Cần giúp: Sữa Bột Đã Pha Để Được Bao Lâu???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi jinx, 29/12/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. jinx

jinx Thành viên tích cực

Các mẹ ơi bé nhà mình giờ phải ăn thêm sữa bột vào ban đêm. Bé ăn 1 cữ lúc 8g tối rồi ngủ 1 giấc đến khoảng 1g sáng lại ọ ẹ đòi ăn tiếp, sau đó ngủ tới khoảng 6g sáng mới ăn lần nữa. Mình lại "làm biếng" việc dậy nửa đêm để pha sữa cho con,hìhi... (ko biết có mẹ nào giống mình ko), nên mình định pha sẵn 2 bình sữa để ở đầu giường, khi nào bé dậy là cho ăn luôn. Liệu làm như vậy có đc ko các mẹ? Sữa đã pha để mấy tiếng như vậy có sao ko???? Các mẹ cho mình kinh nghiệm nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jinx
    Đang tải...

2. suri89

suri89 Thành viên mới

theo em được biết thì sữa bột đã pha chỉ nên cho bé uống sau 30p thui c ah. Nhà e trước có 1 lần bé lười uống, nhưng bà tiếc của k đổ đi pha sưã mới, để mấy tiếng sau lại cho bé uống thì bé bị đi ngoài đấy ah

3. thanhthanh2015

thanhthanh2015

de duoc 2 tieng nhe

4. hao1diamond

hao1diamond Thành viên đạt chuẩn

Pha xong uống ngay nha bạn.Để lâu là bị táo bón đó...

5. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Như vậy sữa nguội mất teo rồi còn đâu. Có máy hâm sữa hay ủ sữa thì còn được. Cữ 1h bạn để được chứ cữ 6h sáng tớ sợ nó thành sữa chua mất rồi

6. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mình thì cũng lười như bạn vậy đó! Bé cũng bú 1cữ lúc 8g tối đến 1g-2g lại bú lần nữa, mình không dám để sữa pha sẵn nên đành phải bò dậy pha sữa cho con thui... Nhưng nhiều lúc mình cũng lười biếng để sữa sẵn trong bình giữ nhiệt ý nhưng sữa phải nóng nha rồi đến 1-2g là cho con bú (Hình như là sữa bột pha sẵn chỉ để được 2-3 tiếng thôi). Vậy mẹ nó cũng nên làm siêng bò dậy pha sữa cho con đi nhe!

7. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Trên các hộp sữa đều có khuyến cáo là sữa đã pha chỉ để trong vòng 1 tiếng, sau đó thì đổ bỏ. Tớ cũng thuộc dạng liều, vì con tớ bú lắt nhắt mới hết được 1 bình, nên để tối đa là 3 tiếng thôi, sau đó không hết cũng bỏ. Để hơn nữa thì đúng là thành yaourt mất

8. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

E thì toàn pha vào bình giữ nhiệt cho con uống khoảng 2-3 lần (300ml), buổi đêm dậy cho con ăn xong lại đun nước đổ vào bình giữ nhiệt lúc nào con đòi ăn lấy ra pha luôn tiện lắm. Bình giữ được 6-7 tiếng nước nóng cơ. Tại e ít sữa quá nên con ăn sữa ngoài là chủ yếu
    Mỗi lần đổ sữa vào e dùng bình khác, sáng hôm sau rửa và tráng nước sôi 1 loạt bình một thể. May là chưa thấy sữa bị chua bao giờ, hik

9. buithuy18091979

buithuy18091979 BT

Để ngoài thì trong khoảng 1h là mình phải cho con uống rồi, tủ lạnh chắc khoảng 7-8h thôi mẹ nó ạ

10. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, sữa đã pha rồi chỉ để trong vòng một tiếng thôi, bé nhà mình trước còn ăn đêm đến tận năm 3 tuổi cơ. Khoảng 3 h sáng dậy ăn một lần, 6h sáng lại lần nữa, thế mà đêm nào mình cũng phải lóc cóc dậy đó, Nhiều lần cũng định cai không cho ăn đêm nữa, nhưng cứ đúng giờ là cu cậu lăn lộn, miệng thì chóp chép, cố không cho ăn thì không thể ngủ yên được, còn cứ uống xong bình sữa thì ngủ thẳng cẳng ra.

11. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Các mẹ mua bình giữ nhiệt ấy. 1 bình tầm 300-400 ngàn, ta để sẵn nước ấm (nóng hơn nhiệt độ pha sữa 1 chút) trong 1 bình giữ nhiệt, dùng nước đó pha sữa luôn không cần pha nước nguội với nước nó nữa, nhanh và tiện Mình toàn mua bình của elmich dùng thấy sạch sẽ và tiện dụng lắm.

