Sữa Aptamil Pro Úc Và Aptamil Essensis Có Tốt Cho Hệ Tiêu Hóa Bé Không?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi TWHUONG, 27/12/2020.

1. TWHUONG

TWHUONG Thành viên tập sự

Nói đến sữa cho bé khiến em đau cả đầu, bé mới sinh em cho uống aptamil Anh bé bón quá bón (bé em dùng sữa bột hoàn toàn do e k có sữa). Bé dc 1 tháng e đổi sang sữa Royal Ausnz Úc, bé đỡ bón hẳn, nhưng 1 ngày chỉ đi 1 lần thôi, dùng tới hiện tại là bé dc hơn 3 tháng. Nan đầu bé thich sữa Royal lắm, uống nhiều bé lên cân đều. Bé mê sữa này nên uống nhiều, có tgian bị ọc sữa nhiều do bé ham uống. Dạo gần đây đường ruột bé hay bị lâu tiêu, k còn thèm sữa giống như trc. Ng quen có giới thiệu em dùng aptamil pro úc or loại aptamil essensis đều tốt cho hệ tiêu hoá bé do có lợi khuẩn. Mà đổi sữa nữa là bé đổi tới 3 lần trong khi bé còn nhỏ tháng quá nên em rất băn khoăn k bit nên đổi k, và k bit aptamil úc có tốt cho hệ tiêu hoá bé k. E xem thành phần thì thấy ap Úc có lợi khuẩn tốt cho đường ruột, có Mom nào có kinh nghiệm thì chia sẻ dùm em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TWHUONG
    Đang tải...

2. Estella Nguyen

Estella Nguyen Thành viên sắp chính thức

Bé bị bón, Mom dùng thử sữa Blédilait của Pháp xem sao. Sữa vị thanh như sữa mẹ, bé dễ hấp thụ và đặc biệt ko gây táo bón cho bé. Em dùng sữa này cho bé nhà em từ sơ sinh tới giờ. Cân nặng và chiều cao tăng đều. Mặc dù lúc mới sinh bé bị thiếu tháng nhưng giờ bé cao hơn mức trung bình luôn.
    Ah, em thấy có trang Vesta NF này https://www.facebook.com/vesta.nf/ do 1 chị tiến sĩ Pháp mở ở VN có vẻ uy tín. Mom xem thử xem.

TWHUONG thích bài này.
  3. Hue Toys

Hue Toys Thành viên tập sự

Con nhà mình uống xong sữa Aptamil New Zealand một thời gian phát triển rất tốt, không táo, bú ngon khỏe lắm. Sữa này thực sự rất tốt cho hệ tiêu hóa còn non nớt của trẻ.
    Mình mua hàng ở đây ạ: https://www.kidsplaza.vn/sua-aptamil.html