wind-dragon Thành viên tập sự

Ðề: Sử Dụng Kem Dưỡng Khi Mang Thai Có Được Ko ??

Tốt nhất là ko nên dùng chị à. Cơ thể mỗi người mỗi khác, có người bị ảnh hưởng, nhưng có người lại ko! Mình ko biết mình thuộc loại nào thì tốt nhất ko dùng. Em cũng ngừng sử dụng mỹ phẩm dưỡng từ khi có bé. Da khô lắm, nhưng đành chịu. Có gì mình lại ân hận cả đời

Mika_shop thích bài này.
  3. HẰNG NGA

HẰNG NGA Guest

Các mẹ sử dụng kem chống dạn da cho bà bầu, kem chống dạn bảo thân đã không hề kích ứng cho da và rất an toàn, có rất nhiều dưỡng chất làm mềm và đặc biệt có độ ẩm rất cao, thích hợp để dưỡng ẩm, àm mềm và chống lại rát bỏng do sự căng quá mức tại một số vùng da khi mẹ tăng cân quá nhiều do mang thai.

Mika_shop thích bài này.
  4. Mika_shop

Mika_shop Thành viên chính thức

Thanx mẹ Hằng Nga ,vậy là xếp xó kem dưỡng thôi..em bé là quan trọng nhất

5. tomato1810

tomato1810 tomato1810

Mình vẫn dùng kem dưỡng da bình thường của Nhật như khi chưa có bầu (nước hoa hồng và kem dưỡng da mặt, kem chống rạn bụng...). Mình có hỏi các bác sỹ bên Nhật họ nói không ảnh hưởng gì cả nhưng nên dùng kem loại không mùi vị gì để tránh gây kích ứng cho da và nhất là người có bầu thường không thích mùi thơm. Mình thấy các mẹ ở Nhật khi có bầu vẫn dùng mỹ phẩm để làm đẹp như bt vì bản chất các loại mỹ phẩm của Nhật đều làm từ thiên nhiên như rau củ quả, cây cỏ hoa lá rồi.