Kinh nghiệm: Sữa mẹ + tã xịn = cặp đôi hoàn hảo khi nuôi con

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi rjopham, 31/3/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Công dụng của sữa mẹ thì khỏi bàn nữa, em cho con bú mẹ hoàn toàn trong vòng 6 tháng đầu. Con em không mũm mĩm nhưng được cái khỏe mạnh, đủ chất, không bệnh vặt. Về tã cho con, thì than ôi em cho con xài tùm lum thứ, nhưng thấy thích nhất vẫn là UniDry. Với chất lượng quốc tế, chống tràn, khô thoáng vô cùng, nên con em mặc rất thoải mái. Mẹ hết cả những nỗi lo con không khỏe mạnh, con khó chịu, mông con ẩm ướt ... Giờ thì em có nhiều thời gian cho con, dắt con em đi lòng vòng chơi, chụp thật nhiều ảnh với con yêu. Vậy mới thấy cuộc đời làm mẹ ý nghĩa hơn khi mẹ có những quyết định đúng đắn. Mẹ nào test UniDry có cùng quan niệm với em thì chia sẻ ngay với mọi người nha .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rjopham
    Đang tải...

2. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

tã thì biết sao được là tã xịn nhỉ vì mọi người thường mua hàng công ty dùng mà

3. thaominh_mom

thaominh_mom Thành viên mới

Được cái thấy giá thành cũng hợp lý, Tũn xài được vài tháng rồi, nói chung với mình ko quá cầu toàn nên thấy ok :)

4. chuongla

chuongla Thành viên đạt chuẩn

Vậy chứ đôi khi có những cái dù biết đơn giản thế nhưng vẫn phải vật lộn, nhất là lúc đầu làm mẹ, chưa có kinh nghiệm nhiều. Đi hỏi những người xung quanh có khi 9 người lại 10 ý đó chứ. Hồi trc thú thật lần đầu cũng mua đại cho con dùng á :D

5. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

mình thích tã hút ẩm tốt và không thấm ngược lại làm hăm da con, dùng Unidry cũng đạt yêu cầu

6. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Mua của đại lý không biết có yên tâm không các mẹ nhỉ, mình thấy loại nào chất lượng quốc tế và đặc biệt cứ phải thử. Con sử dụng ổn hay không mới đánh giá được, bé mình dùng loại này hơn 1 năm nay rồi chủ topic ạ, hihi

7. thanhthanh2015

thanhthanh2015

chủ yếu là người bán thật thà chứ người tiêu dùng nhiều khi bị lừa mà không biết

8. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Unidry thích cái là hút ẩm tốt, cho con đi chơi không lo nơm nớp ngó xem phải thay chưa, hihihi. Mẹ cũng nhàn hạ cả đêm nữa, ủng họ ý kiến của chủ top :)

9. chuongla

chuongla Thành viên đạt chuẩn

Nếu mua đại lý thì em toàn chọn đại lý lớn, bán hàng chất lượng, ko chỉ bỉm thôi mà các mặt hàng khác như sữa, đồ dùng cho bé ấy. Mua quen một chỗ cũng ko sao . Nếu ko thì tiện vào siêu thị là an tâm nhất.

10. behoasua

behoasua Thành viên chính thức

Con mình cũng hiếu động lắm, chạy nhảy hoài mà hồi trc cứ xài tã dán thì bị bung ra hoài. Từ ngày có tã quần tiện thật, con thoải mái vận động mà ko lo gì hết

11. eric206

eric206 Thành viên tích cực

siêu thị nhiều lúc
    Siêu thị nhiều lúc cũng lo ấy chứ mẹ nó, hàng vào thế nào cũng không biết được. Mình cũng mua đại lý lớn, thấy nhiều mẹ mua ở đó rồi. Chắc vậy là yên tâm nhỉ, hì. Cái gì chứ mua cho con dùng là phải cẩn thận ý ạ!

12. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

Bé nhà mình chỉ dùng được tã quần thôi, tã giấy thì chỉ 1 lát là tuột vì bạn ý khó chịu hay sao mà cứ lấy tay bóc miếng dán ra hoài à. Nhưng phải công nhận tã quần quá tiện cho các mẹ chăm con nhỏ, chưa kể các bố cũng dễ dàng thay cho con khi mẹ vắng nhà nữa, hihi. Vote cho tã Unidry nè các mẹ, khô thoáng mà không bị lằn da của con,hi

13. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

thế thì mình phải ngâm cứu loại này xem thế nào, chứ loại mình đang dùng cho con nhanh đầy quá, hic. Cho đi chơi kiểu gì cũng phải để mắt thay vài lần không là nó rách đầy miếng nhầy nhầy hút ẩm dính vào người con cơ, haizzzz

14. OngBi

OngBi Thành viên đạt chuẩn

Nhà e hay dùng loại Goon, k iết có tốt k các bác?

15. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Mình thấy giờ có quá nhiều loại tã cho bé các mẹ nhỉ, mẹ lại phải làm nhà tiêu dùng thông thái. Làm sao để tìm được sản phẩm tốt nhất cho con thôi ý

16. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Hai nhóc nhà mình cũng đang xài unidry, hiện tại thấy ổn rồi nên cũng không lo tìm loại khác. Đại lý thì ngay cạnh nhà nên cũng không phải ôm hàng mí sướng, hì hì

17. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Quan trọng nhất là con thấy thoải mái, không bị hăm hay độ thấm hút kém là duyệt mẹ nó nhỉ

18. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

Nhà em cũng vừa hết tã cho con, chiều về qua đại lý hỏi loại này coi sao. Giờ em mới biết đấy, cảm ơn các mom!

19. Tuệ Minh_cute

Tuệ Minh_cute Thành viên sắp chính thức

Bé nhà bạn dùng có hợp hay không, độ thấm hút rồi đàn hồi với cả có khô thoáng không mới quan trọng đấy

20. bamechocon

bamechocon Thành viên chính thức

Bé nhà iem thì chả hợp với loai này, giá thành cũng khá cao nữa. Từ lúc chuyển qua Unidry thì thấy ok hơn. Thấm hút tốt lắm mẹ nó ạ lại thông thoáng nữa nên mông con lúc nào cũng khô ráo

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.