1 người bạn của mình nuôi con bộ hoàn toàn share cho mình cách này đó. Mình chưa áp dụng vì bé bú mẹ hoàn toàn nhưng thấy cũng có lý nên share ý tưởng này cho các mẹ

12. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Mẹ @nam2nam4 nói đúng rồi sữa theo khuyến cáo chỉ để được 1h sau khi pha thôi. Vì tương lai con em chúng ta cố gắng các mẹ ạ.
    Nhóc nhà mình giờ 10 tháng 2h 1 chai rồi 5h lại 1 chai ....ko cho măm thì vật lộn cho ăn thì ngủ khì khì....Nhiều hôm lười ko dậy cho con ăn nhưng cũng ko xong ....dậy khóc ầm luôn.. mất công dỗ rồi mất ngủ luôn 1 đêm. Thế là biết thân biết phận cứ đến giờ dậy pha cho chén thôi sợ cái cảnh đang đêm phải dỗ con mắt thì nhắm mắt thì mở rồi sáng dậy đi làm cứ liêu xiêu ....

13. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Em thấy việc pha sữa còn nhanh hơn ủ với hâm lại nhìu. Không hỉu các mẹ pha kiểu gì mà ngại thế nhỉ. Nhà em thì có 1 bình nước lọc, 1 phích nước sôi để sắn đấy. Đêm dậy chỉ cần đổ 2 phần nước lọc, 1 phần nước sôi và cho sữa vào lắc lắc thui mà. Chưa đến 1 phút. Nhanh hơn nhìu so với mình lấy sữa ở tủ lạnh ra rồi lại hâm lại cho con. Mẹ Nick6 chia sẻ cách dùng bình giữ nhiệt cũng rất hay. Em sẽ tham khảo :D

14. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Uh công nhận các mẹ này lười thật. Mình thấy pha sữa cho con còn nhanh hơn nhiều so với pha rồi ủ, ủ rồi hâm.... Con mình cũng ăn sữa ngoài từ bé vì mình chẳng có tý sữa nào nhưng đêm mình vẫn dậy 2 lần để pha sữa cho con. Đến khi bé được 6 tháng thì mình cho bỏ ăn đêm, cho ăn bữa tối muộn đi và bữa sáng sớm hơn. Các mẹ đừng lười, bé có biết nói đâu, mình cho ăn cái gì thì ăn cái đấy thôi, chỉ nóng quá, nguội quá các bé mới kêu thôi.

15. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Túm được mẹ này hay quá, mẹ nó post mình xem cái bình giữ nhiệt của Elmich được ko? Mình vừa đọc về kinh nghiệm nấu cháo của mẹ nào đó là nấu 1 lúc rồi cho vào bình này để ủ sáng ra có cháo luôn. Cảm ơn mẹ nó nhé.

16. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Dùng cái bình giữ nhiệt để ủ nước thôi, dùng cái chia sữa để đong sẵn sữa cho con, tới giờ đổ cái này vào cái kia,lắc lên là xong, eo, mà lười thật nhỉ, có con nhỏ thì nên cẩn thận cái vụ sữa này chứ ko mẹ tiếc giấc ngủ, có khi con bị đau bụng lại ân hận,tớ cứ nói thật thế, đừng ném đá nhé.
    Từ ngày có nhóc, tớ chả bao giờ ngủ 1 mạch từ 12g đến 6g, đêm nào cũng lọ mọ 2-3 lần trở dậy xem chúng nó ngủ thế nào,. hii.Thành thói quen rồi, con chỉ cần ọ ẹ trở mình là mẹ mở mắt ra ngay, sợ nhất bị trớ, bị sặc và bị chăn úp lên mũi.

17. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Mình thì buổi tối chuẩn bị đi ngủ mình chế sẵn nước ấm vào bình giữ nhiệt, sau đó đến khi bé đòi ăn mình dậy pha thêm sữa vào nữa là thành nước vừa âm ấm, chỉ việc lắc cho đều ra là cho bé mum, không cần phải hâm hoặc làm nóng mất thời gian nữa.

18. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Sữa bột pha tớ cũng chỉ để cùng lắm 2 tiếng, sau đó là đổ. Tớ thì hay đong sẵn nước, rồi để vào máy ủ bình sữa nhiệt độ 40, khi nào dùng chỉ việc cho sữa vào lắc là xong. Bình ủ sữa tớ thấy để nhiệt độ khoảng 40 là vừa, chứ để cao thì hơi bị nóng quá. Mà con em đã đói là ty bình ngay, để chậm cậu ý khóc toáng lên thì ko thể nhét cái gì vào mồm trừ ty mẹ

19. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

trùi. mẹ này lười quá, đây có 2 nhóc mà còn chẳng sợ gì cái việc pha sữa cho con. chỉ ngại con ko chịu ăn làm mẹ mất công pha, rồi lại phải uống hộ con, rồi lại tiếc sữa. con mà ăn được thì đêm có dậy mấy lần cũng ko ngại

20. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Của elmich thì nhiều mà. Bình giữ nhiệt thì nó đựng nước thành ra nó dài, mẹ nó mua cặp lồng đi. Nó to như bát ô tô ăn luôn cháo bằng cái đấy cũng được.

ngoinhahanhphu thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.