Sữa nào giống sữa mẹ nhất ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi canemo, 6/4/2009.

1. canemo

canemo Thành viên mới

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại sữa. Sữa nào cũng được quảng cáo là ưa việt nhất.Vì vậy, mình muốn tìm 1 loại sữa tốt nhất và giống sữa mẹ nhất để có thể gởi bé đi nhà trẻ . Nhưng vẫn duy trì thói quen ban đêm bú sữa mẹ. Mình đã thử Friso gold, vµ Similac rồi nhưng vị hơi ngọt, bé ko chịu. Nghe bạn giới thiệu sữa Dream XO của Hàn quốc có vị ngot, rất giống sữa mẹ. Các bà mẹ nào đã dùng XO cho con mình, hãy thông tin cho mình biết nhé. Cám ơn nhiều !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi canemo
    Đang tải...

2. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi oi,theo em sua giong sua me la :NUTRILON cua Duc,va sua nhu nhi Mead Johnson cua My,chi tham khao nhe!Chúc chi tim duoc loai sua phu hop cho bé

3. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Sua Dream XO cua Han Quôc la:Loai sua bot duy nhat có chua 4 loai duong cao phan tu,trong dó có GOS giúp he vi sinh co ich trong ruot phat trien phong chong roi loan tieu hoa o tre nho.Chi oi,chi yen tam vi sua nay rat giong sua me ko gay tao bón hay gay tieu chay o be.Ngoai ra,sua con chông beo phi nua

4. methongoc2008

methongoc2008 Thành viên tập sự

Sữa Dream XO là loại sữa không đường, không hương liệu có vị nhạt giống mùi của sữa mẹ, lại có chứa 18 thành phần đặc hữu trong sữa mẹ lại còn phòng chống các bệnh dị ứng, nôn trớ, tiêu chảy, bón. Em nghĩ là rất thích hợp cho các bé. Con em cũng đang dùng sữa này. Sữa của Mỹ đang thấy đăng bài có nhiễm chất độc thấy cũng ớn wa

5. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Chả có sữa nào giống sữa mẹ cả. Chỉ có Nan là nhàn nhạt giống vị nhạt của sữa mẹ thôi.

6. canemo

canemo Thành viên mới

Xo

Xo của hàn quốc phải ko ? nghe mọi người giới thiệu nhiều chắc phải dùng thử thôi. Hy vọng là thành công với cu cậu... khó tính ở nhà. Cám ơn em nhiều nhé !

7. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy sữa XO cũng nhạt nhưng khá tanh. (cô tiếp thị bảo do thành phần có nhiều dầu cá)

8. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Em thấy sữa Nhật là nhạt,giống sữa mẹ nhất :tonqe:

9. mother

mother Thành viên tập sự

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này cho bé yêu của mình. Theo mình chắc phải dùng thử thôi! Quan trọng là bé của bạn hợp với loại sữa nào nữa. Chúc bé cưng của bạn luôn khỏe mạnh!

10. BichNga

BichNga Thành viên tập sự

Mình cũng đang cho tit nha minh uống sữa XO đấy. Mình thấy sữa đấy dễ uống, không ngọt sắc và có độ ngậy

11. keo_bong

keo_bong Thành viên chính thức

mọi người thấy sữa meji thế nào? và cả S26 nữa, dạo này thấy phong trào cho em bé uống S26 nhiều kinh, tớ cũng đang cho em bé nhà tớ uống sữa này nhưng em bé không thíc lắm hay sao í, bú rất ít.

help help

12. mebeNep

mebeNep Thành viên tập sự

Xin lỗi bạn cho tớ nhiều chuyện tí nha.
    Hễ là sữa ngoài mà còn có vị ngọt thì làm sao giống sữa mẹ được.
    Bạn không thấy là kể cả sữa bò tươi cũng đâu có vị ngọt. Sữa có vị nhạt mới giống sữa mẹ. Các loại như Nan, Meji Nhật, Mo ri na ga Nhật ...mình thấy là nhạt
    Bạn lưu ý là không có sữa nào bằng sữa mẹ đâu nhé, nếu muốn con bú dăm mà ko bỏ sữa mẹ thì đừng chọn sữa có vị ngọt và béo hơn sữa mẹ. Thân

