Sự Phát Triển Của Thai Nhi Từ Tuần 35

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi vuphongtran, 23/5/2022.

1. vuphongtran

vuphongtran Thành viên sắp chính thức

Cùng theo dõi cân nặng và sự phát triển của thai nhi từ tuần 35 ở nội dung dưới đây:
    Tuần 35: Da của bé mịn màng

Ba mươi lăm tuần sau khi mang thai, hoặc 33 tuần sau khi thụ thai, da của em bé của bạn đang trở nên mịn màng. Tay chân của người đó có vẻ ngoài mũm mĩm.

Tuần 36: Em bé chiếm gần hết túi ối

Ba mươi sáu tuần sau khi mang thai, hoặc 34 tuần sau khi thụ thai, điều kiện đông đúc bên trong tử cung của bạn có thể khiến em bé khó chào bạn hơn. Tuy nhiên, bạn có thể vẫn sẽ cảm thấy rất nhiều đoạn căng, cuộn và ngọ nguậy.

Tuần 37: Em bé có thể quay đầu xuống

Ba mươi bảy tuần sau khi mang thai, hoặc 35 tuần sau khi thụ thai, em bé của bạn đã nắm chắc.

Để chuẩn bị cho việc chào đời, đầu của em bé có thể bắt đầu đi xuống khung xương chậu của bạn. Nếu em bé của bạn không cúi đầu, nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn sẽ nói chuyện với bạn về cách giải quyết vấn đề này.

Tuần 38: Móng chân của bé mọc

Ba mươi tám tuần sau khi mang thai, hoặc 36 tuần sau khi thụ thai, chu vi đầu và bụng của em bé của bạn tương đương nhau.

Móng chân của bé đã dài đến các đầu ngón chân. Em bé của bạn hầu như đã rụng tất cả các lanugo của mình.

Lúc này, em bé của bạn có thể nặng khoảng 2,900 gram.

Tuần 39: Ngực của bé nổi rõ

Ba mươi chín tuần sau khi mang thai, hoặc 37 tuần sau khi thụ thai, ngực của em bé của bạn đang trở nên nổi bật hơn. Đối với con trai, tinh hoàn tiếp tục đi xuống bìu. Chất béo đang được bổ sung khắp cơ thể của bé để giữ ấm cho bé sau khi sinh.

Tuần 40: Ngày đến hạn của bạn đã đến
    Sự phát triển của thai nhi 38 tuần sau khi thụ thai

Bốn mươi tuần sau khi mang thai, hoặc 38 tuần sau khi thụ thai, em bé của bạn có thể có chiều dài từ đầu đến mông khoảng 14 inch (360 mm) và nặng 7 1/2 pound (3.400 gram). Tuy nhiên, hãy nhớ rằng những đứa trẻ khỏe mạnh có kích thước khác nhau.

Đừng lo lắng nếu ngày dự sinh của bạn đến mà không có dấu hiệu chuyển dạ bắt đầu. Ngày dự sinh của bạn chỉ đơn giản là một ước tính được tính toán về thời điểm thai kỳ của bạn sẽ được 40 tuần. Nó không ước tính khi nào em bé của bạn sẽ đến. Việc sinh con trước hoặc sau ngày dự sinh là điều bình thường.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuphongtran
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Em bé hình thành trong bụng mẹ thật kỳ diệu