Cần giúp: Sửa Morinaga Của Nhật Có Tốt Không?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi phungnham92, 30/11/2017.

1. phungnham92

phungnham92 Thành viên chính thức

Các mẹ cho em hỏi với ạ. Bé nhà em sắp được 1 tuổi, em muốn bổ sung sữa ngoài cho con. Thấy các chị ở cạnh nhà mách uống sữa morinaga của nhật và atamin của đức. Sữa nào tốt hơn ạ. Bé mới tập uống nên cho uống sữa nào ạ. Các mẹ giúp em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phungnham92
    Đang tải...

2. phuong.ford

phuong.ford Thành viên chính thức

nhà mình thì dùng atamin của đức, thấy cũng tốt, nhưng mình thấy nhiều mẹ dùng sữa của nhật hơn. chắc bạn cứ dùng 1 trong 2 cái này đều được

3. mshoangtrang

mshoangtrang Bắt đầu tích cực

mình dùng sữa Morinaga cho bé nhà mình từ lúc 6 tháng đến bây giờ bé được 3 tuổi. Mình thấy sữa Nhật nhạt, mát, con ăn ko bị tao bón, ko bị bụ sữa, phát triển chiều cao cân nặng đúng mức. Mình có thử đổi 1 vài loại sữa cho bé nhưng bé vẫn thích sữa mori nhất nên hiện tại vẫn dùng. Mình vote cho mori

4. mosua1602

mosua1602 Thành viên tập sự

Bé nhà tớ dùng wakodo tăng kg đều mà output tốt lắm. Bạn thử cho con xem!

5. vancanchinh

vancanchinh Thành viên chính thức

Em bé nhà mình cũng dùng Wakodo từ lúc sinh ra đến lúc được gần hai tuổi, có lẽ do bé hợp nên tăng cân và trông bụ bẫm đáng yêu lắm. Mình ở tỉnh lẻ nên trc đây khi mua sữa cho con phải gửi tận Hà Nội, mua cả thùng. Kiên trì như vậy giờ thấy con lớn hơn vui lắm các mẹ ạ

6. kimmaithuy

kimmaithuy Thành viên tập sự

mình cũng dùng morinaga đây. dùng từ hồi 4 tháng cơ vì ít ít sữa mà. xong khoảng 2 3 tháng bé chán thì lại sang glico vì nghe đồn glico tăng cân tốt. cuối cùng giờ mình lại xài wakodo. sữa nhật vị gần giống nhau (có thể các bé nhạy cảm mùi vị tốt hơn thì sẽ cảm nhận được sự khác biệt). Sữa nhật nào cũng tốt nhưng sau một thời gian cân đo đong đếm có lẽ mình sẽ k thay đổi nữa và khả năng sẽ dùng wakodo lâu dài vì giờ bé đc 15 tháng rồi, mỗi ngày cũng chỉ 400ml sữa ăn dặm sáng tới tối nên sẽ k nhanh gán. Quan trọng nhất là loại đường dùng trong sữa wakodo không gây sâu răng mọi người ạ

7. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

Nếu mom muốn con lên kg tốt thì dùng aptamil nhé, còn cá nhân mình nuôi con theo tiêu chí khỏe mạnh nên mình sử dụng sữa Nhật. Mình cho bé dùng Mori từ hồi 3 tháng thấy bé lên kg cũng như phát triển chiều cao bình thường, đúng mức, đi ouput tốt thế nên mình vẫn dùng đến bây giờ.

8. ngochiephanoi

ngochiephanoi Thành viên sắp chính thức

Tùy theo bé có hợp với dòng sữa đó hay không thui, chứ sữa của Nhật tốt, mát, giúp bé phát triển toàn diện, cứng cáp.

9. maithanhha

maithanhha Thành viên mới

bạn không nói rõ là bạn muốn dùng loại morinaga nào nhỉ? ở việt nam có 2 loại. một loại là hàng nội địa nhật, một loại chuyên xuất sang thị trường việt nam. Loại xuất khẩu có bổ sung thêm thành phần iot nhiều hơn so với nội địa.
    Tớ dùng morinaga xuất khẩu thì thấy ngọt hơn s26 (mặc dù morinaga được khen là sữa mát nhạt).
    Hàng morinaga nội địa thì nhạt hơn chút xíu. nếu bạn muốn dùng nhạt hơn nữa thì có thể cân nhắc wakodo, hoặc aptamilk đều được

10. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

em cho con dùng và thấy cũng ok ạ