13. petimmy

petimmy Banned

Không nên cho bé thử nhiều loại sữa quá, về mặt thành phần dinh dưỡng thì đa số là tương tự nhau, còn định vị này nọ mà mình nhận thấy thì chỉ là kết quả marketing mang lại.
    Các bà mẹ thì hay lo lắng và luôn có cảm tưởng là sẽ có loại khác tốt hơn, thích hợp hơn cho con mình. Cứ luôn cảm thấy là con mình uống loại này thì không bụ bẫm bằng con cô bạn đang uống loại sữa kia. Nhiều khi là do pha sữa không đúng cách (ví dụ loãng quá - không đủ dinh dưỡng hoặc bé không thích uống 1 lần nhiều thì pha đặc hơn chút, hoặc ...) Mình thấy là chọn 1 loại hợp túi tiền cái đã, con mình chịu bú là OK
    Friso hơi bị mắc bé không bụ bẫm (hay là muốn con mình béo phì mới chịu :)), Similac thì nhiều người nói bé dễ bị bón, Diealac hợp túi tiền và bé bụ bẫm hẵng thì lại nghi ngờ, ...

14. medela

medela Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình đã là sữa công thức thì không có sữa nào giống sữa mẹ được. Nếu bạn đí làm vẫn có thể duy trì sữa mẹ bằng cách vắt sữa ra để ở nhà cho bé ăn là tốt nhất.

nếu bạn vẫn đang cho bú mẹ thường xuyên thì khi bé bú xong nên vắt sữa thừa ra hoặc mẹ đi làm nếu không về cho bé bú được thì nên vắt sữa ở cơ quan rồi mang về cho bé. Vắt sữa và cho con bú thường xuyên vừa tránh bị mất sữa con lại được ăn sữa mẹ thì sức đề kháng sẽ tốt hơn sữa bột rất nhiều.

15. metronbi

metronbi Thành viên tập sự

Đây là lần đầu tiên mình tham gia diên đàn lamchame. Nhưng mình đọc chủ đề này, thấy rất đồng quan điểm với bạn.
    Sữa mẹ là tốt nhất nhưng nó sẽ cạn dần theo thời gian, và sẽ đến lúc bé cần được thay thế loại sữa khác. Cái quan trọng là bé nhà mình hợp với loại sữa nào nhất. Vấn đề lại đặt ra là trên thị trường có rất nhiều loại sữa khác nhau, và giờ cũng chẳng biết tin loại sữa nào là tốt nữa, dư luận làm hỏng hết mọi chuyện.

Theo mình, các mẹ hãy tự tìm hiểu sữa nào mà mình cho là tin tưởng nhất. Mình đây đã tìm hiểu rất nhiều vì 02 con bé nhà mình, đặc biệt là bé thứ hai rất còm, nên mình đã cho bé uống sữa dê nguyên chất của New Zealand, các mẹ hãy tự tìm hiểu vào trang web này nhé:

http://www.healtheries.co.nz/page.php?id=25&prod=1194

Hôm nọ trên HTV7, mình thấy cả tiến sỹ Lâm, viện phó viện dinh dưỡng cũng nói về loại sữa này trong chương trình dinh dưỡng nói về sữa dê.

Các mẹ thử tìm hiểu xem!:)
    Mình mua loại sữa này bến miễn thuế Giảng Võ, thấy có rất nhiều bà mẹ mua, và hàng lại hay hết nhanh lắm.

16. medela

medela Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là sữa mẹ sẽ cạn dần theo thời gian nếu mẹ ít cho bé bú hoặc khi đi làm mà không vắt sữa. Nếu muốn thì người mẹ hoàn toàn có thể duy trì sữa mẹ trong 2 năm đầu tiên để có thể nuôi bé bằng sữa của mình. Nếu như bé được bú mẹ thường xuyên hoặc trong khi đi làm có thể vắt sữa ra để duy trì lượng sữa thì có thể nuôi bé bằng sữa mẹ đến 2 năm sau đó có thể bổ sung sữa tươi hoặc sữa CT cho bé.

