Tranh luận: Sữa Nan Optipro Gây Táo Bón Và Cho Bé Ngủ Nhiều

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Ga2gro, 15/3/2018.

1. Ga2gro

Ga2gro Thành viên tập sự

chào mọi người, số là con mình mới đc 1 tháng tuổi thôi.
    Trộm vía bé ăn nhiều nên mẹ ko đủ sức cho con bú và phải cho bé bú thêm sữa ngoài.
    Từ lúc mới sinh em cho uống kết hợp luôn và bé uống khá nhiều sữa ngoài (tháng đầu tận 2 hộp 800g)
    Và em cho bé uống aptamil bạc Đức ạ.
    Bé uống ngon lành đi ngoài nhiều phân đẹp,ngủ ngon đủ giấc ko có vấn đề gì.
    Vì người nhà k ngờ bé uống hết nhanh vậy nên k kịp gửi sữa về cho bé nên em mới tham khảo và ra siêu thị mua sữa Nan optipro cho bé uống tạm.
    Từ hôm uống đến giờ cũng đc 2 ngày nhưng sao e thấy bé ít đi ngoài hắn, cả ngày chỉ đi 1 lần và bé ngủ rất nhiều. Từ hôm qua đến giờ chỉ ngủ và dậy bú mẹ ( mẹ mệt quá mới cho bú sữa ngoài ). Trước kia bé ngủ đủ giấc, dậy bú sữa no thì nằm chơi vung tay chân thôi còn giờ chỉ việc ăn no là ngủ, thời gian chơi so với trước là rất ít.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ga2gro
    Đang tải...

2. Ga2gro

Ga2gro Thành viên tập sự

Hôm qua k cho bé uống sữa nan nữa mà đi tìm mua đc hộp aptamil rồi.
    Bé giờ ko ngủ nhiều như hôm qua nữa, hôm qua ngủ 1 lèo từ tối đến tận 10h sáng, rồi chỉ ti mẹ hoặc bú bình xong lad ngủ đến tận chiều... ko cho uống sữa nan nữa buổi tối mới thức chơi với cả nhà.
    Hôm nay (tối qua k cho uống sữa nan nữa mà uống aptamil ) thì bé đã bình thường lại, ngủ từ tối qua đến sáng 7h đã dậy. Giờ đang nằm chơi nhìn trời đất vung tay chân búa xua rất nghịch và năng động khác hắn với tinh thần đù đờ chán nản chỉ muốn ngủ như hôm qua

3. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

Mom phán đoán như vậy là không có căn cứ tội cho hãng sữa, bé nhà bạn mới chỉ có 1 tháng thì thời gian ngủ của bé là chiếm gần hết ngày đêm, có ngày thời tiết dễ chịu, bé ngủ ngon giấc. Cũng giống người lớn chúng ta có ngày khỏe, có ngày mệt. Trong thời điểm 6 tháng đầu tiên sẽ có lúc bé đi ngoài cả tháng, có khi táo bón cả tuần. Do vậy không thể kết luận do sữa dc.

4. lavender1403

lavender1403 Thành viên tích cực

Bạn cho bé bổ sung thêm Optibac hồng của Anh này, giúp bé tăng cường hấp thụ và hoàn thiện hệ tiêu hóa. Optibac hồng có 3 tỷ lợi khuẩn đặc biệt nhạy với các bé bị táo bón, rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy.

Bạn có thể tham khảo thêm tại đây: https://www.facebook.com/sauvacunshop/posts/533828576992622

5. maithanhha

maithanhha Thành viên mới

có thể do bé không hợp sữa bạn ạ. Bạn thử cho bé quay lại uống sữa cũ xem thế nào. mới tầm 1 2 tháng thì việc đổi sữa nên diễn ra từ từ cho dạ dày quen. chứ như bé nhà mình lớn rồi thay sữa xoành xoạch vẫn không sao.

6. nguyenhoaitrang

nguyenhoaitrang Thành viên mới

haizz. chính vì tính tới việc con dùng hết sữa khi chưa mua kịp hộp mới phải làm sao, nên tớ chỉ dùng sữa nhật cho con. Vừa tiện mua, vừa không lo hàng giả lại còn dễ đổi ngang nữa. bé nhà tớ cứ thay ngang từ wakodo sang meji hay glico hoặc cả morinaga mà chả bao giờ làm sao cả. Sữa nhật vị đều nhạt nhạt ngọt nhẹ giống sữa mẹ. công thức hợp với người việt nam nên dùng thích ơi là thích

7. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bh mình ms biết đó ạ