Bé thứ 2 nhà mình 1 tháng đã bỏ bú mẹ nhưng mình hút sữa hoàn toàn cho bé ăn đến 21 tháng không bổ sung thêm sữa công thức bây giờ bé đã được hơn 2 tuổi mình đã thay thế sữa mẹ bằng sữa tươi cho bé.

Sửa lần cuối: 9/4/2009
  17. wallstreet

wallstreet Thành viên mới

Bé nhà mình lúc bé do mẹ ít sữa nên uống Enfa, rồi sang NAN, cũng lười bú lắm, sau tớ chuyển sang Farley vàng, mẹ nó thử xem, thấy bé chịu ăn, ko hiểu có phải là do giống sữa mẹ không, nhưng trộm vía lên cân đều

18. canemo

canemo Thành viên mới

xo

Nghe tư vấn của mọi người mình đã chọn Xo cho bé uống rồi.Ok lắm, thấy bé bú nhiều hơn các sữa khác,Xo giúp bé tiêu hóa tốt nên mình rất an tâm ( vì bé nhà mình từ nhỏ đã bị dài đại tràng mà ! ). Cám ơn các mẹ nhiều nhé !

petimmy thích bài này.
  19. dirty

dirty Thành viên mới

Tớ thì tớ chả thấy có loại sữa bột nào tốt như sữa mẹ cả. Sữa bột ngoài vụ melamine bây giờ lại thấy bảo có cả thuốc súng nữa đúng là nên cố gắng cho con ăn sữa mẹ bần cùng mới phải dùng sữa bột chứ sữa bột thì không thể tin nổi.

http://news.zing.vn/news/suc-khoe/nhieu-loai-sua-bot-tre-em-chua-thanh-phan-thuoc-sung/a51106.html

Nhiều loại sữa bột trẻ em chứa... thành phần thuốc súng

Trung tâm Dự phòng và Khống chế dịch bệnh thuộc Bộ Y tế và phục vụ công chúng Mỹ đã phát hiện trong 15 loại sữa tổng hợp dành cho trẻ em có chứa loại chất hóa học dùng để... sản xuất nhiên liệu tên lửa đạn đạo và hỏa tiễn.
    Nhiều loại sữa bột trẻ em chứa... thành phần thuốc súng

Nhóm công tác môi trường thuộc Cơ quan nghiên cứu phi lợi nhuận Mỹ vừa công bố thông tin nêu trên cho các phương tiện truyền thông.

Tuy không tiết lộ tên từng sản phẩm, nhưng bản tuyên bố nêu trên khẳng định, trong 15 loại sữa có chứa các chất dùng làm thuốc súng (KClO3, NaClO3, hoặc Mg(ClO3)2- ND) đã phát hiện, có hai thương hiệu nổi tiếng, từng chiếm 87% thị phần thị trường sữa bột nước Mỹ trong năm 2000. Tuyên bố cho biết thêm, loại sữa mà nhân viên của Trung tâm dự phòng và khống chế dịch bệnh Mỹ đã kiểm định là sữa bột có đường và sữa bột có thành phần đại đậu.

Hóa chất nêu trên được sử dụng làm nguyên liệu sản xuất nhiên liệu cho hỏa tiễn và tên lửa đạn đạo trong thời kỳ chiến tranh lạnh “nhiều nghiên cứu cho thấy loại hóa chất này gây nhiễm độc tuyến giáp trạng, có thể gây ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi và não bộ trẻ em”- tuyên bố khẳng định.Sáng nay, (4/4) Tân Hoa xã đưa tin, báo cáo của Trung tâm dự phòng và khống chế dịch bệnh Mỹ cho rằng, hàm lượng hóa chất trong các loại sữa bột đã phát hiện vượt quá tiêu chuẩn theo quy định của ngành môi trường nước này, nhưng không đánh giá mức độ ảnh hưởng đối với sức khỏe con người.

Theo Tân Hoa Xã

20. phuongngocha

phuongngocha Thành viên mới

Thêm một lựa chọn nữa cho các mẹ và bé. Nếu mẹ nào quan tâm đến sữa SEMPER của Thụy Điển thì PM cho tớ: 098 343 8988/ Hà. Hiện tại tớ có đủ sữa từ sơ sinh đến 2 tuổi, các loại bột ăn liền.

Brgds/